Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dung dịch vệ sinh quạt tản nhiệt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dung dịch vệ sinh quạt tản nhiệt

Em có chút thắc mắc xin các anh trong FR có thể chia sẻ ạ. Có lẻ câu hỏi hơi dễ nhưng do em chưa biết thật nên xin mạo muội, mong các anh đừng chê

Tình hình là khi vệ sinh laptop mình dùng dung dịch gì để tra vào trục cánh quạt tản nhiệt của laptop vậy ạ. Em nghe đâu dùng RP7 hay RX9 thì vài hôm lại có thể làm đơ luôn trục, quạt rít không quay được. Còn vệ sinh các cổng như USB, HDMI thì mình dùng RP7 hay RX9 được đúng không ạ

Xin chỉ giáo ạ / Em cám ơn

vụ đó trả lời cũng dài ...

Để vệ sinh thì WD-40 hợp lý hơn RP-7. Để bôi trơn dùng dầu silicone là tốt rồi, trên mạng nhiều nơi bán. Bình dân hơn nữa là dầu khoáng paraffin rất thông dụng ở cửa hàng hóa chất. Cái dầu xoa bóp trẻ em Johnson bán ở hàng thuốc thực ra chính là dầu khoáng thêm chút hương liệu đấy.
    Last edited by bqviet; 28-06-2023, 16:07.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Cháu dùng nhớt bán tổng hợp cho xe máy ly hợp ướt để bôi trơn trục quạt so với dầu silicone thì cái nào tốt hơn ạ?

Comment

Tớ chạy thể thao mui trần nhiều năm nay rồi. đơn giản là cứ lấy dầu nhớt cũ tra vào là ok thôi. Nếu có điều kiện thì tính tiếp. Nhưng thế thì cần gì lên đây hỏi nhỉ?
        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Về tác giả

Collapse

vietvinh1603 Tìm hiểu thêm về vietvinh1603

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X