Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách tính thời gian bảo hành cho 1 sản phẩm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách tính thời gian bảo hành cho 1 sản phẩm

Chào các bác trên diễn đàn,
    Hôm nay em lập ra topic này mong muốn được tham khảo ý kiến của các bác về vấn đề này, mong được sự chia sẻ từ mọi người.
    Sau 1 thời gian thì em cũng hoàn thành được 1 2 sp của mình nhưng sau đó mới nhận thấy là việc làm cho nó chạy đã khó nhưng những cái còn lại càng khó hơn nhiều lần nữa, chẳng hạn như là đăng kí, kiểm định, chứng nhận,.......
    Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em về vấn đề này với nhé như các tính như thế nào, dựa vào thông số nào,.......
    Em cám ơn các bác rất nhiều.

Ngoài mấy cái thông số kỹ thuật mình đưa ra phải đạt khi đo kiểm còn kiểm tra độ cách điện ...v .v là cái bản quyền chứng minh cái này rất khó , phải có Bác đưa đường mới qua . Tóm lại nếu quy mô nhỏ thì cứ lẳng lặng mà làm có gì thì bảo hành tốt cho sản phẩm mình bán ra thôi .

Comment

Tóm lại, muốn tạo nên uy tín lớn để ra được cái thương hiệu cho sản phẩm thì phải chịu tốn kém đưa sản phẩm mẫu tới Trung tâm kiểm định chất lượng khu vực 3 mới ok, còn không thì cũng chỉ là sản phẩm no name trôi nổi trên thị trường thôi.

Còn các thông số thì đại loại như sau:

Tiêu chuẩn tem nhãn: các thông số như P, I, H, cos phi,... khi đo ở đk chuẩn (220V/50Hz/28oC) phải đạt tối thiểu 92.5-115% công bố trên tem nhãn. Độ cách điện/ điện trở cách điện >=10M, điện áp cách điện chịu đựng>1000V

Comment

Đăng ký, kiểm định ko liên quan gì đến việc tính toán thời gian bảo hành cả.
        Bác muốn hỏi gì? Đăng ký kiểm định, e không rành.
        Còn tính toán tgian bảo hành có MTBF, trong đó có các tiêu chuẩn, bác tra tiêu chuẩn rồi tính. Chủ yếu phụ thuộc tần suất hoạt động, nhiệt độ, tỉ lệ hư hỏng của từng linh kiện...

Comment

Nguyên văn bởi htc2k14 Xem bài viết
          Đăng ký, kiểm định ko liên quan gì đến việc tính toán thời gian bảo hành cả.
          Bác muốn hỏi gì? Đăng ký kiểm định, e không rành.
          Còn tính toán tgian bảo hành có MTBF, trong đó có các tiêu chuẩn, bác tra tiêu chuẩn rồi tính. Chủ yếu phụ thuộc tần suất hoạt động, nhiệt độ, tỉ lệ hư hỏng của từng linh kiện...
          cám ơn bác, để em xem thử. Có cái nào hay các bác cứ tư vấn giúp em.

Comment

Về tác giả

Collapse

ptit_et Tìm hiểu thêm về ptit_et

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X