Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
    Hình xe của Bác Quang
    Bác cho hỏi chiếc xe này giá là bao nhiêu tiền ? . Bác cho thêm 1 số thông tin về accu , vận hành đc bao nhiêu km 1 lần sạc đầy bình. Và có chuyển ra Hà Nội được không ?. ThK Bác .

Comment

• có bác nào biết ở HẢI PHÒNG có thể mua động cơ xe đạp điện ở đâu không .
      cảm ơn

Comment

• bác liên lạc với bác lộc 0982,852,755 tôi nhớ không lầm thì phải,tôi cũng ở hải phòng xin thưa rieng với bạn là mua hàng của bác lộc ok luôn,vài lời gửi bác
        Nguyễn văn Nhã
        0904.094.616
        lê thiện an dương hải phòng

Comment

• Chào Anh Lộc
          em tên Cát ở Tiền Giang, hôm qua có liên lạc lại với Anh Xem hàng em đặt có chưa, và cung cấp cho Anh thông tin để gửi hàng.
          Nay em có 1 ít yêu cầu, không biết Anh xem sao?
          1- Anh có máy cải tạo có ký hiệu trên máy BMB 451 (nếu có làm cho em cái nầy, không có thì cái nào cũng được)
          2- Anh sơn lại lóc máy màu vàng, ký hiệu màu là: A.241 MeDium Yellow của sơn ATM (ký hiệu nầy trên sơn lon mà em sơn trên xe em)
          Nếu được như yêu cầu trên em cám ơn Anh nhiều
          Còn không thì làm sao Anh thấy tiện việc thì được. và em cũng CÁM ƠN ANH GIÚP RẤT RẤT NHIỀ...
          CHÀO ANH.

Comment

Sạc 24v là 150k chuyển về Nam Định [ chuyển bình thường bằng Bưu Điện] khoảng 50k : 200k
            Chào Bác !
            con vừa chuyển tiền cho chú rồi! (người chuyển tiền Nguyễn Khánh Tùng - Nam Định)
            Chú Gửi sạc 24v cho con theo địa chỉ : Bùi Thị Nguyệt số 2/136 Phan Đình Phùng, Thành Phố Nam Định, số điện thoại 0973.779.760 chào chú mong tin của chú!
            Khi tôi chết hãy chôn tôi cùng cái VOM và cái mỏ hàn

Comment

• Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết
              Bác cho hỏi chiếc xe này giá là bao nhiêu tiền ? . Bác cho thêm 1 số thông tin về accu , vận hành đc bao nhiêu km 1 lần sạc đầy bình. Và có chuyển ra Hà Nội được không ?. ThK Bác .
              Xe nầy đả chuyển lên tay ga [zin là đạp trợ lực ] chạy động cơ 3pha bánh trước , sài 2 bình 7.5 ha/12v Globe , xe có 3 số [sang số trong đùm] vòng bánh 680 , chạy khoảng 25km sạc 1 lần, tốc độ khoảng 35km/h
              tôi không chuyển ra Hà Nội được , chỉ chuyển tới TP HCM , nếu Bác có người quen ở TP HCM thì nhờ nhận giúp rồi chuyển ra bằng đường xe lửa vừa rẻ tiền cước vừa chắc ăn, có 1 số Bác ở ngoài Bắc mua hàng chuyển bằng cách đó , chứ chuyển bưu điện tiền cước mắc lắm . Giá xe đó là 3000.000.
              Chào Bác !
              ĐT:0982852755
              Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

Xe nầy đả chuyển lên tay ga [zin là đạp trợ lực ] chạy động cơ 3pha bánh trước , sài 2 bình 7.5 ha/12v Globe , xe có 3 số [sang số trong đùm] vòng bánh 680 , chạy khoảng 25km sạc 1 lần, tốc độ khoảng 35km/h
                tôi không chuyển ra Hà Nội được , chỉ chuyển tới TP HCM , nếu Bác có người quen ở TP HCM thì nhờ nhận giúp rồi chuyển ra bằng đường xe lửa vừa rẻ tiền cước vừa chắc ăn, có 1 số Bác ở ngoài Bắc mua hàng chuyển bằng cách đó , chứ chuyển bưu điện tiền cước mắc lắm . Giá xe đó là 3000.000.
                Chào Bác !
                Cám ơn Bác Lộc em là dân Bắc Kỳ xịn nên không có người quen trong TPHCM . Hôm nào bác có chuyển hàng ra miền Bắc thì bác ới em để em ké xem có được không ? . Cám ơn bác Lộc lần nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                  Máy cải tạo số momen xoắn không phù hộp với côn xuất động cơ nên hao pin là bình thường dòng mô tơ dùm chạy thì có lợi hơn dễ dùng hơn sài bình 12V 7A mắc nói tiếp ra 24v 7A thì đi tối đa cũng khoảng 12-14km là hết bình

Dòng cải tạo qua 2 bộ truyền tất nhiên ngốn công suất hơn thì hao điện thôi bạn , muốn đi nhiều thì sài acqui1 lớn hơn , còn khả năng là bạn hàn pat không chính xác nó xin các lực không mong muốn nữa gây mất hiệu suất và công xuất

uhm. Mình muốn hỏi 1 câu nữa:
                  1. vậy động cơ cải tạo của bác Lộc làm chạy vành bao nhiêu là hợp lí nhất về số momen xoắn.
                  mình cũng đã làm 1 chiếc chạy động cơ đùm chạy mạnh hơn ĐCCT và đi 30km khỏe re với 24V 7AH
                  2. mình không hàn pat mà bác Lộc có đưa 2 cái chân kẹp vào 1 bên sườn xe và vặn ốc lại (có thể tùy chỉnh nâng lên xuống và qua lại). Nên để căng xích hay lỏng vừa phải, tất nhiên là nhông và líp động cơ phải nằm trên 1 mặt phẳng mới không gây ra ma sát không mong muốn.
                  Bộ động cơ cải tạo cũng hay cọ vào tăm(xăm) lắm....

Comment

• Nguyên văn bởi dophutuyen Xem bài viết
                    uhm. Mình muốn hỏi 1 câu nữa:
                    1. vậy động cơ cải tạo của bác Lộc làm chạy vành bao nhiêu là hợp lí nhất về số momen xoắn.
                    mình cũng đã làm 1 chiếc chạy động cơ đùm chạy mạnh hơn ĐCCT và đi 30km khỏe re với 24V 7AH
                    2. mình không hàn pat mà bác Lộc có đưa 2 cái chân kẹp vào 1 bên sườn xe và vặn ốc lại (có thể tùy chỉnh nâng lên xuống và qua lại). Nên để căng xích hay lỏng vừa phải, tất nhiên là nhông và líp động cơ phải nằm trên 1 mặt phẳng mới không gây ra ma sát không mong muốn.
                    Bộ động cơ cải tạo cũng hay cọ vào tăm(xăm) lắm....

Moment xoắn rất khó tính nó phụ thuộc vào xung của động cơ nữa mà mình ko phải là dân cơ điện nên ko giúp bạn chính xác dc , mình chỉ nói bạn hiểu nom na nó là vậy cái nữa là phần hiệu suất khi bạn qua càng nhiều trung gian thì nó càng giảm

Ví dụ như động cơ dùm chạy 24v DC 250w Yamaha của chú Lộc nó qua 1 bộ bánh răng giảm tốc để tăng momem tải , động cơ cải tạo 24v Dc 250w của chú Lộc qua 2 bộ giảm tốc bao gồm bộ bánh răng nhựa nói với trục chính động cơ và từ trục thứ cấp nói vào bánh răng cam và truyền xích qua bánh răng dẫn động vậy bab5 thấy cái nào lợi hơn . Vì muốn tăng sức tải của động cơ mà ko tăng công suất người ta làm tăng momem tải bằng việc cho nó qua bộ giảm tốc

Comment

• Nguyên văn bởi reednoel4u Xem bài viết
                      Nhờ các ACE giúp đỡ, XĐĐ đứt hết dây, không còn biết cách nối lại
                      Xác chiếc xe thế này:
                      Hình của Đèn Xe có contact

Mặt trước board mạch Đèn

Mặt sau board mạch Đèn

Xe tân trang đến giai đoạn cuối nhưng đến đây không biết cách đấu dây. Ai biết làm ơn giúp dùm
                      Chân thành cảm ơn

Comment

• TÔI:TRÍ > ĐIỆN TỬ CÀ MAU -đt 0919948009
                        bác Lọc . làm cho tôi như chiếc xe nầy .
                        tôi điện thoại cho bác hồi nảy đó .
                        Attached Files
                        Last edited by TRI009; 26-08-2011, 19:58.
                        điện thoại : 0919948009
                        nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• bác lọc cho ý kiến chiếc nầy nhé? chiếc nầy nử chạy là họp lý hơn
                          Attached Files
                          điện thoại : 0919948009
                          nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi TRI009 Xem bài viết
                            bác lọc cho ý kiến chiếc nầy nhé? chiếc nầy nử chạy là họp lý hơn
                            Chiếc đó chạy động cơ chổi than . Chiếc nầy mới chạy động cơ 3 pha nè Bác .Click image for larger version

Name:	Hinhchup0061.jpg
Views:	2
Size:	133.8 KB
ID:	1350495
                            ĐT:0982852755
                            Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                              Moment xoắn rất khó tính nó phụ thuộc vào xung của động cơ nữa mà mình ko phải là dân cơ điện nên ko giúp bạn chính xác dc , mình chỉ nói bạn hiểu nom na nó là vậy cái nữa là phần hiệu suất khi bạn qua càng nhiều trung gian thì nó càng giảm

Ví dụ như động cơ dùm chạy 24v DC 250w Yamaha của chú Lộc nó qua 1 bộ bánh răng giảm tốc để tăng momem tải , động cơ cải tạo 24v Dc 250w của chú Lộc qua 2 bộ giảm tốc bao gồm bộ bánh răng nhựa nói với trục chính động cơ và từ trục thứ cấp nói vào bánh răng cam và truyền xích qua bánh răng dẫn động vậy bab5 thấy cái nào lợi hơn . Vì muốn tăng sức tải của động cơ mà ko tăng công suất người ta làm tăng momem tải bằng việc cho nó qua bộ giảm tốc
                              bác nói đúng. Em đã làm 2 chiếc xe chạy ĐCCT và đùm, tất nhiên là đùm chạy ngon hơn, cơ mà em đã mua ĐCCT gắn cho xe em rồi nên muốn tìm cách tăng quãng đường lên thôi. Đừng nói em thay bình là dc.

Còn 1 vấn đề nữa là sạc 24V 12Ah có sạc dc cho bình em 24V 7Ah được không? Em sạc đại 1 tháng nay rồi, không biết có mau hư bình không nữa......

Comment

• Nguyên văn bởi dophutuyen Xem bài viết
                                Chào bác Lộc, em mới mua bộ động cơ cải tạo của bác về lắp xe đạp điện, nhưng tốc độ chỉ khoảng 15~20km/h và đi khoảng 10km là hết bình. Em dùng 2 bình 12V 7ah. Không biết bị sao mà chạy ít quá, mong bác cho vài lời
                                mình cũng dùng đọng cơ cải tạo của bác lộc nhưng dùng 2 bình xe máy 5ha chỉ chạy được có 6km thôi bạn ạ dùng bìng khô nhưng bộ nạp này lớn quá nên đi được 5 tháng đã có hiện tượng yếu bình rồi , đã kiểm tra thấy hết nước đã bổ xung và lại chạy bình thường đến nay đã bổ xung lần 2 rồi (do dòng nạp cao quá nên nó sôi gây mất nước )

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X