Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có ai biết labview là cái gì kô?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai biết labview là cái gì kô?

hôm nay em lên mang tìm tài liệu tìm thấy giáo trình dạy labview mình vốn tò mò nên download về xem thử! híc! xem mãi mà chẳng biết nó dùng để làm gì! và học nó có ích gì!
    có bác nào pro chỉ giúp mình cái này với! cảm ơn nhiều!!!

Theo suy nghĩ riêng của mình,Labview ứng dụng mạnh nhất cho phòng thí nghiệm-theo đúng như tên gọi của nó.
    Xuất phát từ ý nghĩa "Phòng thí nghiệm công cụ ảo",nó hỗ trợ gần như hết các giao diện-->giảm thời gian lập trình đồ hoạ và rất dễ sử dụng
    Ngôn ngữ phân luồng,thực thi từ trái sang phải nên dễ hiểu
    Nếu đi sâu vào lập trình giải thuật,mình nghĩ nhiều khi còn khó hơn cả ngôn ngữ bằng văn bản nếu không quen sử dụng cấu trúc phân cấp và các VI con.
    Ví dụ,Labview có thể đóng vai trò của một dao động ký giống như thật nếu ta cung cấp đủ phần cứng (tự làm tương đối thôi) mà so ra mua một cái dao động ký thật thì kinh tế hơn nhiều (ý là để thí nghiệm).
    Còn nhiều cái có thể khai thác ở nó nếu biết kết hợp đúng phần cứng (không nhất thiết phải là phần cứng của NI)
    Quan trọng là các bạn có dám đi sâu và đam mê nó hay không.
    Vài ý kiến như thế,có gì sai sót mong các bác phản hồi,hê hê

Comment

sử dụng Labview để tính xác suất dòng điện qua 1 mạch ,thông qua dụng cụ của Hãng NIC
      Attached Files

Comment

chào bạn super_nub mình đang rất cần những tài liệu về labview bạn có thể vui lòng chia sẻ cho mình ko, tài liệu tiếng việt thì càng tốt . Cảm ơn bạn nhiều. Nếu có thể hãy gửi tài liệu cho mình theo hòm thư: dodohuyen

Comment

dodohuyen@yahoo.com.thank

Comment

Oh, LabVIEW là 1 phần mềm lập trình theo kiểu kéo-và-thả. Nó rất mạnh. Tớ tham dự hội thảo thấy chú kỹ sư của hãng giới thiệu & lập trình demo toàn dùng chuột chứ ko thấy ngồi gõ gõ mấy mã lệnh đâu cả.

Về labview thì bạn có thể tìm hiểu ở đây: http://www.hiendaihoa.com/Automation...p?group_id=110

Toàn tiếng việt đó bạn.

Comment

Tôi cũng chưa làm LabView bao giờ và cũng đang có ý định nghiên cứu, xem qua một số tài liệu thấy công dụng của nó rất mạnh. Có một điều tôi đọc các tài liệu không thấy nói đến, khi mình tạo một chương trình rồi, để chạy chương trình đó trên máy khác không cài LV thì làm thế nào, ví dụ như VC++ thì có thể tạo thành bộ cài bằng cách dùng Install shield, LV có thể làm điều này không? và làm thế nào?
              CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
              CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
              RS232 <-> RS485 MultiBaud
              MẠCH NẠP USBPPI S7-200
              Mobile: 0906076116
              Email:

Comment

Nguyên văn bởi encoder Xem bài viết
                Tôi cũng chưa làm LabView bao giờ và cũng đang có ý định nghiên cứu, xem qua một số tài liệu thấy công dụng của nó rất mạnh. Có một điều tôi đọc các tài liệu không thấy nói đến, khi mình tạo một chương trình rồi, để chạy chương trình đó trên máy khác không cài LV thì làm thế nào, ví dụ như VC++ thì có thể tạo thành bộ cài bằng cách dùng Install shield, LV có thể làm điều này không? và làm thế nào?
                Có bộ builder chứ.
                AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                Mob: 0982.083.106

Comment

Cụ thể nó là gì hả bác VNarmy
                  CUNG CẤP PSOC, MẠCH NẠP
                  CHUYỂN ĐỔI USB <-> RS485 AutoBaud
                  RS232 <-> RS485 MultiBaud
                  MẠCH NẠP USBPPI S7-200
                  Mobile: 0906076116
                  Email:

Comment

Nguyên văn bởi encoder Xem bài viết
                    Cụ thể nó là gì hả bác VNarmy
                    Cụ thể nó là phần dùng để build bộ cài cho chương trình của LabVIEW thôi.

Comment

Xem thêm tại: http://sine.ni.com/nips/cds/view/p/lang/en/nid/10730

Comment

vào trnag esnips.com cũng có nhiều tài liệu về labview lắm. Nhưng mình nghĩ chỉ cần down 3 quyển basicI, II, và advance là đủ

Comment

Về tác giả

Collapse

super_noob Tìm hiểu thêm về super_noob

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X