Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Muốn học kỹ thuật điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Muốn học kỹ thuật điện tử

Chào các bạn. Mình sinh năm 1986, hiện giờ mình muốn chuyển qua học kỹ thuật điện tử. Có bạn nào rảnh có thể hướng dẫn mình được không? Xin cảm ơn và hậu tạ.

bạn 1986 thì cũng đi làm nhiều va chạm nhiều rồi nhỉ. không biết bạn định học gì chứ nói kỹ thuật điện tử thì mênh mông lắm. đên đặt mục tiêu cụ thể thì hơn
    Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
    Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Hi. Mình muốn học căn bản từ đầu và muốn thực hành đôi chút. Sau khi có căn bản mình định học sửa chữa điện thoại.

Comment

Cần chút đam mê bạn, lý thuyết căn bản thì bạn có thể tìm trên diễn đàn, hay website khác. Gì thì gì phải thực hành, thực hành và thực hành. Bạn có thể tự mua đồng hồ, mỏ hàn, đổ hút chì..rồi linh kiện điện tử không đắt lắm đâu bạn. Tự hàn, tự nối làm cái gì đó, không cần quá to tát, nhỏ thui, hay có thể đấu nối vào đèn led chẳng hạn kiểm tra lại chức năng mỗi linh kiện.
        Chúc bạn thành công !

Comment

Cảm ơn bạn songhandn. Mình cũng chưa biết mua những thứ gì để làm. Kể có bạn nào tốt bụng cho mình thăm quan qua "xưởng" của các bạn thì tốt quá

Comment

- ra đồng nát nhặt, mua những thứ bạn thích về, thật nhìu vào cỡ 1 bao tải trở lên, nếu nó là đồ điện tử thì theo điện tử, sau đó vào google tìm các phần mềm mô phỏng, vẽ mạch, tài liệu về nó để sử dụng. tiếp đến là mở cái bao tải rác kia ra xem trong đó có cái gì, cứ thế mà tìm hiểu...

Comment

cái kỹ thuật điện tử này nghiên cứu lý thuyết rất là sướng nhưng động tới thực hành thì chán ngắt

Comment

Nguyên văn bởi kemdmt Xem bài viết
                cái kỹ thuật điện tử này nghiên cứu lý thuyết rất là sướng nhưng động tới thực hành thì chán ngắt
                cha nội này nói ngược đó đừng tin..... cứ học điện tử công suất đi bạn, mỗi lần đóng điện là mỗi lần nín thở hehehe

Comment

Về tác giả

Collapse

ryodt2 Tìm hiểu thêm về ryodt2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X