Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Các bệnh và cách khắc phục của xe đạp điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Các bệnh và cách khắc phục của xe đạp điện

Chào các bác, như tiêu đề trên đã nói, pic này e muốn gộp các bệnh xe đạp điện hay mắc phải và cách khắc phục hoặc các bênh mới bệnh lạ,
    vì tay nghề trình độ cũng như hiểu biết còn kém nên e muốn các bác cùng góp ý xây dựng ạ
    mở đầu e muốn hỏi các bác bệnh cái xe của em ạ:
    nguồn có đủ mà ga lúc được lúc không rồi tèo hẳn, vậy là sao ạ các bác, có khi nào tay ga nó hỏng k các bác, hay mạch điều khiển nhỉ, e tháo mạch điều khiển ra k thấy có hiện tượng gì và led vẫn nhấp nháy khi bật khóa
    các bác nào rành về mấy cái này chỉ cho e biết bệnh là thuốc với ạ
    cảm ơn các bác

Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
    Chào các bác, như tiêu đề trên đã nói, pic này e muốn gộp các bệnh xe đạp điện hay mắc phải và cách khắc phục hoặc các bênh mới bệnh lạ,
    vì tay nghề trình độ cũng như hiểu biết còn kém nên e muốn các bác cùng góp ý xây dựng ạ
    mở đầu e muốn hỏi các bác bệnh cái xe của em ạ:
    nguồn có đủ mà ga lúc được lúc không rồi tèo hẳn, vậy là sao ạ các bác, có khi nào tay ga nó hỏng k các bác, hay mạch điều khiển nhỉ, e tháo mạch điều khiển ra k thấy có hiện tượng gì và led vẫn nhấp nháy khi bật khóa
    các bác nào rành về mấy cái này chỉ cho e biết bệnh là thuốc với ạ
    cảm ơn các bác
    Với hiện tượng này bạn kiểm tra 3 con cảm biến trong motor nhé. Khả năng cao đấy
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
      Với hiện tượng này bạn kiểm tra 3 con cảm biến trong motor nhé. Khả năng cao đấy
      cảm ơn bác Định nhé, e dò ra nó đứt con 3 chân trong tay ga, thế là đi cái tay ga rồi

Comment

Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
        cảm ơn bác Định nhé, e dò ra nó đứt con 3 chân trong tay ga, thế là đi cái tay ga rồi
        Thế thì tốt quá rồi. Tôi đoán bệnh cho bác sai rồi. Mà sao các bác dùng hay bị hỏng tay ga nhỉ. Bác mua loại tốt 1 chút nhé và cẩn thận trẻ con nó giật cái dây điện ở tay ga nhé.
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          Thế thì tốt quá rồi. Tôi đoán bệnh cho bác sai rồi. Mà sao các bác dùng hay bị hỏng tay ga nhỉ. Bác mua loại tốt 1 chút nhé và cẩn thận trẻ con nó giật cái dây điện ở tay ga nhé.
          vâng, thì chính cái tụi k hiểu gì vặn hết ga mạnh quá + dựt dây gớm quắ thế là nó đứt, hồi e mua của bác Lộc gửi ra, chắc thọ đc 3 tháng,
          thêm chút kinh nghiệm, cũng nhờ đọc bài của các bác nhiều

Comment

Chào các bạn, Có bạn nào trong diễn đàn biết bệnh của xe đạp điện liên quan tới đèn báo pin nhảy loạn lên ko( pin vẫn còn đầy điện) và ga cũng không chạy. Tắt chìa khóa điện và bật lại hoặc nhả tay ga về vị trí ban đầu thì lại chạy bình thường. Mình không hiểu nó bị hỏng gì nữa mong các bạn giúp đỡ mình với.

Comment

Về tác giả

Collapse

hamhochoi007 Tìm hiểu thêm về hamhochoi007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X