Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[help] Cài win gì tốt nhất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em vẫn dùng XP sp2 này.Có lỗi thời lắm ko?
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
      Em vẫn dùng XP sp2 này.Có lỗi thời lắm ko?
      hơi bị khá lỗi thời đó, nâng cấp lên phiên bản 3 dùng tạm đi bạn nếu máy yếu ,

Comment

Nguyên văn bởi fairyblade Xem bài viết
        cá nhân mình thấy win 8 chỉ phù hợp với dùng máy cảm ứng thôi, chứ ai có thói quen dùng chuột thì ko phù hợp tý nào.

Thời đại bây giờ đã lên đến win 10 rồi, win 7 đời 2015 =))
        - win 8 dùng chuột cũng ngon mà. tớ cài 2 bản win8 đây này, 1 bản đầy đủ phần mềm, cái còn lại thì gần như hông có gì chạy nhanh lém. kể ra nếu cài được xp hay thấp hơn tầm 98 hay win 95 vô máy thì tốt quá, khi nào cần dùng ứng dụng đon giản vô cho nó mượt...

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
          hơi bị khá lỗi thời đó, nâng cấp lên phiên bản 3 dùng tạm đi bạn nếu máy yếu ,
          Phiên bản win này mình dùng từ cách đây 5 năm (tạo file ghost lưu trong HDD),cấu hình máy thì đã thay đổi nhiều do hỏng hóc,và hiện tại là:Main gigabyte G41MT-S2PT,Ram 2 thanh kingmax 2G-bus 1333,Chíp Q6600 2.4GHz-1066-8M(4 core đang ép xung lên 3.0GHz chạy cho nhanh).HDD thì vẫn 250G ngày xưa.Mình thì chỉ dùng nó chát chít,face,tìm hiểu dữ liệu phục vụ sửa chữa,nghe nhạc,xem phim online...chẳng vẽ vời hay dùng phần mềm nặng nào cả.Theo các bạn thì nên nâng cấp lên win nào thì hợp?
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

- bạn làm việc thì dùng xp là đủ
            - vẫn cần cài thêm 1 ổ win 8 + ofice 2013 bạn nhé, nó khác khá nhìu phiên bản trước nếu hông thử dùng lỡ lúc quan trọng gặp phải máy cài nó thì rất bất tiện và có thể hỏng việc ấy chứ...

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
              Phiên bản win này mình dùng từ cách đây 5 năm (tạo file ghost lưu trong HDD),cấu hình máy thì đã thay đổi nhiều do hỏng hóc,và hiện tại là:Main gigabyte G41MT-S2PT,Ram 2 thanh kingmax 2G-bus 1333,Chíp Q6600 2.4GHz-1066-8M(4 core đang ép xung lên 3.0GHz chạy cho nhanh).HDD thì vẫn 250G ngày xưa.Mình thì chỉ dùng nó chát chít,face,tìm hiểu dữ liệu phục vụ sửa chữa,nghe nhạc,xem phim online...chẳng vẽ vời hay dùng phần mềm nặng nào cả.Theo các bạn thì nên nâng cấp lên win nào thì hợp?
              với cấu hình đó thì cài win xp phiên bản 3 chạy ok rồi, nếu muốn thì có thể cài win 7 ultimate 32bit chạy cũng ok

Comment

máy của em CPU 2,90GHz, 2GB RAM đến giờ vẫn dùng Win XP, các bác tư vẫn em nên lên Win7, hay Win8
                Xem tivi trực tuyến kênh nhanh nhất

Comment

Nguyên văn bởi wuchunjin Xem bài viết
                  máy của em CPU 2,90GHz, 2GB RAM đến giờ vẫn dùng Win XP, các bác tư vẫn em nên lên Win7, hay Win8
                  Ổ cứng mà còn nhiều thì bạn cứ cài cả 2 cái vào, lúc khởi động thích cái nào thì chay cái đấy. Dùng 1 thời gian cái nào ko thích thì xóa đi

Comment

Cài win 8 đi bạn, giao diện đẹp và dùng mượt lắm. Hoặc dùng win 7 64bit

Comment

Win nào cũng được, miễn phù hợp với công việc của mình.

Comment

Còn tuỳ máy bàn or laptop. Yêu cầu công việc sao nữa. Nhưng nói chung có vài lưu ý ví như Win XP thì ko cài được Office 2010 trở lên, nhiều khi cũng bất tiện. Giờ Win7, Win8 cũng đầy đủ phần mềm rồi. Chuyển được thì chuyển sang luôn. Quan trọng là 32 hay 64 thôi. Ram >= 4gb thì xài win 64.
                        Song Minh chuyên cung cấp các thiết bị điện: http://songminhcorp.com

Comment

Ổn định bây giờ thì cứ Window 7 mà xài.
                          Nếu muốn cập nhật công nghệ thì window 8.1 (window 10 cũng được) tuy nhiên cẩn thận kẻo một số driver không hỗ trợ
                          còn nếu làm về các ngành cần các ứng dụng cũ thì phải xài Window XP, như mình thi thoảng hay cài một số con tổng đài đời cũ nên vẫn phải xài XP.

Comment

Về tác giả

Collapse

langnhan1560 Tìm hiểu thêm về langnhan1560

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X