Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Buồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

các tập đoàn lớn bjo toàn nhập khẩu thôi,ko chú trọng sản xuất nữa rồi, nhất là nghanh điện tử của chúng ta,công nhân toàn thất nghiệp,kỹ sư cũng ra đường thử hỏi nghanhf điện tử nước nhà có thật sự phát triển ko- châc là chỉ phát triển doanh số, hàng công nghệ hiện đại về VIEt nam rồi đọc hiểu hướng dẫn sử dụng dich ra tiếng việt-
    Cái này thuật ngữ kinh tế và thuật ngữ chính trị gọi cao siêu với tên là "" chuyển giao kỹ thuật ''''

Comment

Ngành nào cũng có cái khó của nó thôi, ko ngoại lệ. Miễn sao mình vui với nghề, vui với đời và vui với mọi người là ok rồi

ĐT: 01289472471

Comment

anh oi, anh bay h dang o dau?

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          * Không phải đệ tử của tôi chuyển nghề. Đệ tử của tôi không phải là cậu "lau táo" đó.
          Tôi có 2 đệ tử, sau khi "tốt nghiệp" thì đi làm thuê cho mấy cửa hàng sửa chữa, nhưng giỏi quá nên tự "sa thải". Cả hai nay đều đã ra riêng, ở xa, vẫn làm nghề và không hề "buồn".
          Mỗi khi hai đệ về (bao giờ chúng cũng về cùng lúc), ba chúng tôi đặt vợ con sang một bên, ngồi với nhau trọn ngày.
          * Nhà Thùng nay vẫn đang tìm đệ tử chân... truyền.
          em là sinh viên kinh tế quốc dân, là sinh viên năm thứ 3 nhưng có niềm đam mê về điện tử, với mong muốn sau này tự mình kinh doanh về lĩnh vực điện tử công nghệ và cơ khí. Giờ em đang tự học và bắt đầu về led ma trận mà chưa có ai hướng dẫn chỉ bảo, rất mong được sự giúp đỡ từ các anh các chị trong diễn đàn và kết giao với nhiều anh em cùng chí hướng. em tên sơn, hiện tại đang ở Đại la, Hà nội. rất mong được sự giúp đỡ của các anh.

Comment

Nguyên văn bởi theson27692 Xem bài viết
            em là sinh viên kinh tế quốc dân, là sinh viên năm thứ 3 nhưng có niềm đam mê về điện tử, với mong muốn sau này tự mình kinh doanh về lĩnh vực điện tử công nghệ và cơ khí. Giờ em đang tự học và bắt đầu về led ma trận mà chưa có ai hướng dẫn chỉ bảo, rất mong được sự giúp đỡ từ các anh các chị trong diễn đàn và kết giao với nhiều anh em cùng chí hướng. em tên sơn, hiện tại đang ở Đại la, Hà nội. rất mong được sự giúp đỡ của các anh.
            Pro là đây ^^

about me : hnay thì vui vì thoát hiểm ngoạn mục ngày giao hàng

Comment

Lâu lắm rồi không trở lại diễn đàn, mò mẫm mãi với cái User và pass rồi cuối cùng cũng vào được. Em lại muốn vào mục này xem các bác thế nào. Em ra trường, cũng mày mò điện tử được nửa năm. Rồi một hành trình dài : nhảy quá ITC lắp đặt viễn thông -> nhảy FSoft làm phần mềm -> nhảy vào Viễn thông Điện Lực làm truyền dẫn quang -> rồi sát nhập và hiện tại đang làm Truyền dẫn ở Viettel KV2(lương cũng kha khá)...Nhưng chán lắm các bác ah, có lẽ em không hợp lắm với VTL. Kể từ đó tới giờ rửa tay gác kiếm, nhưng "vẫn còn đó nguyên vẹn nỗi đam mê", (Các bác cứ bỏ đi rồi sẽ thấy). Mấy bửa trước kéo thằng bạn ( đang làm điện tử ở Foster - một công ty nhật bản) ra than phiền về nghề, nó đáp cụt lũn "không yêu thì bỏ" (ý nó nói không yêu nghề thì bỏ). Bây giờ em chẳng biết sao nữa, sắp cưới vợ rồi mà thấy phiêu phiêu quá, ở lại thì có vẽ không ổn, mà ôn lại điện tử chưa biết thế nào, không biết có tồn tại nổi không ...

Comment

Ôi trời ơi! thời buổi bây giờ người khôn của khó!
                Cứ cái gì chiến được thì ta chiến. quan điểm của tôi là như vậy.
                Nếu kiếm tiền ít thì.... suốt ngày bị vợ ca thán, thế mới sinh ra cái luồng này: http://www.dientuvietnam.net/forums/...am-net-135742/
                * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
                * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Nguyên văn bởi vuongvanminh Xem bài viết
                  Ôi trời ơi! thời buổi bây giờ người khôn của khó!
                  Cứ cái gì chiến được thì ta chiến. quan điểm của tôi là như vậy.
                  Nếu kiếm tiền ít thì.... suốt ngày bị vợ ca thán, thế mới sinh ra cái luồng này: http://www.dientuvietnam.net/forums/...am-net-135742/
                  Ok với bác luôn. khi còn khó khăn thì việc gì cũng phải làm(kiếm $ nuôi vợ con) khi kiềm được khá khá rồi thì dể dàng chọn lựa hơn, nhưng chọn lựa thế nào thì cũng phải đảm bảo cuộc sống gia đình, đam mê...kỹ thuật...đúng nghề yêu thich...nhưng lương tháng có đủ trang trải cuộc sống gia đình không thì mới quan trọng. khó...khó lắm đấy. biết bao sinh viên học xong ra trường có làm đúng được nghề mình yêu thích đâu. Thời buổi này miển sao kiếm được nhiều $ là mấy bà vợ yêu dấu Ok.
                  Muốn thành công phải trải qua thất bại
                  Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                    Ở trường, ngành Điện tử thừa chỉ tiêu chuyển sang cho ngành kinh tế. Vào lớp dạy chỉ có chục học trò mà chẳng có "bóng hồng" nào. Mặc dù biết chắc các em gái theo nghiệp điện tử thì "sắc nước hương trời" thế nào rồi, nhưng muốn tìm 1 em làm thủ quỹ cũng không có.
                    Lớp như vậy, giống chùa Bà Đanh, thầy buồn, trò cũng chẳng vui.
                    Bây giờ sắp đến lúc khan hiếm lao động chuyên ngành kỹ thuật rồi, nhưng đến khi nào thì "gió sẽ đổi chiều"???
                    lớp cháu ngày trước cũng đông nữ lắm chú ah, nhưng học xong một năm thì một nửa số nữ của lớp nghỉ hết, còn mỗi mỗi một bạn cũng thuộc loại "chim sa cá chết"

Comment

Nguyên văn bởi xe đạp Xem bài viết
                      lớp cháu ngày trước cũng đông nữ lắm chú ah, nhưng học xong một năm thì một nửa số nữ của lớp nghỉ hết, còn mỗi mỗi một bạn cũng thuộc loại "chim sa cá chết"
                      Tính nhanh, cho thấy lớp bạn lúc mới vào có 2 bạn nữ. Cuối năm nhất, một nửa số nữ nghỉ, còn 1 bạn.
                      Bạn nữ kia nghỉ học chắc vì sợ ở lại thì phải làm phông cho bạn này. He he...
                      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

ít nữ thế hả! lớp tôi có 5 nữ cơ đấy! trong đó có 04 la gay he he...
                        * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
                        * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

nữ là less đấy chú vuongvanminh ah , chú HTTTTH phán đúng một nửa thôi, bạn nữ đó nghỉ để lo yên bề gia thất

Comment

thế là các bác thiệt thòi rồi. lớp mình thì không có nhưng mà mình thấy có một em cũng học điện tử viễn thông đẹp lắm, định làm cái mạch trái tim tặng em mà chưa biết làm

Comment

Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
                              thế là các bác thiệt thòi rồi. lớp mình thì không có nhưng mà mình thấy có một em cũng học điện tử viễn thông đẹp lắm, định làm cái mạch trái tim tặng em mà chưa biết làm
                              bạn này còn sướng chán, mình toàn đi làm dùm cho tụi nó tặng bồ

Comment

mình học chung thấy ẻm đẹp quá mình thích thôi chứ ẻm có biết mình là ai đâu mà sướng. mình cũng định làm nhưng mà mình muốn là tự viết code nên chưa làm được vì chưa học tới

Comment

Về tác giả

Collapse

ndc2001 Tìm hiểu thêm về ndc2001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X