Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chào các bác , bác nào có cao kiến xin chỉ giúp em :D

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các bác , bác nào có cao kiến xin chỉ giúp em :D

e được ông anh tặng cho vài con chuột quay không dây , mà e thì học bên điện công nghiệp nên không biết nhiều kiến thức về điện tử nên xin nhờ các bác hướng dẫn em chút ít .Click image for larger version

Name:	Picture 001.jpg
Views:	1
Size:	42.2 KB
ID:	1413437Click image for larger version

Name:	Picture 004.jpg
Size:	39.4 KB
ID:	1413436Click image for larger version

Name:	Picture 005.jpg
Size:	42.6 KB
ID:	1413438Click image for larger version

Name:	Picture 006.jpg
Size:	30.6 KB
ID:	1413439Click image for larger version

Name:	Picture 007.jpg
Size:	27.9 KB
ID:	1413440
    Bác nào biết chú giải phần màu đỏ giúp em , chuột nhà em nó bị chớp đèn liên tục , lúc đầu mạnh nhưng sau vài giây chớp như kiểu tín hiệu xung , em xin chân thành cảm ơn các bác , chúc các bác 1 ngày tốt đẹp .

chuột của bạn hết pin rồi

Comment

Chuột quang không dây mà được tặng hẳn vài con, là chuột dây bị đứt dây hay vốn nó là chuột không dây vậy?
      Chuột đứt dây thì may ra...
      Chuột không có đuôi thì thường là mau chết hơn chuột có đuôi, bạn ạ.

Comment

mình đã thay pin nó lên đèn nhưng cũng bi triệu chứng nhu trên, chuột của mình là chuột không dây chạy cổng ps/2 đó bạn .

Comment

hinh như kia mà bảo chuột ko dây chạy công ps2 chịu rồi
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

"Chuột không dây chạy cổng PS2", và có đầu thu cắm vào cổng USB. Chịu thua chủ thớt

Comment

ặc sr @@ cổng usb , mình còn kém mấy cái vụ này lắm , bác nào biết xin chỉ bảo thêm @@

Comment

Còn may, có người là Thạc sỹ tin học còn thuyết minh rằng chuột dùng cổng PS3. Thế mới bó tay với cái bằng thạc sỹ chứ. Ngu ... cứ làm như là cổng giao tiếp phát triển theo Play Station vậy

Comment

Nguyên văn bởi tcthoidai Xem bài viết
                  ặc sr @@ cổng usb , mình còn kém mấy cái vụ này lắm , bác nào biết xin chỉ bảo thêm @@

mình có cách này: bạn đi chợ mua chuột mới về dùng, được bảo hành đàng hoàng. hihi...

Comment

cái này do mạch thu, do nó con chuột chưa nhân tín hiệu, chuột của bạn chạy 1 cục AA
                    computer: enter password
                    man: penis
                    computer:your password isn't long enough
                    man: :((

Comment

Cục vuông màu đen có 8 chân là con cảm biến chuyển động. cục đen nhỏ là IC kích tăng điện pin lên khoảng 3V. Con màu vàng là tụ điện. Con màu trắng là thạch anh.

Khi chuột chuyển động thì LED sáng liên tục để soi đường. Khi chuột ngưng thì LED tắt để tiết kiệm điện. Thỉnh thoảng nó nhá lên để kiểm tra chuột đang đứng yên hay chuyển động.

Chuột bạn chớp liên tục là nó không phát hiện ra chuyển động. Có thể nó bị mất thấu kính hội tụ hoặc con cảm biến bị hư rồi.
                      sau.ph

Comment

có lẽ đó là chế độ tiết kiệm pin đó bạn.

Comment

@ nick phụ : cho mình hỏi chạy 1 cục AA phải là dùng pin AAA phải ko hi , làm thế nào để khắc phục sự cố này vậy bạn .
                          @T.L.M :Click image for larger version

Name:	Picture 008.jpg
Size:	33.6 KB
ID:	1363433 cái này phải là thấu kính hội tụ không bạn .\
                          @ vodanh p: @@ chế độ tiết kiệm pin , vậy mình khắc phục làm sao .
                          cám ơn mọi người rất nhiều

Comment

Nguyên văn bởi tcthoidai Xem bài viết
                            @ nick phụ : cho mình hỏi chạy 1 cục AA phải là dùng pin AAA phải ko
                            AAA hơn AA hẳn 1 chữ A mà
                            Báo cáo bác chủ thớt, "chuột" mà dùng mấy cục IC trông như cục dầu hắc đó là của Trung quốc sản xuất ở mấy cái xưởng đâu trong làng hay trong trại giam gì đó, nên chất lượng của nó ... Đừng nghĩ đến nó nữa cho nhẹ đầu

Comment

Nguyên văn bởi nguvanbinyen Xem bài viết
                              AAA hơn AA hẳn 1 chữ A mà
                              Báo cáo bác chủ thớt, "chuột" mà dùng mấy cục IC trông như cục dầu hắc đó là của Trung quốc sản xuất ở mấy cái xưởng đâu trong làng hay trong trại giam gì đó, nên chất lượng của nó ... Đừng nghĩ đến nó nữa cho nhẹ đầu
                              tên IC này nói ra nghe hơi mất vệ sinh. IC này đươạ sản xuất ở chuồng gà

Sửa chuột không dây thì em không biết gì cả, có lần em sửa con chuột ko dây bị cà giật (cũng xài IC sản xuất ở chuồng gà, 2.4Ghz luôn!) đem chuột đi ngâm xà phòng rồi phơi khô. Kết quả khỏi bệnh. hihi..

Comment

Về tác giả

Collapse

tcthoidai Tìm hiểu thêm về tcthoidai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X