Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kỹ sư R&D - Panasonic Appliances Việt Nam

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Kỹ sư R&D - Panasonic Appliances Việt Nam

Chào các bạn,

Mình là Nhân sự của công ty Panasonic Appliances Việt Nam. Hiện nay, bên công ty mình đang muốn tìm kiếm tuyển dụng kỹ sư chất lượng cao, làm việc cho trung tâm Nghiên cứu và Phát triển tại KCN Thăng Long 2 (Yên Mỹ, Hưng Yên). Xin được giới thiệu qua một số thông tin về bên mình.

Công ty TNHH Panasonic Appliances Việt Nam - một trong những nhà sản xuất hàng đầu về lĩnh vực thiết bị gia dụng, là công ty thành viên của Tập đoàn Panasonic tại Việt Nam. Hiện nay Panasonic Appliances Việt Nam đang tiến hành kế hoạch mở rộng sản xuất kinh doanh như sau:
    - Xây dựng nhà máy sản xuất Tủ lạnh rộng 10.000 m2 bên cạnh 8.000 m2 của nhà máy hiện tại, ở khu công nghiệp Thăng Long I – huyện Đông Anh, Hà Nội.
    - Xây dựng nhà máy sản xuất Máy giặt và Trung tâm Nghiên cứu và Phát triển trên diện tích 52.000 m2 tại khu công nghiệp Thăng Long II – thị trấn Yên Mỹ, Hưng Yên.
    Trung tâm R&D có quy mô, tầm cỡ quốc tế và là trung tâm đầu não tại khu vực Châu Á về phát triển sản phẩm gia dụng. Trung tâm R&D sẽ thực hiện việc nghiên cứu, phát triển và thiết kế các sản phẩm gia dụng cho người Việt Nam, sau đó là xuất khẩu sang các nước khác, thậm chí xuất sang cả Nhật Bản.

Trong đầu năm nay, Panasonic đã liên kết với trường đại học Bách Khoa Hà Nội để tuyển dụng 2 đợt kỹ sư R&D và đã cử đi đào tạo tại Nhật Bản. Tuy nhiên, do quy mô của trung tâm R&D khá lớn nên số lượng nhân sự đã tuyển chưa thể đáp ứng được kế hoạch. Vì vậy, chúng tôi hy vọng sẽ nhận được sự quan tâm của các bạn yêu thích nghiên cứu phát triển cũng như thương hiệu Panasonic.

Nếu các bạn có quan tâm, mời tham khảo link sau: R&D Engineer job - VietnamWorks, hoặc email cho mình theo địa chỉ: tien.nguyen@jp.panasonic.com, hoặc gọi điện thoại đến văn phòng công ty 04 3951 5268 (trong giờ hành chính).

Bạn có muốn là tác giả thiết kế model tủ lạnh Panasonic trong năm tới không?

tiếng anh mình còn kém quá nên chắc khó rồi.

Comment

New graduates are NOT accepted
      chú nào tốt nghiệp năm nay toạch hết @@
      Website chính thức đổi địa chỉ website thành
      Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Dear all,
        Đợt này bên mình đang tuyển lớp đầu tiên cho R&D Centre, vì vậy nên có yêu cầu về kinh nghiệm. Tuy nhiên, nếu các bạn mới tốt nghiệp có khả năng tốt vẫn đc consider.
        Bên mình đang dự định kết hợp với một vài trường đại học khác cho đợt tuyển dụng sau. Khi nào có thông báo chính thức, mình sẽ post lên diễn đàn để các bạn tham khảo nhé. Cám ơn sự quan tâm của các bạn và hy vọng sẽ được là đồng nghiệp trong tương lai.
        Thân.

Comment

Nguyên văn bởi akira_vd Xem bài viết
          Chào các bạn,

Mình là Nhân sự của công ty Panasonic Appliances Việt Nam. Hiện nay, bên công ty mình đang muốn tìm kiếm tuyển dụng kỹ sư chất lượng cao, làm việc cho trung tâm Nghiên cứu và Phát triển tại KCN Thăng Long 2 (Yên Mỹ, Hưng Yên). Xin được giới thiệu qua một số thông tin về bên mình.

Công ty TNHH Panasonic Appliances Việt Nam - một trong những nhà sản xuất hàng đầu về lĩnh vực thiết bị gia dụng, là công ty thành viên của Tập đoàn Panasonic tại Việt Nam. Hiện nay Panasonic Appliances Việt Nam đang tiến hành kế hoạch mở rộng sản xuất kinh doanh như sau:
          - Xây dựng nhà máy sản xuất Tủ lạnh rộng 10.000 m2 bên cạnh 8.000 m2 của nhà máy hiện tại, ở khu công nghiệp Thăng Long I – huyện Đông Anh, Hà Nội.
          - Xây dựng nhà máy sản xuất Máy giặt và Trung tâm Nghiên cứu và Phát triển trên diện tích 52.000 m2 tại khu công nghiệp Thăng Long II – thị trấn Yên Mỹ, Hưng Yên.
          Trung tâm R&D có quy mô, tầm cỡ quốc tế và là trung tâm đầu não tại khu vực Châu Á về phát triển sản phẩm gia dụng. Trung tâm R&D sẽ thực hiện việc nghiên cứu, phát triển và thiết kế các sản phẩm gia dụng cho người Việt Nam, sau đó là xuất khẩu sang các nước khác, thậm chí xuất sang cả Nhật Bản.

Trong đầu năm nay, Panasonic đã liên kết với trường đại học Bách Khoa Hà Nội để tuyển dụng 2 đợt kỹ sư R&D và đã cử đi đào tạo tại Nhật Bản. Tuy nhiên, do quy mô của trung tâm R&D khá lớn nên số lượng nhân sự đã tuyển chưa thể đáp ứng được kế hoạch. Vì vậy, chúng tôi hy vọng sẽ nhận được sự quan tâm của các bạn yêu thích nghiên cứu phát triển cũng như thương hiệu Panasonic.

Nếu các bạn có quan tâm, mời tham khảo link sau: R&D Engineer job - VietnamWorks, hoặc email cho mình theo địa chỉ: tien.nguyen@jp.panasonic.com, hoặc gọi điện thoại đến văn phòng công ty 04 3951 5268 (trong giờ hành chính).

Bạn có muốn là tác giả thiết kế model tủ lạnh Panasonic trong năm tới không?
          nghe nói tủ lạnh panasonic dạo này nội thất kém lắm đơn sơ lắm không được bằng năm ngoái mình mới điện thoại hỏi mua nhưng đại lý nói kém lắm.mình chưa xem thực tế không biết có đúng không?

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
            nghe nói tủ lạnh panasonic dạo này nội thất kém lắm đơn sơ lắm không được bằng năm ngoái mình mới điện thoại hỏi mua nhưng đại lý nói kém lắm.mình chưa xem thực tế không biết có đúng không?
            Không biết bạn đang đề cập đến model nào, sản xuất tại đâu? Tủ lạnh Panasonic sản xuất tại Việt Nam từ trước đến giờ vẫn áp dụng những thiết kế đơn giản tiện dụng và hợp túi tiền với tầng lớp trung bình, cho nên việc nội thất đơn sơ mình thấy là điều bình thường.
            Mình nghĩ, nếu muốn biết rõ nhất về chất lượng sản phẩm thì nên hỏi ng tiêu dùng. Vì đó mới là người sử dụng thực sự. Còn câu trả lời của nhà buôn, thực hay hư còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố.
            Thực tế hiện nay, mọi thiết kế tủ lạnh đều được sáng tạo ở Nhật, sau đó gửi về Việt Nam. Do khoảng cách địa lý xa xôi nên nhiều khi không thể theo kịp xu hướng của thị trường. Đó là 1 phần lý do vì sao trung tâm R&D ở Việt Nam được xây dựng. Vì thế, để sản phẩm Panasonic được đẹp hơn, cầu kỳ hơn, sang trọng hơn...thì sẽ cần sự sáng tạo của chính các kỹ sư Việt Nam.
            Hy vọng bạn cảm thấy thoải mái với giải đáp của mình ^^.

Comment

@bạn akira: không biết giờ còn tuyển không nhỉ? giờ không muốn lông bông rồi. nhận hồ sơ ở đâu vậy?
              Chuyên:
              Điện công nghiệp, PLC, biến tần
              Linh kiện công suất, biến áp.
              Sản phẩm Điện gia dụng: Sạc ắc quy, kích điện...
              Email:
              Mobile: 0966078382

Comment

Nguyên văn bởi E_POWER Xem bài viết
                @bạn akira: không biết giờ còn tuyển không nhỉ? giờ không muốn lông bông rồi. nhận hồ sơ ở đâu vậy?
                Dear bạn,
                Bạn nộp trực tiếp trên vietnamwork hoặc gửi đến email của mình là tien.nguyen@jp.panasonic.com nhé.

Comment

Hiện đang làm kỹ sư Quality cho Samsung Vietnam, apply có được ko bạn hihi

Comment

Nguyên văn bởi unisa Xem bài viết
                    Hiện đang làm kỹ sư Quality cho Samsung Vietnam, apply có được ko bạn hihi
                    ^^, miến sao bạn thấy phù hợp với bạn là được bạn ạ

Comment

cần những yêu cầu gì hả anh , em sv cơ điện tử mới ra trường hi hi

Comment

Có tuyển người già cả như mình k vậy (~30), .

Comment

Nguyên văn bởi thuclh Xem bài viết
                          Có tuyển người già cả như mình k vậy (~30), .
                          under 30, tuy nhiên các "cây cao bóng cả" với kinh nghiệm "khủng" sẽ càng được welcome.

Nguyên văn bởi oishjcay Xem bài viết
                          cần những yêu cầu gì hả anh , em sv cơ điện tử mới ra trường hi hi
                          Mình là nữ bạn ạ. ^^ bạn đọc thông tin tuyển dụng trong bài đầu của topic nhé. Hiện tại bên mình không tuyển sv mới ra trường, mà yêu cầu 1-2 năm kinhg nghiệm. Tuy nhiên, đợt sau rất có thể sẽ có những cơ hội cho các bạn fresh graduates. Bạn chờ thông tin nhé.

Comment

ờ mình ra trường được 1 năm rùi mà hee, mình hỏi xem cần yêu cầu ntn để mà đăng kí chứ hi

Comment

Mình đã apply ở Vietnamwork nhưng không nhận được phản hoooig j?
                              Làm thế nào để biết công ty đã nhận được chưa?
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

akira_vd Tìm hiểu thêm về akira_vd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X