Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
    Chuyển khoản ko nhất thiết phải có tk ngân hàng! Cứ mang tiền ra phòng giao dịch ngân hàng Đông Á mà chuyển cho bác Lộc, mất 5k phí thôi!
    Vậy ạ? Thế thì hay ứa! Vậy thì làm thế nào để bác Lộc biết đấy là tiền mình gửi bác chứ không phải người khac gửi ạ? CẢm ơn chú

Comment

• Hôm nay rảnh, tôi gửi 1 số ảnh chiếc xe leo núi đã làm, chạy được hơn nữa tháng nay.
      Tất cả các linh kiện mua từ chú Lộc, trừ hộp để bình, cái hộp bình tôi tự làm hơi xấu.
      Tốc độ của Xe 25km/h, lấy xe honda chạy theo để đo tốc độ, dùng 2 bình 12V 7Ah của globe, chạy được khoảng 20km thì hết bình
      Xe cũ trông xấu quá, để có thời gian thay áo mới cho em nó
      Click image for larger version

Name:	20130103_080947.jpg
Views:	1
Size:	99.9 KB
ID:	1372480
      Động cơ gắn bánh trước

Name:	20130103_080752.jpg
Size:	97.8 KB
ID:	1372481
      Đầu sạc phía sau của hộp bình, dây màu xanh nối công tắc để mở khóa bộ điều khiển, đặt phí dưới yên xe, dự kiến mua cái khóa điện như xe honda.

Name:	20130103_081533.jpg
Size:	143.2 KB
ID:	1372482
      Chế thêm cái đèn dynamo gắn bánh trước

Name:	20130103_080630.jpg
Size:	99.0 KB
ID:	1372483
      Chiều nay mới gỡ 2 bánh xe thay căm mới

Name:	20130110_182037.jpg
Size:	118.3 KB
ID:	1372484
      "Cái gì cũng phải học"
      My mail:

Comment

• Nguyên văn bởi VuQuan1997 Xem bài viết
        À mấy bác cho em hỏi nếu mua đồ của bác Lộc thì phải chuyển tiền qua ngân hàng ah`? Nếu không có tài khoản ngân hàng thì sao? Có hình thức thanh toán nào khác không? Ví dụ như người ta mang đồ ra Hà Nội rồi thu tiền hộ bác Lộc lun ( ship hàng ý ) ?
        bác lộc có tài khoản của ngân hàng Đông á , bạn ra điểm giao dịch đông á gửi vào , sau đó gọi cho bác ấy check tài khoản , nhận được tiền là bác ấy sẽ chuyển hàng về địa chỉ mà bạn cho bác ấy

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_tam Xem bài viết
          Hic. Xe của mình cũng 2 bình 12V 7A, nhưng đi chỉ khoảng 10km là hết bình rồi. Xe cũng làm chỗ bác Lộc, nghe bác ấy bảo, động cơ xe này là loại chổi than. Ko biết sao đi được ít thế, định đặt bác Lộc thêm 2 bình 12V 7A nữa để gắn vào yên sau, nhưng nếu chỉ đi thêm được 10km thì cũng ko được bao xa...hic, giờ ko biết phải làm thế nào. Mà e lại ở tận Hà Nội, ko chuyển xe vào được...

bạn ơi, nhà mình cũng ở Minh Khai, gần cầu Vĩnh Tuy nè. Mình muốn làm cho xe chạy nhanh và lâu hơn, bạn có thể giúp mình ko?
          bạn có thể mua bình 14A , 2 bình 14A sẽ lâu hơn , bạn đưa lên 36V xem , chắc chắn là khỏe hơn đấy , ^^ chúc thành công

Comment

• Bạn Tuananh8395@gmail.com ơi bạn có lắp xe đạp thường thành xe đạp điện à, bạn lắp mình cái với, mình ko biết đi xe máy nên giờ muốn có xe đạp điện đi cho tiện mọi việc, mà xe ngoài bán đắt quá mình ko đủ kinh phí, Bạn giúp mình với nhá.
            Bạn nào có thể giúp mình đc thì pm mình với nhá : sđt m: 09342.09362
            Mình cảm ơn các bạn rất nhiều , mình hiện ở Hà Nội các bạn nhá .
            Thank for all <3

Comment

• Nguyên văn bởi hangpelatdat Xem bài viết
              Bạn Tuananh8395@gmail.com ơi bạn có lắp xe đạp thường thành xe đạp điện à, bạn lắp mình cái với, mình ko biết đi xe máy nên giờ muốn có xe đạp điện đi cho tiện mọi việc, mà xe ngoài bán đắt quá mình ko đủ kinh phí, Bạn giúp mình với nhá.
              Bạn nào có thể giúp mình đc thì pm mình với nhá : sđt m: 09342.09362
              Mình cảm ơn các bạn rất nhiều , mình hiện ở Hà Nội các bạn nhá .
              Thank for all <3
              Em gái này trưa nay có gọi cho mình thì phải, nhưng mà mình ở HP nên ko giúp dc j.
              Nào các thanh niên Hà Nội đâu hết rồi, cơ hội giao lưu kiếm gấu nè
              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi hocdientu Xem bài viết
                Chiều nay mới gỡ 2 bánh xe thay căm mới
                [ATTACH=CONFIG]58887[/ATTACH]
                Bạn có thể cho mọi người trên diễn đàn này biết vành bạn xử dụng cỡ bao nhiêu và chiều dài đũa xe là bao để mọi người có ít kinh nghiệm lắp ráp ko?
                Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• bạn ở đâu tôi có thể giúp vì tôi cũng vừa tự lắp một cái mua phụ kiện chỗ bác Lộc tổng chi phí khoảng 2.500.000 chưa tính xe đạp cũ. Nói chung đi cũng đc.

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                    Bạn có thể cho mọi người trên diễn đàn này biết vành bạn xử dụng cỡ bao nhiêu và chiều dài đũa xe là bao để mọi người có ít kinh nghiệm lắp ráp ko?
                    quá chuẩn ạ,người đi trước đưa ra kinh nghiệm để người đi sau học hỏi,phát triển ạ.

Comment

• Bác sirius 110rc có chiêu xoắn nan hoa thật là độc! Vừa không phải đan thưa ( khó để cân cho chuẩn) mà lại ấn tượng nhưng chắc là cũng không dưới 3 ngày mới xong nhỉ?

Comment

• sao không thấy phần truyền động từ Động cơ sang phần động của Xe nhỉ???? nhìn hoài ra thấy, liên tưởng hoài không ra cách truyền động khi mà..., động cơ lại nằm phía bên trái của xe

Comment

• Nguyên văn bởi sirius110rc Xem bài viết
                          bạn có thể mua bình 14A , 2 bình 14A sẽ lâu hơn , bạn đưa lên 36V xem , chắc chắn là khỏe hơn đấy , ^^ chúc thành công
                          nhưng xe mình là dạng xe đạp điện gấp, nếu đổi sang bình 14A thì nó sẽ to hơn, ko để vào được...Hic. Hay mình đầu tư thêm 2 bình 12V 7A nữa, mà sao thấy nhiều bạn cũng gắn 2 bình 12V 7Ah mà chạy được hẳn 20km, ko hiểu sao xe mình chỉ được 10km, hay là do động cơ bạn nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_tam Xem bài viết
                            nhưng xe mình là dạng xe đạp điện gấp, nếu đổi sang bình 14A thì nó sẽ to hơn, ko để vào được...Hic. Hay mình đầu tư thêm 2 bình 12V 7A nữa, mà sao thấy nhiều bạn cũng gắn 2 bình 12V 7Ah mà chạy được hẳn 20km, ko hiểu sao xe mình chỉ được 10km, hay là do động cơ bạn nhỉ?
                            Xe mình chổi than 24v 250w chạy 14km là phải sạc. Mấy bạn kia nói thì mình biết vậy thôi, nhưng cần tính toán thực tế một chút mới có người nghe

Comment

• Nguyên văn bởi ngucoc Xem bài viết
                              hic hic, em gõ nhầm, vanngoc79@gmail.com lần trước bác dã gửi cho em mấy bản dùng TL494 với Hall rồi mà, nhân tiện bác có mạch điều tốc cho moto không chổi than Brushless đơn giản nhất thì gửi cho em luôn, thank
                              Dùng họ IC NJM262x của JRC nhé. Khoảng 150k/5con .
                              Tùy loại dc nó hall sensor hay hall switch mà chọn.

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                                Xe mình chổi than 24v 250w chạy 14km là phải sạc. Mấy bạn kia nói thì mình biết vậy thôi, nhưng cần tính toán thực tế một chút mới có người nghe
                                Motor chổi than chạy tốn điện hơn loại ko chổi than là điều chắc chắn rồi bác ạ
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X