Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai nói sinh viên mới tốt nghiệp không có lợi thế!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai nói sinh viên mới tốt nghiệp không có lợi thế!!!!!!!!!!!!!!!!

Trong quá trình đi lượng lặt thông tin tuyển dụng, có nhặt được tin này nè, chuyên ngành tuyển dụng là điện tử, hic. Một địa chỉ tuyển dụng có "đặt gạch" cho sinh viên mới ra trường nè, anh em vô đây xem thông tin chi tiết:

ICDREC website

Mình khoái nhất dòng "Lưu ý", he he

Anh em nào có thông tin tuyển dụng ngành viễn thông thì share cho mình với nha. Thanks

Một chút gì để share ....

Tốt nghiệp loại GIỎI @@.
    Thà nó bắt 2 năm kinh nghiệm nghe có vẻ dễ hơn. Ngành kĩ thuật mà loại GIỎI chắc khó hơn lên giời @@.
    Chuyên ngành có thể rất tốt nhưng mà bị mấy món râu ria nó kéo tụt thê thảm, khó lắm
    Với lại, bằng GIỎI theo mình chỉ là cái gọi là "phong độ nhất thời", đẳng cấp mới là mãi mãi

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
      Tốt nghiệp loại GIỎI @@.
      Thà nó bắt 2 năm kinh nghiệm nghe có vẻ dễ hơn. Ngành kĩ thuật mà loại GIỎI chắc khó hơn lên giời @@.
      Chuyên ngành có thể rất tốt nhưng mà bị mấy món râu ria nó kéo tụt thê thảm, khó lắm
      Với lại, bằng GIỎI theo mình chỉ là cái gọi là "phong độ nhất thời", đẳng cấp mới là mãi mãi
      He he, dĩ nhiên cái gì cũng có giá của nó! Thằng nào cũng muốn tuyển người giỏi, biết là đó không phải là điều kiện đủm nhưng có thể là điều kiện cần.
      Với lại, nó nói ưu tiên SV GIỎI chứ đâu có cấm không cho thằng TB, Khá vô đâu. Cứ gửi vô , believe on yourself. Như tui gửi ra trường hổm rày gởi cả 3 cty rồi mà chả thằng nào gọi. Có làm mới có hy vọng, không làm chả có được gì. Hy vọng với học lực trung bình khá sẽ kiếm được việc sớm. Sinh viên Bách Khoa không sợ "mưa sa".

Comment

riêng tui thì tui thấy, sv mới ra tr dễ xin v hơn là ng mới làm dc 1 năm, vì tôi thấy, sv mới ra tr thường thì mức luơng ko đòi hỏi cao, có thể làm nhiều việc vì họ chưa đi sâu về mặt nào cả, nếu có môi tr tốt thì hoàn toàn có thể gắn bó lâu dài.(công ty đầu tiên bjo cũng nhiều cái để nhớ,và quyến luyến nhất)
        tom and jery !!!!!!!

Comment

Tại anh em mình cứ sán bâu lấy mấy cty. Chứ dân lao động nó bỏ cty thì cty chết sặc nước.. HCM đang thiếu lao động đó

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nam tiến thôi
            Thường thì cho là Miền Bắc học tốt hơn Miền Nam nhưng mà mình thấy khoa học kĩ thuật trong ấy phát triển mạnh hơn ngoài này.

Comment

Nguyên văn bởi canh48ckcd Xem bài viết
              riêng tui thì tui thấy, sv mới ra tr dễ xin v hơn là ng mới làm dc 1 năm, vì tôi thấy, sv mới ra tr thường thì mức luơng ko đòi hỏi cao, có thể làm nhiều việc vì họ chưa đi sâu về mặt nào cả, nếu có môi tr tốt thì hoàn toàn có thể gắn bó lâu dài.(công ty đầu tiên bjo cũng nhiều cái để nhớ,và quyến luyến nhất)
              Hoàn toàn ủng hộ bác. Chúng ta là sinh viên mới ra trường nhưng chúng ta vẫn có giá he he. Hy vọng tui mau có việc làm.
              SV Bách Khoa không sợ mưa sa!!!!!!!!!!!

Comment

Hoàn toàn ủng hộ bác. Chúng ta là sinh viên mới ra trường nhưng chúng ta vẫn có giá he he. Hy vọng tui mau có việc làm.
                SV Bách Khoa không sợ mưa sa!!!!!!!!!!!
                Biết rồi ! Khổ lắm , nói mãi
                Không sợ mưa sa, chỉ sợ nắng

Comment

lo quá sắp ra trường rồi .phải kiếm chỗ mà gửi gắm thôi
                  Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                  Web :

Comment

ạc ạc! mềnh cũng vừa ra trường gửi CV vào vài chỗ mà chưa thấy gọi, tìm mãi chưa thấy chỗ nào đủ tiêu chuẩn ( chỗ thì kinh nghiệm, chỗ thì tiếng anh ), em thì ko như bác khoa0101 gì đó là" ko sợ mưa sa" (ko học BK :d), nhưng chỗ nào có việc mà mình thích thì cũng làm các bác ah!
                    Không biết ký thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi Mosfet Xem bài viết
                      ạc ạc! mềnh cũng vừa ra trường gửi CV vào vài chỗ mà chưa thấy gọi, tìm mãi chưa thấy chỗ nào đủ tiêu chuẩn ( chỗ thì kinh nghiệm, chỗ thì tiếng anh ), em thì ko như bác khoa0101 gì đó là" ko sợ mưa sa" (ko học BK :d), nhưng chỗ nào có việc mà mình thích thì cũng làm các bác ah!
                      "Lại một người nữa giống như tôi ....thôi nhé từ đây hết sợ buồn ...". He he, ngâm mấy câu tinh ca nghe mà phê cho cái cảnh đi tìm việc làm. Mong bác Mosfet sẽ mau chóng có chỗ dung thân, và cũng mong cho tui nữa, he he

Comment

Hi,
                        Các bác cứ tự tin lên, mới ra trường không phải là không có lợi thế đâu mà có kinh nghiệm cũng chưa chắc lọt vào mắt nhà tuyển dụng. Tui đây cũng kinh nghiệm hơn 8 năm rồi mà mấy hôm nay đâm CV tùm lum chỗ chẳng có nơi nào hồi âm cả. Hãy cứ mong muốn, hãy cứ đam mê và khát khao thì cả vũ trụ này sẽ ủng hộ bạn, cố lên.
                        Thân ái.
                        Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                        Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Như tôi thường thích tuyển fresh hơn khi setup team mới. Tuyển có kinh nghiệm thường vẫn phải training lại. Có khi phải training như fresh vì kinh nghiệm không phù hợp với công việc. Tuy nhiên, nếu tuyển leader thì bắt buộc phải nhiều kinh nghiệm rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

khoa0101 Tìm hiểu thêm về khoa0101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X