Thông báo

Collapse
No announcement yet.

adapter khong sac duoc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• adapter khong sac duoc

ngồi buồn mình lấy cây sắt chọc vào đầu sạc của adapter trong lúc adpter vẫn còn nguồn thì nghe thấy tách 1 cái.
    mình cắm lại vào laptop thì nó báo plugged in, not charging, mình đã làm đủ cách trên mạng nhưng vẫn không cứu vãn được. mở adapter ra thì thấy một con transistor bị nổ (lộ ra lõi bên trong) nó nằm gần sợi dây màu đen (adapter có 3 dây đỏ, trắng và đen).
    mình nghĩ chắc là phải thay con transistor này. nó có tên là 250t3805 (hình như là vậy vì nhìn không rõ) mình muốn hỏi các bạn là con transistor này có quan trọng không và có thể bỏ qua nó không bằng cách câu dây trực tiếp và cách câu dây như thế nào. cảm ơn các bạn.

Như vậy thì còn buồn không bác? Bác này vứa buồn mà lại vừa hưỡn đây!

Chúc vui.

Comment

Không.giup ma con noi shoc.

Comment

cái này gọi là nghịch ngu có thưởng,
        chưa chắc con kia là tran, nó có thể là ic dạng giống tran
        SĐt: 01238004961

Comment

Bác nói thế thì khó tưởng tượng quá
          myPage:

Comment

cho 500 ảnh đi bác!

Comment

Nguyên văn bởi namdenc2 Xem bài viết
              ngồi buồn mình lấy cây sắt chọc vào đầu sạc của adapter trong lúc adpter vẫn còn nguồn thì nghe thấy tách 1 cái.
              mình cắm lại vào laptop thì nó báo plugged in, not charging, mình đã làm đủ cách trên mạng nhưng vẫn không cứu vãn được. mở adapter ra thì thấy một con transistor bị nổ (lộ ra lõi bên trong) nó nằm gần sợi dây màu đen (adapter có 3 dây đỏ, trắng và đen).
              mình nghĩ chắc là phải thay con transistor này. nó có tên là 250t3805 (hình như là vậy vì nhìn không rõ) mình muốn hỏi các bạn là con transistor này có quan trọng không và có thể bỏ qua nó không bằng cách câu dây trực tiếp và cách câu dây như thế nào. cảm ơn các bạn.
              Bạn làm hỏng chân data kích sạc rồi. Kiếm con đó thay vào. Con trở dán gần đó có khi cũng đứt rồi. Hoặc Bạn mua cái jack chuyển đổi mà lắp vào như hướng dẫn ở ĐÂY

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	45.1 KB
ID:	1373996
                hình của nó đây mình chụp hơi mờ

Comment

Về tác giả

Collapse

namdenc2 Tìm hiểu thêm về namdenc2

Bài viết mới nhất