Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đến với Pic từ yêu cầu thực tế, bắt đầu từ đâu?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đến với Pic từ yêu cầu thực tế, bắt đầu từ đâu?

Em nhờ các bác tư vấn giùm em
    Vì mới bắt đầu nên em chưa định hình đc là bắt đầu với con PIC nào thật đơn giản đủ dùng, vì yêu cầu công việc cũng đơn giản (có thể làm đc với IC số nhưng tốn IC mạch cồng kềnh quá)
    Yêu cầu công việc
    -Đếm thời gian khi có 1 sự kiện sảy ra
    -khi thời gian đủ 12h thì cho sáng led
    Để đếm thời gian thì dùng chính ngắt time của PIC, trong số các con 12f... thì con nào có đủ chức năng làm đc việc đó và giá thành rẻ nhất ạ
    Đời bể khổ :

PIC12F1822, nhỏ mà có cực nhiều võ.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Thank bác bqviet cái con PIC12F1822 này đúng là cái gì cũng có to hơn, nhiều hơn so với mấy thằng này PIC12F508-509, PIC12F629-675. Cũng chỉ còn có 6 chân mà nó lắm võ quá chắc vọc nó khoai hơn rồi bác nhỉ. Thank bác em sẽ châm cứu con này ạ
      Đời bể khổ :

Comment

Với yêu cầu đơn giản vậy chắc 10F220 hay 10F222 nhỏ như hạt gạo cũng chạy OK.
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Đám PIC10 rất rẻ và kích thước nhỏ, nhưng chơi với nó khá xương đấy. Dân tay mơ đừng thử ngay đầu tiên.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Em tay mơ chưa có cái nhìn tổng quát về 1 con Pic đúng là xương, tài liệu tiếng việt về mấy con này không có, xơi ngay datasheet lại xương hơn.
            Đời bể khổ :

Comment

Đầu tiên là bạn mua nó ở chỗ RP, có mạch nạp nữa. Sau là tải MPLAP X và XC8 về cài đặt, trong MPLAPX có plugin Mplap code configuration tải về nốt. Xong rồi thì ta bắt đầu nào............................

Comment

Về tác giả

Collapse

delete Tìm hiểu thêm về delete

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X