Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Học thế nào đây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Học thế nào đây

Chào các bác, em là học sinh phổ thông, còn vài tuần nữa là lên lớp 12
    Cách đây chừng 2 năm em đã có ý định học về điện tử rồi, nhưng chẳng nên cơm nên cháo gì nên gác lại, hôm qua đi mua bộ sách giáo khoa về cho năm học mới, lật xem thì thấy trong cuốn công nghệ năm nay được học về điện tử (một tí thôi, cũng toàn về tụ điện, điện trở, tran,... cơ bản thôi ), thế là máu năm xưa lại nổi
    Mong các bác chỉ giáo Bây giờ em nên bắt đầu học từ đâu ạ

Phải bắt đầu từ đầu

- Phải chú ý môn Lý.

- Đừng kém quá môn Hóa.

- Không hờn oán môn Toán.

Nếu không thì có yêu nghề điện tử đến mấy cũng chỉ đi làm thợ hoặc đi... dạy mà thôi!
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

may là em ko dính vô cái list bác ghi trên kia
      em thì năm sau thi CNTT, nhưng vì ghiền nên học thêm điện tử

Comment

cuốn công nghệ of bọn em đúng là có thiệt phần điện tử đấy nhưng lúc học thì bỏ ko học đâu chỉ giới thiệu cưỡi ngựa xem hoa thui, chẳng ai dạy đâu. Mấy cái mạch í chỉ mang t/c gthieu thui đừng có chú trọng vào làm j` cho mất h quan trọng bây giờ là tập chung vào ôn thi đại học khối mình đã chọn, nếu thix học thì cày luôn T.anh đi là vừa học cho giỏi ngoại ngữ vào em ah, chứ ko cần vội vàng thế đâu. Anh khuyên chân thành đấy!!!!!

Comment

Nói chung, nếu em thích học về tự nhiên/kỹ thuật thì em phải học tốt Toán, Lý, Hóa. Và Ngoại ngữ cũng là một công cụ không thể thiếu. Những môn khoa học cơ bản như Toán, Lý, Hóa là nền tảng của mọi ngành khác. Vì vậy, em hãy chăm chú vào học các môn này để có thể thi tốt kỳ thi Tốt nghiệp và ĐH sắp tới.
          Chúc bạn chọn cho mình được ngành phù hợp.
          Đường đi khó!
          Không khó vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi e sông

Comment

Học điện tử là một chuyện, thực hành là chuyện khác. Mà học đạt điểm giỏi chưa chắc đã giỏi nghề nếu không thực hành.
            Khi tôi ra trường, tôi không thể lắp nổi một mạch khuếch đại dùng 1 transistor vì không phân cực cho nó (do thầy chỉ vẽ mỗi cái transistor thôi). Thế là phải học lại, học bằng thực tế dựa trên kiến thức đã được đào tạo... vượt qua được khó khăn đầu tiên, làm được cái mạch đầu tiên chạy được, làm hỏng cái radio của bố phải mang ra thợ... rồi sửa được cái radio của người cậu "đặt niềm tin nhầm chỗ"... thế là có đà để "vượt lên chính mình". Khi đó học vào nhanh lắm.
            Nay thấy các bạn trẻ đã có hướng nghề nghiệp cho tương lai, vài lời tâm sự bằng chính kinh nghiệm nhỏ của bản thân mình, mong các bạn cố gằng...
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

huydotnet Tìm hiểu thêm về huydotnet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X