Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp tớ học Labview với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp tớ học Labview với.

Tớ muốn hỏi làm thế nào để điều khiển thiết bị bằng Labview thông qua giao tiếp Gpib. Hướng dẫn tớ làm như thế nào để đọc dữ liệu từ osilocpe vào và hiển thị trên màn hình (ví dụ osilo của Tektronic). Cảm ơn mọi người nhiều.

Nguyên văn bởi ducsky Xem bài viết
    Tớ muốn hỏi làm thế nào để điều khiển thiết bị bằng Labview thông qua giao tiếp Gpib. Hướng dẫn tớ làm như thế nào để đọc dữ liệu từ osilocpe vào và hiển thị trên màn hình (ví dụ osilo của Tektronic). Cảm ơn mọi người nhiều.
    Tình hình là tớ muốn vào trang web của NI để down mấy cái driver phục vụ cho điều khiển mấy cái máy phát và osilo... Nhưng nó bắt đăng ký profile. Tớ đã đăng ký nhưng không được vì nó báo là Please check valid Phone Area Code. Tớ đã thử mấy số từ mã quốc tế của Việt Nam đến mã thành phố... mà không được. Bạn nào đã đăng ký thành công rồi hướng dẫn tớ với. Tớ nghĩ down được cái này thì điều khiển mấy cái thiết bị thật là dễ dàng.

Comment

Cho mình tên driver, mình sẽ cho bạn link down khá nhanh!

LabVIEW rất dễ học và thú vị! Chúc bạn may mắn!

Comment

Bạn có thể cho mình xin driver của oxylo Tektronic TDS224, TDS 2024. Mình muốn điều khiển chúng trong Labview thông qua card Gpib.

Comment

Bạn có thể cho mình xin driver của oxylo Tektronic TDS224, TDS 2024. Mình muốn điều khiển chúng trong Labview thông qua card Gpib.
          Ý bạn là đo tín hiệu (tín hiệu này được phát ra từ cái TDS242 của bạn? (hình như cái này ko phát ra được tín hiệu).

Cái TSD224 của bạn gắn vào máy tính thế nào mà bạn cần driver cho nó dùng được với LabVIEW ạ? mình chưa hiểu ý của bạn lắm! Xin giải thích rõ hơn!

Comment

Bạn biết gì về labview rồi?
            Yêu cầu của bạn thực ra rất đơn giản.
            1. Bạn cần một card GPIB.
            2. Bạn có thể dùng VISA để giao tiếp với chuẩn GPIB.
            3. Bạn cần phải biết tập lệnh của oscillo thì mới giao tiếp đc.
            AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
            Xem thêm tại Online Store ---> Click here
            Mob: 0982.083.106

Comment

Cảm ơn các bạn đã trả lời. Ý tớ là muốn đọc dữ liệu từ oxylo về máy tính cũng như điều khiển mấy cái máy phát xung phát ra tín hiệu mình cần. Tớ thì cũng chưa biết nhiều về Labview, cũng mới biết dùng để mô phỏng một ít thôi. Còn lập trình giao tiếp thì chưa làm bao giờ. Cung biết là qua Visa là làm được chuyện đó. Nhưng tớ nghe nói là NI nó cung cấp sẵn các driver của các máy đó rồi và hình như driver này nó đã chứa tập lệnh của thiết bị ở đó rồi. Tớ cũng đã down được về rồi, có điều là thử chưa được. Vì bản tớ đang dùng là Labview 7.1 còn cái driver down ở trang của NI về nó cứ đòi bản 8 trở lên. Hiện nay thì các cạc giao tiếp cũng như thiết bị tớ có đủ rồi. Mong các bạn chỉ tiếp cho mình: cụ thể là làm thế nào dùng được các driver mà NI đã cung cấp để giao tiếp được với thiết bị dùng Labview thông qua cạc Gpib.

Comment

E vừa mới làm quen với labview thôi, mọi người ai đã từng làm về labview và tạo đc một oxylo ảo trong labview thì có thể gửi file đó cho e nghiên cứu đc ko? E cảm ơn nhiều!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

ducsky Tìm hiểu thêm về ducsky

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X