Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho gấu con hỏi ạ .....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho gấu con hỏi ạ .....

tình hình là xe đạp điện robo của gấu bi hư 3 bình acquy....nghe nói là nếu thay bình ô tô vào là chạy được... xin chỉ gấu cách thay bình ô tô hay xe máy vào và câu dây song song hay nối tiếp nếu từ 2 bình trở lên....mà bình có dòng đến 100A ,cao quá có bị sao không ạ..rồi bình 24v làm sao kích lên 48v ạ....gấu gà lắm, bít sơ về điện tử thôi...cho hỏi là làm sao bít bình bị hư????? đi sửa nghe nói thì biết chứ gấu không bít tét ạ.... cám ơn mọi người

Xin mọi người thương chỉ giùm để gấu sửa xe đạp điện mà đi chơi tết ạ.....

Comment

Nguyên văn bởi gauconmapu Xem bài viết
      tình hình là xe đạp điện robo của gấu bi hư 3 bình acquy....nghe nói là nếu thay bình ô tô vào là chạy được... xin chỉ gấu cách thay bình ô tô hay xe máy vào và câu dây song song hay nối tiếp nếu từ 2 bình trở lên....mà bình có dòng đến 100A ,cao quá có bị sao không ạ..rồi bình 24v làm sao kích lên 48v ạ....gấu gà lắm, bít sơ về điện tử thôi...cho hỏi là làm sao bít bình bị hư????? đi sửa nghe nói thì biết chứ gấu không bít tét ạ.... cám ơn mọi người
      Như bạn nói muốn thay binh xe oto vào thì ko thể được.
      thứ nhất trọng lượng của bình oto quá nặng dẫn đến quá tải cho xe gây ra hỏng ....
      thứ 2 khi lắp bình oto vào thì bạn phải cần 1 mạch kích chuyển đổi điện áp lên 36v,chứ bạn ko thể lắp 3 bình để cho 36v được vì ko đủ diện tích.Điều này dẫn đến tổn hao năng lượng ko cần thiết
      Thứ ba là quá tốn kém và lằng nhằng
      Vậy thứ tư tôi xin nói rằng, bạn nên lắp đúng chủng loại bình của xe.Như vậy giúp xe chạy được bền hơn,trọng lượng nhẹ hơn,hình thức đẹp hơn và cũng rẻ tiền hơn
      Thân chào:
      Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
      bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

bình xe đạp điện thường là 12v 7-12Ah còn bình xe máy chỉ 5Ah nên sẽ nhanh hết điênh hơn và lại khó lắp vào hộp nếu muốn lắp thì lấy 4 bình nối tiếp sẽ ra 48v. còn nếu muốn dùng bình oto kích lên 48v thì dung lắp mạch nguồn xung dùng ic tl494 với Fet mà kích cho nhỏ gọn

Comment

bình hư thì không cầm được điện vừa xạc xong chạy 1 tí đã hết hoạc không chạy để qua đêm tự hết điện

Comment

Cám ơn mọi người

Comment

Sẵn đây cho e hỏi là bi giờ e muốn làm sao cho xe chạy được thôi, nhìn xấu cũng được ạ,( vì e đi 1 mình mà) còn về dòng điện,nếu bình acquy mà mình chế tạo có cùng điện áp mà dòng cao hay thấp hơn bình chính hãng thì có sao không ạ...e tính dùng bình ô tô rồi dùng cục kích điện lên,chỉ giùm e là cục kích đó có bán không hay mình tự làm ...thân chào mọi người..

Comment

Sẵn đây cho e hỏi là bi giờ e muốn làm sao cho xe chạy được thôi, nhìn xấu cũng được ạ,( vì e đi 1 mình mà) còn về dòng điện,nếu bình acquy mà mình chế tạo có cùng điện áp mà dòng cao hay thấp hơn bình chính hãng thì có sao không ạ...e tính dùng bình ô tô rồi dùng cục kích điện lên,chỉ giùm e là cục kích đó có bán không hay mình tự làm ...thân chào mọi người..
                Kích điện 12v>48 theo tôi biết thì thị trường ko có,vì làm cái đấy thì bán cho ai
                Còng vấn đề dòng cấp của bình càng cao thì càng tốt miễn sao điện áp=với điện áp định mức của xe
                Theo tôi tốt nhất bạn nên mua bộ bình của XDD mà lắp vào,vừa thẩm mỹ mà lại đơn giản
                Mà bạn ở đâu vậy?
                Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

E ở sài gòn ạ..bình xdd giá bi nhiu vậy và ở đâu bán các a...mua bình rồi có cần thêm gì không ạ

Comment

vao hang pinaco ngay Trần hưng đạo mua, 175k/binh 12v-12Ah, tui cung di xe dap diện, mua bình ở đó khà bền, ko nên mua ở các cửa hàng xe đạp điện nhé, hối hận đấy
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

1 điều nữa là chì nên sái bình khô, chống rò rỉ hơi acid làm rụng xe, và xe đạp điện là xe chạy bằng điện, ko ai dại mà đen kích lên cho chạy đc gần hơn cả
                      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                      092 2838 712 --->>

Comment

Về tác giả

Collapse

gauconmapu Tìm hiểu thêm về gauconmapu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X