Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi làm sao mà pc của em không vào đc mạng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi làm sao mà pc của em không vào đc mạng

mọi khi vẫn dùng bt nhưng 2 tuần nay em k làm cách nào mà vào đc mạng. chỉ send chứ k nhận đc received. trong khi đó máy tính dưới nhà vẫn dùng mạng và vào mạng đc như thường. em điền ip thì nó ra như vậy nhưng khi để ip tĩnh thì đợi nó tìm rồi nó có tam giác vàng và dấu ! ở biểu tượng mạng. khi gõ ping dantri.com.vn -t thì hiện lên 3s k hiện timelile và tắt! cho em hỏi cách khắc phục. Em cảm ơn.

em là thành viên mới nên sai phạm gì mong mọi người bỏ quá

Comment

up! em đang cần gấp

Comment

chán thế mất mạng 2 tuần nay rồi

Comment

Nếu máy bác và máy dưới nhà cùng dùng một modem thì: -Xem cáp mạng tốt không? -IP của máy dưới và máy bác như thế nào? -Có cùng Gateway không?

Chú vui.

Comment

Sao bác cứ ngồi mà kêu chán nhỉ. Bê ra thợ nó KT cho, chứ bác để ae thợ họ chết đói ah. Kêu nhà mạng họ TK mạng nếu do lỗi mạng, cái nhà mạng nó ăn cơm nhà mình mà bác lại để nó ngồi chơi sao.

DĐ : 0984 334 368

Comment

mang ra thợ đi ! ... phải ủng hộ anh em tí cháo chứ !... cái gì cũng muốn ăn hết...
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Thường lỗi này là do dây mạng bị đứt mấy sợi hoặc trùng địa chỉ IP tĩnh.

Comment

Bạn kiểm tra lại jac mạng xem sao vì báo dấu ! tức là dây mạng có vấn đề rồi!!!
                  ||

Comment

reset mođum kiểm tra dây cáp có bị hư không ??
                    | |

Comment

troubleshoot problems thoi
                      No __ Comment

Comment

Nguyên văn bởi Zyn95 Xem bài viết
                        mọi khi vẫn dùng bt nhưng 2 tuần nay em k làm cách nào mà vào đc mạng. chỉ send chứ k nhận đc received. trong khi đó máy tính dưới nhà vẫn dùng mạng và vào mạng đc như thường. em điền ip thì nó ra như vậy nhưng khi để ip tĩnh thì đợi nó tìm rồi nó có tam giác vàng và dấu ! ở biểu tượng mạng. khi gõ ping dantri.com.vn -t thì hiện lên 3s k hiện timelile và tắt! cho em hỏi cách khắc phục. Em cảm ơn.
                        Nhiều người hướng dẫn rồi. Nếu bạn chưa áp dụng được thì gọi thợ và hỏi tiếp anh em thợ lấy kinh nghiệm để lần sau tự mình xử lý. Nếu vẫn chưa vỡ vạc được thêm, lần sau bạn yên tâm gọi anh em thợ.

Comment

check thử modem, đầu bấm, dây mạng, tiếp đến thì ip thường để động, hoặc xuống dưới nhà check xem ip của nó là gì rùi nên đặt một ip tĩnh trong dãy mạng đó, không đc thì check driver hoặc antivirus - virus

Comment

Nếu tất cả các cách trên không được chắc là chết cáp mạng. Tốt nhất bê cái máy khác thử xem có được không ? nếu không được chứng tỏ tại cáp !! Được chứng tỏ ngược lại .

Comment

Về tác giả

Collapse

Zyn95 Tìm hiểu thêm về Zyn95

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X