Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các câu hỏi về Matlab - Trả lời ngay

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi. Với ..Mình đang làm bài tập tín hiệu và hệ thống.. Mình vẽ xong phổ biên độ bằng giấy của tín hiệu rồi.
    Nhưng yêu cầu phải dùng matlab. Mà cái này thì mình không rõ lắm... Hàm biên độ của mình như thế này...
    |Ck|=(2*sin(3*k*pi/4)/pi);
    nhưng mình biểu diễn để có được phổ vạch theo k.. Thì nó báo lỗi ..
    k=[0:15];
    y=(2*sin(3*k*pi/4)/pi);
    stem(k,y);
    Cảm ơn nhiều.

Comment

• Em cần tính biểu thức như trong hình bằng matlab. Mong các tiền bối giúp đỡ. Em xin chân thành cám ơn.
      Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	2
Size:	4.2 KB
ID:	1351955

Comment

• mấy pro ơi cho mình hỏi tại sao mình ấn g=tf([1.23 * exp([-2.2 0])],[3 1])
        lại ra kết quả như vậy? sao trên tử lại là dấu + vậy. mình ko hiểu chỗ đó, mọi ng giải thích giúp mình nhé
        Transfer function:
        0.1363 s + 1.23
        ---------------
        3 s + 1

Comment

• các bậc tiền bối giúp dùm bài này nhe đang cần gấp lắm. Cảm ơn các bác nhiều
          Đề bài: Tìm giá trị lớn nhất và nhỏ nhất của hàm hai biến trên tập đóng và bị chặn D.
          Yêu cầu: Sử dụng GUI. Cho phép nhập vào hàm 2 biến, nhập vào miền đóng và bị chặn D.
          Output: Giá trị lớn nhất, giá trị nhỏ nhất. Vẽ hình minh họa tại trên miền D.

Comment

• help me

g= (5* e^(-2.2x))/ (3x+1)
            mọi ng giúp e xây dựng phương trình này bằng matlab với ạ
            e ko biểu diễn dc e^(-2.2x)

Comment

• sao ko ai giúp mình thế

Comment

• Tìm code chương trình.

ADMIN tìm giúp em code các chương trình sau:
                1. Sử dụng GUI tính tích phân đường loại 1.
                2. Tìm max, min của hàm 1 biến.
                Hoặc hướng dẫn em cách tìm. Cảm ơn anh nhiều.

Comment

• mình đang cần lưu dữ liệu (chẳng hạn kết quả của 1 phép tính) vào 1 file text nhưng ko biết làm thế nào. ai giúp mình với

Comment

• chào anh ,em trong diễn đàn !
                    e có vấn đề này chưa tim ra được. ví dụ em có tấm ảnh bây giờ em muốn chía ảnh đó thành wxw trong matlab thì dùng hàm gì em tìm mãi mà chẳng ra ,nhờ anh ,em chỉ giúp,em đang làm đề tài tôt nghiệp về nhânj dạng ảnh

Comment

• giúp mình làm bài này với (search google mãi mà không làm đc )
                      mô phỏng 100 thể hiện của đại lượng ngẫu nhiên x có phân bố poisson với tham số 4,5,6

Comment

• IF sin generator

muốn tạo ra Tín hiệu Sin với tần số trung gian IF (12,5 MHz) trong simulink thì phải làm sao vậy mấy bạn?

Comment

• Không biết hỏi đúng chỗ không nữa. Thầy kêu mình dùng MuPAD trong matlab tìm max, min hàm 2 biến và tính tích phân kép (số cụ thể luôn). Mình mở ra MuPad rồi mà ko biết làm gì hết, ai giúp mình với!

Comment

• Matlab

Nguyên văn bởi bi.kr_no Xem bài viết
                            ADMIN tìm giúp em code các chương trình sau:
                            1. Sử dụng GUI tính tích phân đường loại 1.
                            2. Tìm max, min của hàm 1 biến.
                            Hoặc hướng dẫn em cách tìm. Cảm ơn anh nhiều.
                            ấi này mình thật sự cũgn đang tìm ......... há há .. gặp nhau nhé

Comment

• chào các bác. Mình đang làm tiểu luận xử lý ảnh bằng matlap. Không hiểu sao mỗi lần mình "run" matlap đều báo lỗi

??? Maximum recursion limit of 500 reached. Use
                              set(0,'RecursionLimit',N)
                              to change the limit. Be aware that exceeding your available stack
                              space can
                              crash MATLAB and/or your computer.

Error in ==> fileparts

mình dùng win7 , mới lập trình đơn giản 1 button khi nhấn sẽ load 1 image.
                              minh có chạy thử một chương trình mẫu "handles_tutorial" đều có lỗi tương tự.
                              các nào biết cách khắc phục xin chỉ dùm.

Comment

• mới đánh dòng lệnh guide vào thui mà đã báo lỗi:

guide
                                Warning: The input to STR2FUNC "C:\Program Files\MATLAB\R2008b/toolbox/matlab/guide/guitemplates/guidetemplate0.fig" is not a valid function name. This will generate an error in a future release.
                                > In load at 36
                                In hgload at 43
                                In guidefunc>preloadFigure at 3875
                                In guidefunc at 99
                                In dialog at 85
                                In guidetemplate at 25
                                In guide at 69
                                Warning: The input to STR2FUNC "C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp\tp72062516_afe3 _44ee_94fb_6fd428f864d3.fig" is not a valid function name. This will generate an error in a future release.
                                > In load at 36
                                In hgload at 43
                                In guidefunc>newGuideFig at 2180
                                In guidefunc>readSavedFigure at 2572
                                In guidefunc at 105
                                In guide at 132
                                In guidetemplate>processDialogResult at 180
                                In guidetemplate>dialogCallback at 99
                                ??? Maximum recursion limit of 500 reached. Use
                                set(0,'RecursionLimit',N)
                                to change the limit. Be aware that exceeding your available stack
                                space can

Error in ==> genvarname>isCellString

com.mathworks.jmi.MatlabException: Maximum recursion limit of 500 reached. Use set(0,'RecursionLimit',N)
                                to change the limit. Be aware that exceeding your available stack space can
                                at com.mathworks.jmi.NativeMatlab.SendMatlabMessage(N ative Method)
                                at com.mathworks.jmi.NativeMatlab.sendMatlabMessage(N ativeMatlab.java:211)
                                at com.mathworks.jmi.MatlabLooper.sendMatlabMessage(M atlabLooper.java:121)
                                at com.mathworks.jmi.Matlab.mtFevalConsoleOutput(Matl ab.java:1472)
                                at com.mathworks.jmi.MatlabWorker.feval(MatlabWorker. java:183)
                                at com.mathworks.jmi.MatlabWorker.feval(MatlabWorker. java:160)
                                at com.mathworks.toolbox.matlab.guide.utils.LayoutWor ker.runOnMatlabThread(LayoutWorker.java:51)
                                at com.mathworks.jmi.MatlabWorker$2.run(MatlabWorker. java:74)
                                at com.mathworks.jmi.MatlabWorker.start(MatlabWorker. java:231)
                                at com.mathworks.toolbox.matlab.guide.utils.LayoutWor ker.start(LayoutWorker.java:70)
                                at com.mathworks.toolbox.matlab.guide.utils.LayoutWor ker.fevalConsoleOutput(LayoutWorker.java:41)
                                at com.mathworks.toolbox.matlab.guide.LayoutLooper.re adFigure(LayoutLooper.java:675)
                                at com.mathworks.toolbox.matlab.guide.LayoutEditor.op enLayoutEditor(LayoutEditor.java:1937)
                                at com.mathworks.toolbox.matlab.guide.LayoutEditor.op enLayoutEditor(LayoutEditor.java:1900)
                                >>

ai giúp mình với

Comment

Về tác giả

Collapse

ngohaibac Tìm hiểu thêm về ngohaibac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X