Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
    cục pin ngon thế mà anh lên luôn con BLDC 2kw thì quá đỉnh.con motor tốc độ quay với momen xoắn bao nhiêu vậy anh
    ở quê em nó dùng con động cơ 1,5kw để chở gạch với VLXD đó bác!!! 2kw dự là chở đc khối rưỡi gạch đá, nó dùng 5 con acquy 100ah nữa

Comment

cục pin ngon thế mà anh lên luôn con BLDC 2kw thì quá đỉnh.con motor tốc độ quay với momen xoắn bao nhiêu vậy anh
      ở quê em nó dùng con động cơ 1,5kw để chở gạch với VLXD đó bác!!! 2kw dự là chở đc khối rưỡi gạch đá, nó dùng 5 con acquy 100ah nữa

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
        em nay mua o lang son 5 trieu.phí van chuyển về đến nhà 300k nữa.tổng là 5.3 triệu hang mới 100%.nếu mua thì minh mua hộ cho.cần alo theo số 0904399400
        làm xong up cho em xem tham khảo với, em nghiền con này lắm mà chưa làm đc, em thì ko muốn bỏ nhiều tiền vào nó quá,( 1 phần vì ko có xèng nữa!) làm 4 cái acquy 12ah thôi, nếu vừa làm 4 cái 20ah cũng đc! động cơ thì có rồi, làm con đùm sau thôi, hôm qua thử 36v không tài mà tốc độ xấp xỉ 60km/h rồi, 48v chắc nhanh hơn, cứ có tải chạy tầm 45km/h là ưng ý rồi, phanh thì để cái phanh càng cua của nó thôi, tính làm đc kéo nhưng mất chỗ để acquy

Comment

• Em có bộ ĐC, Khiển, tay ga mua của bác lộc 1tr250k nữa tháng nay về ko dùng tới bác nào cần em để lại !

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
            nhưng tốc độ nó chậm mà bác.chính vì thế mà em tháo bộ giảm tốc con motor của em ra mà.2kw thì tốc độ tầm 2500 rpm mà momen xoắn cũng tầm gần 10Nm.nên mình vừa có tốc độ xe cao mà momen khởi động lớn mà bác.ý em bảo thế vì bác Tú có dk kinh tế tốt thì lên luôn không thì đến lúc làm thấy nó yếu lại tiếc ấy.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              làm xong up cho em xem tham khảo với, em nghiền con này lắm mà chưa làm đc, em thì ko muốn bỏ nhiều tiền vào nó quá,( 1 phần vì ko có xèng nữa!) làm 4 cái acquy 12ah thôi, nếu vừa làm 4 cái 20ah cũng đc! động cơ thì có rồi, làm con đùm sau thôi, hôm qua thử 36v không tài mà tốc độ xấp xỉ 60km/h rồi, 48v chắc nhanh hơn, cứ có tải chạy tầm 45km/h là ưng ý rồi, phanh thì để cái phanh càng cua của nó thôi, tính làm đc kéo nhưng mất chỗ để acquy
              bác nên để ý về ắc quy vì 4 cái 20Ah rất nặng.hix

Comment

bác nên để ý về ắc quy vì 4 cái 20Ah rất nặng.hix
                nói vậy chứ chỗ đó chưa chắc để đc 4 cái 20ah, em đang chớ xem bác Tú làm cái thụt nhún có nhún ko vì nghe đâu độ nghiêng lớn thì cái thụt nó khó hoạt động bình thường

Comment

• Click image for larger version

Name:	20140524_32891ed8ef2eec18b1f3cf5e63acebe8_1400902246.jpg
Views:	1
Size:	77.3 KB
ID:	1397242

Mình làm con này 3tr5 chạy cũng khỏe , 3 tốc độ , chạy chắc được 20-25km

Comment

• Nguyên văn bởi imthafnh Xem bài viết
                    [ATTACH=CONFIG]89328[/ATTACH]

Mình làm con này 3tr5 chạy cũng khỏe , 3 tốc độ , chạy chắc được 20-25km
                    con này xe bán sẵn mà, xe độ đâu? 3,5tr thì rẻ quá vậy? ở đâu bán vậy bác?

Comment

• uhm , xe hàng bãi đó mà , mình mua ở Bình Chánh .
                      Hình thực e nó . đi kg rửa nhìn tàn tạ rồi

Comment

• đã độ thanh công em thụt.tuy góc nghiên lon nhưng làm nhẹ thụt đi cho hợp với xe đạp là dc.
                        vì là thụt xe máy nên khoảng cách thụt với banh xe khít nhau quá nên phải mài đi nhiều nếu ko thì phải thay toàn bộ 2 cái vai dữ thụt
                        các bác xem cai cil em quay vè cái thụt nhé.quay 1 mình ko ai nhún cho nên nhìn ko ró lám khi đi phanh rất bông bềnh như xe máy áy.tom lại độ dc cái thụt rất vất vả vì nó ko vừa với lo của 2 cái vai nên một mình làm rất khó.
                        cil tet thụtdo quay buoi toi va mottj mình vừa ấn thụt vùa quay nen ko dc đep lắm
                        http://youtu.be/QaABP8TOL6Q
                        Last edited by tuhanoi; 08-08-2014, 08:22.

Comment

động cơ 1000w đi qua bộ giảm tốc là khỏe lắm rồi.với pin 30AH thực tế khóe chỉ dc 25AH là cùng thì đi trong vòng một tiêng liên tục là hết pin thôi.xe này độ để chế chỉ để cho bằng anh bằng em thôi chứ ko thể đi liên tục dc vì nhìn rất trẻ con.động cơ thì có rrat nhiều loại quan trọng là có pin để kéo nó ko.và pin có chỗ để ko mới là điều qua trọng

Comment

• Chào anh Lộc em muốn mua 1 chiếc xe kiểu như này cho mẹ em đi Hinhchup0018.jpg Photo by xedapche | Photobucket
                            Anh báo giúp em với nhé không kiểu nào giống thế cũng được dùng cho phụ nữ đúng tuổi đi đó bác
                            THanks bác

Comment

• từ xe đạp điện thành xe điện đạp thì khả thi hơn =))

Comment

• Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết
                                từ xe đạp điện thành xe điện đạp thì khả thi hơn =))
                                ko khả thi đâu bác! bác về vác mấy em đạp điện bánh nhỏ ra đạp vài vòng xem

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X