Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lập trình giao tiếp RS232 trên PC bằng Visual C++.Net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

MXcom là công cụ add thêm nên em phải add thêm rồi
    tên đầy đủ là MSCOMM32.OCX ,em down đi nhẹ lắm , anh trả biết đinh kèm như thế nào

Comment

MXcom là công cụ add thêm nên em phải add thêm rồi
      tên đầy đủ là MSCOMM32.OCX ,em down đi nhẹ lắm , anh trả biết đinh kèm như thế nào
      Cái ocx thì em add rồi, cái em muốn hỏi là "không thấy xuất hiện cái biểu tượng chiếc điện thoại" thôi.

Comment

Nguyên văn bởi balinh89 Xem bài viết
        Cái ocx thì em add rồi, cái em muốn hỏi là "không thấy xuất hiện cái biểu tượng chiếc điện thoại" thôi.
        em vào phần thiết kế giao diên bên chỗ toolbox click chuột phải vào chọn add item trong giao diện đó nếu chưa có mxcom thì em tìm nút browse để thêm mxcomm32.ocx , xong thì đánh dâu chọn trong danh sách các tác vụ có các mình mới thêm rồi ok là xong

Comment

em vào phần thiết kế giao diên bên chỗ toolbox click chuột phải vào chọn add item trong giao diện đó nếu chưa có mxcom thì em tìm nút browse để thêm mxcomm32.ocx , xong thì đánh dâu chọn trong danh sách các tác vụ có các mình mới thêm rồi ok là xong
          Em cảm ơn anh, nhưng em dùng VS2008, có lẽ nó không còn hỗ trợ mscomm32.ocx nữa.

Comment

Chào bạn balinh89!
            Mình đã viết 1 đoạn hướng dẫn cho bạn và mọi người trong file word, bạn tải về và làm theo nhé, chúc thành công!
            Attached Files

Comment

có bạn nào biết về tổng đài điện thoai không?
              Mình đang là giao tiếp giữa tổng đài và PC mà chưa biết tổng đài gửi cho mình dữ liệu kiểu gì cơ.?

Comment

chương trình này bạn đã sửa lại chưa vậy? chứ khi mình chọn parity la odd hay cai j khác thì chương trình báo lỗi

Comment

cac bac co tai lieu gi de lam giao dien nay khong the. em cung dang muon tim hieu ve van de nay

Comment

Mình đang dùng Visual Studio 2010 thì làm thế nào được vậy?

Comment

cái này đi học ở đâu? ai dạy hok các anh chị?

Comment

Nguyên văn bởi gauyeu
                        mình dốt nhức là lập trình bạn pưi
                        Dốt thì cố mà học, kêu gì nữa.
                        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

ngohaibac Tìm hiểu thêm về ngohaibac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X