Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cuộc thi Sáng tạo TPHCM 22/6/12

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hihi.. đây là con robot hỗ trợ thí nghiệm hóa học của nhóm em (gồm 3 đứa) ... cũng tham gia cuộc thi sáng tạo thanh thiếu niên nhi đồng toàn quốc lần này.. nhưng coi bộ khó ăn rồi....hihi ....

Comment

Cái con này của bác cũng hay mà, quan trọng là tính sáng tạo, chứ ko phải là làm theo design có sẵn trên mạng. Dù các e ấy có làm led cube hay led quay thì cũng là copy nguyên mẫu, hay có ng hướng dẫn. Chứ cái con kia của bác là quá kool (e mua một con đc hem ).
      Lớp 6 mà làm led quay, khó tin thật (cái này của e còn tin đc). E đảm bảo 99% có sự giúp đỡ, hem phải sáng tạo của nó. (Mà dù có làm led quay thì cũng đâu đc gọi là sáng tạo, các bác hỉu từ "sáng tạo" có nghĩa là gì mà.

Àh đây là cuộc thi sáng tạo thanh thiếu nhi lần 7 do thành đoàn tổ chức đấy ạh.
      Computer Science major - Vietnamese-German University
      Sponsored by

Comment

@ nhat9a: Xóa bớt đi một cái, chú !
        Nhiều hình to thế, kéo chuột mỏi tay quá.

Ai có cái project nào hay hay, cố dạy thằng cu cháu 6-7 tuổi nói cho nhuyễn, đem mấy cái "bờ ro dê" đó đi thi ... nếu có giải chắc cũng được ăn chia "tứ - lục".
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          @ nhat9a: Xóa bớt đi một cái, chú !
          Nhiều hình to thế, kéo chuột mỏi tay quá.

Ai có cái project nào hay hay, cố dạy thằng cu cháu 6-7 tuổi nói cho nhuyễn, đem mấy cái "bờ ro dê" đó đi thi ... nếu có giải chắc cũng được ăn chia "tứ - lục".
          Kaka, bác nói đúng, nhưng mà e đọc cái chữ ký của bác thấy trái ngược quá =)).
          Sponsored by

Comment

hihi... mà em mới học 11... sao lại kêu là Bác ak..hihi

Comment

E thấy ông bộ kỳ quá, ở quốc tế độ tuổi để thi sáng tạo là lớp 9 đến 12. Hội thi này đc gọi là ISEF (International Science and Engineering Fair) của Intel tổ chức. Ở VN có 1 cuộc thi con là VISEF. Năm nay trường Ams - Hà Nội đạt nhất ISEF (trình độ Sáng tạo VN cũng đâu có kém). Việc gộp chung cuộc thi này lại e thấy khá vô lý. Ổng nên chia ra từng độ tuổi riêng biệt một chút, và phải có 1 ban kiểm định sản phẩm (bắt buộc sản phẩm của anh hem phải là copy) và trả lời chất vấn trước ban giám khảo có chuyên môn cao (cứ ko phải BGK chung chung kiểu nhiu tiền, ý tưởng của con hả) để chắc chắn rằng ng đó là chủ nhân thật sự của project. Và ở Mỹ nó chúng tâm đến cái gọi là "công nghiệp" lắm, nên thằng nào mà hem áp dụng trong CN đc là bye bye, see u next year.
              Sponsored by

Comment

Nguyên văn bởi nhat9a Xem bài viết
                hihi... mà em mới học 11... sao lại kêu là Bác ak..hihi
                Kaka, oy anh bik òy àh, nhưng mà e vẫn xưng là e mà. E có làm cái LED Cube 8x8x8 nhưng hem đi thi vì coi nó là copy và hem có tính sáng tạo. (e phải giữ chút lòng tự trọng chớ). Nhưng mà e đc thi VISEF òy , nên là mới bik cái này.
                Sponsored by

Comment

Nguyên văn bởi minh_cly Xem bài viết
                  Kaka, oy anh bik òy àh, nhưng mà e vẫn xưng là e mà. E có làm cái LED Cube 8x8x8 nhưng hem đi thi vì coi nó là copy và hem có tính sáng tạo. (e phải giữ chút lòng tự trọng chớ). Nhưng mà e đc thi VISEF òy , nên là mới bik cái này.
                  Chú này viết chữ làm mình đọc ngọng cả lưỡi

Comment

Kaka, bác nói đúng, nhưng mà e đọc cái chữ ký của bác thấy trái ngược quá =)).
                    Thì bây giờ học thật, sau này có kiến thức, có đầu hói, nói ai cũng nghe và được người ta gọi là "học giả" (scholar).
                    Nếu bây giờ học giả (vờ), sau này dzot, sì-tiu-pít (stupid), lại phải đi học thật để làm được việc. Nếu không học, mà lại không phải là COCC (con ông cháu cha) thì "7 job" (= thất nghiệp)

Comment

Thì bây giờ học thật, sau này có kiến thức, có đầu hói, nói ai cũng nghe và được người ta gọi là "học giả".
                      Nếu bây giờ học giả, sau này dzot, sì-tiu-pít (stupid), lại phải đi học thật để làm được việc. Nếu không học, mà lại không phải là COCC (con ông cháu cha) thì "7 job" (= thất nghiệp)
                      Hihi, e thấy anh này còn nói chuyện còn "teen" lắm . Chắc anh mới thay đổi để thích nghi với môi trường.
                      Ý e nói là mình học thật => để con nít nó trở thành học giả chứ e hỉu cái chữ ký của a chớ (điểm Văn e đâu có thấp).
                      Sponsored by

Comment

Khá đấy, hihi, phá 4 cái điện thoại để làm nút điều hường, còn tận dụng cả cái tăng xích của xe đạp để làm trục tời nữa ^^

Comment

Ý e nói là mình học thật => để con nít nó trở thành học giả chứ e hỉu cái chữ ký của a chớ (điểm Văn e đâu có thấp).
                          Đúng đó, con nít học giả vờ thì hỏng.

Comment

cái bài thi của em đầu tiên giống như đồ án tốt nghiệp của em sau 3 năm học cao đẳng tích cóp kiến thức và nhiều ngày nhiều đêm suy nghĩ viết code nó mới chạy (em thấy có cái module sim và con cảm biến khói), đúng là VN thời này tuổi trẻ tài cao. em này mà cỡ tuổi như mình thì chắc là cao thủ thượng thừa.

Comment

Đúng đó, con nít học giả vờ thì hỏng.
                              Ko biết trên trang mình có mục bình chọn ko nhỉ, để xem bao nhiu phần trăm ng tin rằng "Mình thông minh hơn trẻ lớp 5" (về điện tử) .
                              Sponsored by

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                                cái bài thi của em đầu tiên giống như đồ án tốt nghiệp của em sau 3 năm học cao đẳng tích cóp kiến thức và nhiều ngày nhiều đêm suy nghĩ viết code nó mới chạy (em thấy có cái module sim và con cảm biến khói), đúng là VN thời này tuổi trẻ tài cao. em này mà cỡ tuổi như mình thì chắc là cao thủ thượng thừa.
                                Chị ơi (hay là anh), ý chị nói là bài nào thế, mấy bài dưới toàn là của dân đại học ko đấy, chỉ có bài đầu là lớp 5 thôi.
                                Sponsored by

Comment

Về tác giả

Collapse

minh_cly Tìm hiểu thêm về minh_cly

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X