Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dịch phần help của Matlab

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào các bạn !

Lâu rồi mình mới ghé vào box này, quả thực những phần bọn mình dịch được còn quá ít, đã có bạn nhắn tin cho mình, mong muốn là tiếp tục phát triển "dự án" này, vì vậy mình xin chia sẻ luôn những tài liệu mà bọn mình đã dịch được, đây là link download :

http://www.mediafire.com/?uu4ndilkk072m7h

Đây là "dự án" phi lợi nhuận, thế nên để phát triển nó không phải là dễ dàng, nhưng mình vẫn hi vọng các bạn sinh viên sẽ tiếp tục phát triển nó, các bạn sẽ học được nhiều thứ !

Thân ái !

Comment

hãy giúp mình học matlab vói

mình mới làm wen với bộ môn matlab, ai hãy giúp mình với, mình không giỏi lắm, đặc biệt phần help, vì tiếng anh nên dịch ra hơi khó, ma môn này mình lại làm đồ án, đề tài là tự do, mà mình thì không biết gì vì vậy mong mội người giúp đỡ

Comment

Giúp dịch +giải thích thuật ngữ COM server trong help matlab

em đang dịch đoạn help của matlab về lệnh xlsread để đọc dữ liệu từ Excel,có đoạn này em không biết nên dịch thế nào
        Please note that the full functionality of XLSREAD depends on the ability to start Excel as a COM server from MATLAB.
        Cụm từ "a COM server " còn được lặp lại rất nhiều lần như sau "Only supported when Excel COM server is available".
        Em hiểu mang máng là nó là 1 cái gì đấy để liên kết giữa Matlab và excel-kiểu như từ COM trong cổng COM--truyền thông nối tiếp.
        Ai biết cái này giải thích giúp em với ạ.Em cảm ơn.

Comment

Đây là một dự án thực sự có ý nghĩa. Không biết bây giờ mọi người còn tiếp tục không. Cố lên nhé \m/

Comment

bạn pk178 ơi, dự án còn thực hiện không vậy bạn, mình mới bắt đầu học thôi, gặp rắc rối với phần help, bạn xem lại file đown phần help được không, hình như die rồi, thanks nha

Comment

die link rồi bác ơi, up lại được ko ạ
              thanks nhiều nhiều.

Comment

Tình hình là mình đang làm đồ án mật mã khóa công khai PKI sư dụng RSA vs hàm băm,mình đang gặp khó khăn về code của quá trình kí vs gửi văn bản,nhận văn bản,bạn nào giỏi matlab giúp mình với ạ
                Click image for larger version

Name:	2.png
Views:	1
Size:	43.5 KB
ID:	1398996
                Click image for larger version

Name:	1.png
Views:	1
Size:	24.4 KB
ID:	1398995

Comment

Nguyên văn bởi pk178 Xem bài viết
                  Chào các bạn !

Lâu rồi mình mới ghé vào box này, quả thực những phần bọn mình dịch được còn quá ít, đã có bạn nhắn tin cho mình, mong muốn là tiếp tục phát triển "dự án" này, vì vậy mình xin chia sẻ luôn những tài liệu mà bọn mình đã dịch được, đây là link download :

Simple File Sharing and Storage.

Đây là "dự án" phi lợi nhuận, thế nên để phát triển nó không phải là dễ dàng, nhưng mình vẫn hi vọng các bạn sinh viên sẽ tiếp tục phát triển nó, các bạn sẽ học được nhiều thứ !

Thân ái !
                  Xin chào anh, lời đầu tiên mình xin cảm ơn rất nhiều những đóng góp của anh cho các bạn đang học Matlab.
                  Hôm nay mình mới vô tình vào box này để xem, dù biết đã rất lâu nhưng hiện tại không biết dự án của anh có còn duy trì ở một hình thức nào hay không.
                  Mình thấy dự án bạn phát triển rất hay, và trước đây mình từng ngồi dịch rất nhiều trong toolbox power system, hiện tại mình đang muốn phát triển tiếp dự án này trên trang web của mình. Mong anh có thể chia sẻ lại file đã từng dịch cho em. THân
                  Email: nguyentrongtri88@gmail.com
                  Web: nguyentrongtri88.wordpress.com

Comment

ai đã có file dịch có thể chia sẻ cho e đc không???Email : danghung.dktdh@gmail.com
                    tks các anh/chị nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

pk178 Tìm hiểu thêm về pk178

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X