Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có cách nào để giao tiếp serial port với excel ko vậy ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có cách nào để giao tiếp serial port với excel ko vậy ?

Em đang cần giao tiếp với excel thông qua serial port, mà em đang gặp khó khăn ko biết excel có hỗ trợ chuẩn giao tiếp này ko vậy? Ai đã từng làm qua chỉ em với nhé. Xin cám ơn nhiều lắm.

bạn dùng VB để tra đến nó. hoặc chuyển exel thành csv để VB nó truy cập. Bạn lên trang cộng đồng exel cái gì ko có đâu.

Comment

Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
      bạn dùng VB để tra đến nó. hoặc chuyển exel thành csv để VB nó truy cập. Bạn lên trang cộng đồng exel cái gì ko có đâu.
      Nếu tham chiếu đến nó ko được b ơi. Tại vì files excel này ko phải lúc nào cũng lưu hết đâu. Nó chỉ được mở lên rồi dữ liệu được nhập vào trong files excel à. Đến khi kết thúc thì mới được lưu lại thôi và dữ liệu cứ được thay đổi.

Comment

Thì bạn lưu vào khi có sự thay đổi so với cơ sở dữ liệu của nó.

Comment

Nguyên văn bởi Ultra Xem bài viết

Nếu tham chiếu đến nó ko được b ơi. Tại vì files excel này ko phải lúc nào cũng lưu hết đâu. Nó chỉ được mở lên rồi dữ liệu được nhập vào trong files excel à. Đến khi kết thúc thì mới được lưu lại thôi và dữ liệu cứ được thay đổi.
          Sao ko tạo file log dạng .txt hay .csv rồi import data vào, chèn các ký tự như ";" hay ":" về sau import từ file này bằng vài cái click. Sao phải giao tiếp .xlsx với serial port?

Comment

Dùng VBA của Excel để giao tiếp như dung VB6.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
              Dùng VBA của Excel để giao tiếp như dung VB6.
              Mình mò cả đêm mà ko làm được b ơi. MSCOMM.OCX ko thể add vào được VBA của excel được. Mình sài excel 2013 nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

Ultra Tìm hiểu thêm về Ultra

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X