Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tư vấn/giúp học nghề điện tử tại TPHCM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
    Dạ nếu chú có đủ tiền thì có thể học hay làm gì tuỳ thích ạ. Còn chú mà phải kiếm tiền thì cần cân nhắc xem học xong làm gì và thu nhập có đủ sống hông ạ. Về mảng lập trình vdk thì ko có nhìu giá trị kinh tế với thợ sửa điện tử đâu ạ trong khi rất là tốn thời gian và khó nữa. Làng cháu cũng có mấy chú ham điện tử nghèo rớt mồng tơi phải đi gánh phân thuê như cháu ấy ạ...
    Nghĩ được thế này mà vẫn gánh phân thuê sao không vào đời tìm đường sáng sủa hơn .

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      Dạ nếu chú có đủ tiền thì có thể học hay làm gì tuỳ thích ạ. Còn chú mà phải kiếm tiền thì cần cân nhắc xem học xong làm gì và thu nhập có đủ sống hông ạ. Về mảng lập trình vdk thì ko có nhìu giá trị kinh tế với thợ sửa điện tử đâu ạ trong khi rất là tốn thời gian và khó nữa. Làng cháu cũng có mấy chú ham điện tử nghèo rớt mồng tơi phải đi gánh phân thuê như cháu ấy ạ...
      Hi cô Mèo cứ nói khéo, cái thực trạng nghề điện tử nó vậy mà, bạc bẽo lắm, cơ mà sự tình mình cũng phải vừa học vừa làm thêm thôi. Đam mê và mình muốn biết mấy nội dung đó sau này chế cháo vài loại máy tự động đơn giản thôi. Hi giúp ích cho làng quê và gia đình.hi

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Ở HCM thì chẳng có đâu tốt hơn chợ Nhật tảo thích gì thì xem chỗ nào làm cái đó đông khách thì xin vô học vì đông khách nên được thực hành nhiều đủ thể loại pan nên mau thành nghề lắm .
        Dạ em cũng nghĩ thế.hi. vì bình thường có vọc vạch nên cũng biết, nhưng em muốn biết thêm chút về lý thuyết rồi cả thực hành nữa ạ, một số nơi em thấy họ làm theo kinh nghiệm nên việc đánh pan sẽ nhanh nhưng có thể chỉ cho những kiểu thông dụng, sợ rằng không triệt để ạ.

Hi còn cái ngành này nó nghèo cũng nhiều lý do ạ, không đánh giá hết được, nhưng em rất muốn cố gắng theo đuổi, sau này ít ra cũng tự tạo lập và vững nghề thì chắc kiếm ăn không khó ạ.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết

Dạ em cũng nghĩ thế.hi. vì bình thường có vọc vạch nên cũng biết, nhưng em muốn biết thêm chút về lý thuyết rồi cả thực hành nữa ạ, một số nơi em thấy họ làm theo kinh nghiệm nên việc đánh pan sẽ nhanh nhưng có thể chỉ cho những kiểu thông dụng, sợ rằng không triệt để ạ.

Hi còn cái ngành này nó nghèo cũng nhiều lý do ạ, không đánh giá hết được, nhưng em rất muốn cố gắng theo đuổi, sau này ít ra cũng tự tạo lập và vững nghề thì chắc kiếm ăn không khó ạ.
          Điều quan trọng là được thực hành nhiều nếu muốn hiểu thêm về lý thuyết thì mua hay gg tài liệu để xem sơ đồ khối nguyên lý vận hành là đủ vì mình chỉ sửa chứ không thiết kế nên học nhiều làm gì . Nếu bạn học ở đó biết sửa rồi so sánh với nguyên lý vận hành sẽ biết tại sao mà làm như thế thì lại càng giỏi hơn không ngoài ra còn học được cách dùng lk thay thế và chỗ mua lk đó .

Comment

Dạ em cảm ơn ý của các bác nhiều nhé.
            dạ cho em hỏi thêm về mảng lập trình ứng dụng, hiện nay nên tiếp cận với dòng chip nào và lập trình gì cho đơn giản mà hiệu quả ah.
            Em muốn sau này có căn bản để làm vài mô hình liên quan đến motor, led và có thể thì hiển thị ra màn hình ạ.
            Em cũng đọc số ít tài liệu và cả sách nói về arduino mà vẫn không hiểu các bác ạ.
            Hi . Em gà mờ quá nên cần chỉ bảo thêm ạ.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
              Dạ em cảm ơn ý của các bác nhiều nhé.
              dạ cho em hỏi thêm về mảng lập trình ứng dụng, hiện nay nên tiếp cận với dòng chip nào và lập trình gì cho đơn giản mà hiệu quả ah.
              Em muốn sau này có căn bản để làm vài mô hình liên quan đến motor, led và có thể thì hiển thị ra màn hình ạ.
              Em cũng đọc số ít tài liệu và cả sách nói về arduino mà vẫn không hiểu các bác ạ.
              Hi . Em gà mờ quá nên cần chỉ bảo thêm ạ.
              Theo mình thì nếu làm chơi thì có gì xài nấy tức là vớ được cái gì thì dùng như chức năng của nó hay bổ sung thêm để dùng vào việc khác . Muốn giỏi hơn thì phải học từ đầu từ những bước cơ bản thì mới đọc hiểu tài liệu về arduino , nó giống như khi mình muốn hiểu tài liệu viết bằng tiếng anh thì đầu tiên mình phải đọc và hiểu được tiếng anh và thuật ngữ chuyên nghành của tài liệu đó thì mới hiểu rõ được .

Comment

Về tác giả

Collapse

newtane Tìm hiểu thêm về newtane

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X