Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin ý kiến về bộ điều khiển xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ý kiến về bộ điều khiển xe máy

Trả là em có tự lắp 1 bộ điều khiển xe máy mua ngoài thị trường có 250k.
    Em về nhà câu dây lắp thêm cái điện thoại 1202 trong đó nữa.nó có tác dụng là gọi điện thoại cho em khi trộm dùng vam bẻ khóa hay ai nhặt được chìa khóa mở thì sẽ ko nổ được máy để đi và lúc đó xe tự động gọi vào số điện thoại của em để thông báo cho em biết.
    Nó có 2 bộ điều khiển dùng sóng radio.Có 5 phím bấm:
    1 : bật chức năng chống trộm
    2: tắt chức năng chống trộm
    3: tìm xe
    4: bật khóa điện ko cần chìa
    5: em dùng để mở khóa yên vì em lắp khóa yên bằng role khóa cửa của ô tô.
    xe của em bị cướp 1 lần rồi.nên em muốn lắp bộ này vào để nếu có bị lần 2 thì để cho thằng cướp đi 1 đoạn rùi em bật chức năng chống trộm lên để tắt xe từ xa Do điều khiển bằng sóng radio lên phạm vi điều khiển ngắn mà trong xe có sẵn 1 điện thoại rồi.
    Nay em muốn dùng điện thoại để bật và tắt chức năng chống trộm bằng điện thoại để phạm vi điều khiển xa hơn.
    Em đã tháo mô tơ rung của điện thoại ra,câu 2 dây vào chỗ cấp nguồn cho moto rung của điện thoại nối vào cái công tắc của chức năng khóa xe để khi có điện thoại chỗ cấp điện của moto xẽ thông mạch và đóng khóa chống trộm.
    Nhưng do nó là dây cấp nguồn cho moto rung lên nó có nguồn điện 3v gì đó em ko đo.Em sợ nó bị xung sẽ làm hỏng cái điều khiển xe em lắp trong xe.

Nay em muốn hỏi các anh các chị xem là có phương án nào tốt hơn mà ko ảnh hưởng đến cái điều khiển và có thể dùng điện thoại gọi để bật chế độ khóa xong gọi tiếp lần 2 bật chế độ tắt khóa chống trộm trên điều khiển xe.

Ko biết câu hỏi của em có ngớ ngẩn ko mong các bác chỉ giáo. vì em ko phải là dân điện tử lên ko biết gì?
    Cảm ơn các bác đã xem bài
    Attached Files

ko có bác nào tư vấn giúp em sao?

Comment

Không rõ phần cứng của bộ thu cài đặt trên xe thì khó trả lời...Trên bộ thu ở xe có nút điều khiển mềm như trên remoter không vậy ?

Comment

lấy tín hiệu từ moto rung ? ... với thời đại loạn tin nhắn rác như hiện nay .... làm không cẩn thận, an toàn ... có ngày đang đi ngã, tông nhe răng há mồm
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
          Không rõ phần cứng của bộ thu cài đặt trên xe thì khó trả lời...Trên bộ thu ở xe có nút điều khiển mềm như trên remoter không vậy ?
          phím mềm như trên remoter bác ah.
          vấn đề là em muốn khi gọi đến nó có tác dụng đóng công tắc khóa.gọi lần 2 là tắt công tắc khóa.
          Chẳng nhẽ phải dùng 2 cái điện thoại cho 2 nút?

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
            lấy tín hiệu từ moto rung ? ... với thời đại loạn tin nhắn rác như hiện nay .... làm không cẩn thận, an toàn ... có ngày đang đi ngã, tông nhe răng há mồm
            tin nhắn rác và số lạ em đã có chế độ chặn cuộc gọi.chỉ cho những số trong danh bạ mới gọi được vào bác ah

Comment

Vấn đề giải quyết được thôi.... Nhưng gọi>> rung một lần là coi như bấm 1 lần vào một phím nào đó thôi. 2 phím khác nhau là rách việc rồi. Một phím vừa tắt vừa mở cũng dễ gây nhầm lẫn.....
              Như bác QD nói thì đúng là nguy hiểm lắm, thôi đi. Còn nếu làm rung thì chỉ được 1 nút tắt thôi. Bật thì ngồi cạnh xe rồi lại còn rút dt ra gọi rồi chờ rung trong xe nữa thì.....

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                Vấn đề giải quyết được thôi.... Nhưng gọi>> rung một lần là coi như bấm 1 lần vào một phím nào đó thôi. 2 phím khác nhau là rách việc rồi. Một phím vừa tắt vừa mở cũng dễ gây nhầm lẫn.....
                Như bác QD nói thì đúng là nguy hiểm lắm, thôi đi. Còn nếu làm rung thì chỉ được 1 nút tắt thôi. Bật thì ngồi cạnh xe rồi lại còn rút dt ra gọi rồi chờ rung trong xe nữa thì.....
                Khi nào em on hay off chức năng khóa thì em on off từ xa.chứ cái remote cự ly ngắn và nhiều khi quên ko cầm theo.em muốn dùng bằng đt thì đi đâu cũng ko quên em nó được
                xin chân thành cảm ơn ý kiến của các bác.

Comment

Bạn dùng con Nokia gì mình không nhớ nữa, giao tiếp với VDK có khả năng xử lý tin nhắn (có thể cả cuộc gọi) ấy. Có project trên mạng tham khảo đó!

Comment

dùng tri ắc đóng mở đi bạn cấp nguồn 3v có thể mở đc diện áp 220v qua tri ắc đó có thể cách ly đc điện thoại

Comment

dùng con MT8880 xem sao...

Comment

Về tác giả

Collapse

hunglv.kc Tìm hiểu thêm về hunglv.kc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X