Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
    Em chịu thôi em có học hành gì đâu bác ơi, làm cái để chơi thôi ạ.em biết làm gì đâu.mạch thì em nhờ a thành trên diễn đàn vẽ hộ à.mạch báo bình để e hỏi xem cái mạch báo bình 12v của a thành bên inverter xem có chỉnh được 24v ko.
    cái đó dùng ÂN6884 mình thử chỉnh rồi ko đc! bác hỏi thử xem nha!

Comment

• Chào cả nhà. Cái xe đạp thể thao asama của mình đang dần dần hoàn thiện, đã ra hình dáng và đã chạy đua với xe máy max speed được 40km/h. Và em nó đã gặp tai nạn nổ lốp khi đi qua ổ gà. Kết quả là phải nhờ xe máy kéo 2km về nhà.

Mình có mấy vấn đề sau nhờ mọi người giúp:
      1. Cái vỏ xe nguyên thủy của mình có ghi40-559) -26x1.5, cái vành nhôm 2 lớp có ghi: 559x19, mình thấy vỏ này trông nhỏ quá, đèo thêm 3 cục acquy với mình nữa qua ổ gà rất dễ nổ lốp nên mình muốn thayu loại vỏ khác, loại vỏ lớn, có nhiều răng như xe địa hình( như hình dưới). Vậy ra quán nói loại gì, kích thước bao nhiêu cho nó hiểu, vì con xe đang trọng thương nằm nhà nên không mang theo cho nó xem được.

Click image for larger version

Name:	IMG_2410.JPG
Views:	1
Size:	47.4 KB
ID:	1393284.
      2,. Mình muốn hỏi bạn namdc xem với đường kính động cơ 19cm và kích thước vành như trên, có loại tăm( đũa) nào to hơn lắp vào cho chắc chắc không, chứ loại nhỏ thấy yếu quá. lắp đũa xe máy được không.

Các bạn cho mình ý kiến nhé. Cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
        Chào cả nhà. Cái xe đạp thể thao asama của mình đang dần dần hoàn thiện, đã ra hình dáng và đã chạy đua với xe máy max speed được 40km/h. Và em nó đã gặp tai nạn nổ lốp khi đi qua ổ gà. Kết quả là phải nhờ xe máy kéo 2km về nhà.

Mình có mấy vấn đề sau nhờ mọi người giúp:
        1. Cái vỏ xe nguyên thủy của mình có ghi40-559) -26x1.5, cái vành nhôm 2 lớp có ghi: 559x19, mình thấy vỏ này trông nhỏ quá, đèo thêm 3 cục acquy với mình nữa qua ổ gà rất dễ nổ lốp nên mình muốn thayu loại vỏ khác, loại vỏ lớn, có nhiều răng như xe địa hình( như hình dưới). Vậy ra quán nói loại gì, kích thước bao nhiêu cho nó hiểu, vì con xe đang trọng thương nằm nhà nên không mang theo cho nó xem được.

[ATTACH]84049[/ATTACH].
        2,. Mình muốn hỏi bạn namdc xem với đường kính động cơ 19cm và kích thước vành như trên, có loại tăm( đũa) nào to hơn lắp vào cho chắc chắc không, chứ loại nhỏ thấy yếu quá. lắp đũa xe máy được không.

Các bạn cho mình ý kiến nhé. Cảm ơn
        Lắp đũa xe to cũng đc nhưng phải khoan lỗ đc ra thì lắp đc, nhưng vấn đề nằm ở cái vành, cái khung xe nữa nó có đủ cứng ko??? Đi với tốc độ 40km/h phi vào ổ gà vói trọng lượng xe như vậy mới nổ lốp theo mình nghĩ là may đấy, nó sợ còn gãy 1 số cái khác nữa cơ! Mua thêm cái càng nhún trước nữa cho an toàn...

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          Lắp đũa xe to cũng đc nhưng phải khoan lỗ đc ra thì lắp đc, nhưng vấn đề nằm ở cái vành, cái khung xe nữa nó có đủ cứng ko??? Đi với tốc độ 40km/h phi vào ổ gà vói trọng lượng xe như vậy mới nổ lốp theo mình nghĩ là may đấy, nó sợ còn gãy 1 số cái khác nữa cơ! Mua thêm cái càng nhún trước nữa cho an toàn...
          Hi. Mình thấy khung nhôm cũng cứng lắm, vành 2 lớp cũng dày. Mà xe này đã sẵn có nhún trước rồi bạn ah. Thay cái lốp to vào nừa chắc là ổn

Comment

Hi. Mình thấy khung nhôm cũng cứng lắm, vành 2 lớp cũng dày. Mà xe này đã sẵn có nhún trước rồi bạn ah. Thay cái lốp to vào nừa chắc là ổn
            Uh vậy chắc đc, tại cũng chưa nhìn hết cái xe, vấn đề nan hoa xe thì ko sợ.

Comment

Uh vậy chắc đc, tại cũng chưa nhìn hết cái xe, vấn đề nan hoa xe thì ko sợ.
              Em nó đây: http://xedapasama.com/upload/iblock/...85a2b112f2.jpg

Comment

Sao bác ko up con xe bác đang làm nên, sợ mọi ng khen xấu hổ à hi

Comment

Sao bác ko up con xe bác đang làm nên, sợ mọi ng khen xấu hổ à hi
                  Hi, không phải. tại mình muốn làm xong rồi khoe luôn.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhchung
                    xin chào các bác cho em hỏi ,một bộ dể chế xe dạp thường thành xe dạp diện hết bao nhieu tièn vậy mô tơ 350w dên 500w
                    cả acquy nữa cũng phải tầm 2 củ hơn tí

Comment

• mọi người ơi hôm nay mình làm xong xe đạp điện rồi. motor là chiêucs máy cắt sắt. chạy tốc độ khá cao dùng 2 bình acquy 12v 12ah nối tiếp. nhưng chạy một lúc mà động cơ nóng quá. động cơ các bác có nóng vậy ko.
                      nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• Ae cho hỏi. e có động cơ sanyo 24v 250w. lắp bắnh sau và bị gãy mất mặt để lắp líp. Cho hỏi ae có ai bán rời cái đó k ạ ???

Comment

• Nguyên văn bởi 9xvt Xem bài viết
                          Ae cho hỏi. e có động cơ sanyo 24v 250w. lắp bắnh sau và bị gãy mất mặt để lắp líp. Cho hỏi ae có ai bán rời cái đó k ạ ???
                          tưởng gãy bánh răng thì mình có chứ...... bác úp cái hình cái nắp lên xem có giúp đc bác gì không, xem nó gãy cái gì!!! mà nó là động cơ bánh trước chế ra bánh sau hay nó là đc bánh sau???

Comment

tưởng gãy bánh răng thì mình có chứ...... bác úp cái hình cái nắp lên xem có giúp đc bác gì không, xem nó gãy cái gì!!! mà nó là động cơ bánh trước chế ra bánh sau hay nó là đc bánh sau???
                            bác song hong có cái chấu nhôm của động cơ sanyo nhỏ ko, e bị gãy chấu nhôm bên trong í
                            còn bạn kia hỏi gãy mặt lắp líp thì chắc chắn là động cơ sanyo trước, chế líp để lắp bánh sau roài. và chắc là động cơ sanyo loại nhỏ , có tem dán ở giữa động cơ chứ ko pải đúc trên nắp. em có 2 cái nắp còn dư đây.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                              bác song hong có cái chấu nhôm của động cơ sanyo nhỏ ko, e bị gãy chấu nhôm bên trong í
                              còn bạn kia hỏi gãy mặt lắp líp thì chắc chắn là động cơ sanyo trước, chế líp để lắp bánh sau roài. và chắc là động cơ sanyo loại nhỏ , có tem dán ở giữa động cơ chứ ko pải đúc trên nắp. em có 2 cái nắp còn dư đây.
                              Bác cho cái hình xem đi, mấy cái đc sanyo trước chế bánh sau phải tăng cường loại ốc to , cái vít như ngày xưa có bác đã làm ấy ko biết còn thọ không???

Comment

• Click image for larger version

Name:	I11111111111111111111MG048.jpg
Views:	1
Size:	99.3 KB
ID:	1393340
                                mới xong con xe, mời các bác ngâm cứu !!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X