Thông báo

Collapse
No announcement yet.

D-com 3G liên tục gửi và nhận dữ liệu.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• D-com 3G liên tục gửi và nhận dữ liệu.

Em sử dụng Dcom để kết nối internet. Nhưng ko hiểu vì sao từ đêm qua nó cứ liên tục truyền và nhận dữ liệu. Em đã tắt tất cả các ưd đang chạy,khởi động lại máy, tắt hết các ưd khởi động cùng windows, gỡ và cài lại trình điều khiển Dcom nhưng đều ko được.
    Các bác cho em xin ý kiến để em kiểm tra xử lý với. Em hết cách với nó rồi.

Khả năng 99,99% máy bị nhiễm virus, trojan ... chúng tự động lấy cắp dữ liệu máy tính và gửi về trung tâm. Tệ hơn là máy tính đã trở thành zombie bị điều khiển bởi một máy chủ khác để tấn công DDoS đi đâu đó.

Bạn search VNExpress sẽ thấy bài báo ước tính cỡ 80% máy tính cài Windows ở VN nối mạng đã trở thành zombie.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi quanghao Xem bài viết
      Em sử dụng Dcom để kết nối internet. Nhưng ko hiểu vì sao từ đêm qua nó cứ liên tục truyền và nhận dữ liệu. Em đã tắt tất cả các ưd đang chạy,khởi động lại máy, tắt hết các ưd khởi động cùng windows, gỡ và cài lại trình điều khiển Dcom nhưng đều ko được.
      Các bác cho em xin ý kiến để em kiểm tra xử lý với. Em hết cách với nó rồi.
      chắc là máy này không được cài anti virut rồi nên nó mới bị như vậy,kiếm một cái ổ cứng khác đã được format bởi DOS sạch sẽ rồi cài WIN lại thôi,còn cái ổ cứng cũ bỏ hẳn ra ngoài luôn, dùng lại nó rất nguy hiểm.trừ khi được format lại

Comment

Sau một hồi loay hoay tải pm và diệt virus mà vẫn ko được em đành ghost lại ổ C. Kết quả là Dcom lại hoạt động bình thường.

Comment

Bệnh cũ lại tái phát rồi các bác ạ. Ko lẽ phải format toàn bộ ổ cứng hay sao.

Comment

Về tác giả

Collapse

quanghao Tìm hiểu thêm về quanghao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X