Thông báo

Collapse
No announcement yet.

e

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e

chuyện của em thế này : đi học xong định về nhà bằng đường trong nên ko mang mũ bảo hiểm,nhưng học xong thì ông anh rủ ra quán uống cafe,uống xong hai anh em qua quán nhậu kia định uống vài ly,tới nơi em nhớ ra quên gói thuốc em quay lại lấy,vừa chạy lại tới quán cafe thì công an giao thông đang thổi 2 người kia thổi cả em nữa,em không mang giấy tờ gì đi cả,em nghĩ chắc bỏ xe nên cự lại bọn công an,sau em đó nửa tiếng em lên xã ngó thì tụi công an xã mời vào,em vào nó ghi lý lịch em sau đó em qua bên phòng kia có công an giao thông ở đó nó ghi biên bản cho cái tội không gương phải,không có giấy đăng ký xe,không giấy phép lái xe,không bảo hiểm,chở người ngồi sau không đội mũ,sáng có nhờ người quen hỏi thì thằng công an ở huyện bảo hết khoảng 1t7 1t8,em định bỏ xe vì xem em là xe max YMH,có bán cũng cao lắm 3t,nếu giờ em lấy ra thì hết 2t cộng thêm 1t em lấy giấy tờ(cầm cả năm cà vẹt+chứng minh+bằng lái của chị) là 3t bằng cái xe,em muốn bỏ nhưng ngặt 1 cái là em sợ công an họ xuống họ điều tra họ làm khó em vì hôm ở trên xã mấy thằng công an bị em cự nó nói tới ngày em không giải quyết xe thì nó sẽ xuống tìm em,hiện tại em đã có chứng minh và cà vẹt xe ở nhà rồi,vậy giờ em bỏ xe đó nhỡ nó xuống nhà em em trình cà vẹt ra thì có ổn không?em sợ công an nó xuống làm khó em quá,các bác ơi các bác khuyên em giờ phải làm gì ạ?

xe đó bán thì 3 triệu , nhưng mua thì mấy triệu ??? đã sai mà còn cự nự thì hết thuốc chữa , thôi bố trẻ nôn tiền ra thôi !

Comment

Theo luật nộp phạt xong thì được lấy xe và hết không nộp coi như mất xe và cũng chấm hết , còn vụ cải vả thì mấy ông xã có thể khép tội chống người thi hành công vụ mà tội này là vô tù không có nộp phạt gì hết . Vậy nếu chủ thớt không sợ ở tù thì cứ mặc kệ còn sợ thì đi nộp phạt đi vì đằng nào chủ thớt cũng sai lè < không mũ , không giấy lại còn cãi nữa > .

Comment

Cứ kê mông lên yên xe máy là đội mũ bảo hiểm --> Chẳng ai tuýt còi phạt phọt gì sất.
        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Cứ kê mông lên yên xe máy là đội mũ bảo hiểm --> Chẳng ai tuýt còi phạt phọt gì sất.
          Biết thế Bác ạ , nhưng nhiều người tỏ ra là anh hùng , không tuân thủ pháp luật gì cả , khi nào bị tuýt còi rồi thì mới thấm , chỗ tôi có nhiều cậu nhóc khi vù qua được mặt công an GT(vì họ đang bận bắt xe khác) nên hùng hồn tuyên bố không sợ CA ,rồi một ngày kia cũng anh hùng xa lộ trên chiếc AB, không mũ , không giấy tờ , đánh võng ,vô phúc bị 2 chiếc mô tô trắng ốp vào lề , cu cậu mặt xanh như tắc kè , và thế là AB được cẩu lên ô tô chuyên dụng ,cu cậu cầm tờ biên lai mà không biết nên đi về đâu .

Comment

em có cà vẹt xe và chứng minh rồi,em mới lấy về,hôm nọ biên bản không có ghi tội chống người thi hành công vụ,hôm lên xã cũng nói xin lỗi mấy ông công an đó rồi,vậy giờ em không lấy xe vậy họ xuống em trình giấy xe và chứng minh thì chắc không sao phải không các bác?30 tháng 7 là giải quyết xe,nếu em không giải quyết thì tới lúc công an tới nhà thì thời gian cũng khá dài,vậy liệu họ có quy tội chống người thi hành công vụ được không?mà nếu họ quy tội đó thì chắc là họ quy hôm em lên xã rồi chứ nhỉ,em lo quá các bác ơi,em biết em cự là em sai rồi em nhận lỗi nhưng người biết nhận lỗi liệu có được yên ổn trong trường hợp này không ạ?

Comment

Tôi thì kể cả ngồi lên xe chạy trong sân nhà mình cũng đội mũ bảo hiểm... Cẩn tắc vô áy náy !
              Chạy xe hơn 3 chục năm chưa bị công an hỏi thăm vì mắc lỗi, chắc chưa đến lượt

Mà thực sự chạy trên đường là tôi ghét nhất mấy cậu choai nẹt bô, đánh võng, thể hiện... Buổi tối thì cứ dương đèn pha lên rọi vào mặt người đối diện, chẳng có tý lịch sự tối thiểu nào. Rồi thì còi inh ỏi... ra điều còi xe nhà mình kêu to !

Các AHXL thích làm cái sượt ngay trước đầu xe mình, hoảng cả hồn,... mặc dù đường vẫn thông thoáng. Thế mới bực, gặp mấy cụ già hoặc phụ nữ là tự ngã như chơi.

Comment

Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết
                em có cà vẹt xe và chứng minh rồi,em mới lấy về,hôm nọ biên bản không có ghi tội chống người thi hành công vụ,hôm lên xã cũng nói xin lỗi mấy ông công an đó rồi,vậy giờ em không lấy xe vậy họ xuống em trình giấy xe và chứng minh thì chắc không sao phải không các bác?30 tháng 7 là giải quyết xe,nếu em không giải quyết thì tới lúc công an tới nhà thì thời gian cũng khá dài,vậy liệu họ có quy tội chống người thi hành công vụ được không?mà nếu họ quy tội đó thì chắc là họ quy hôm em lên xã rồi chứ nhỉ,em lo quá các bác ơi,em biết em cự là em sai rồi em nhận lỗi nhưng người biết nhận lỗi liệu có được yên ổn trong trường hợp này không ạ?
                Cứ tự nhận sai đi, việc đến đâu biết đến đó thôi. Bây giờ trình giấy xe cho CA, xin lỗi xin phải đàng hoàng, họ yêu cầu nộp phạt thì xin, xin xỏ không được thì đành nộp cho hiểu luật, rút kinh nghiệm lần sau và lấy xe về.
                Cái xe của cậu có để ở CA xã thì rồi cậu cũng vẫn phải chịu trách nhiệm, kể cả cho đến lúc nó thành đống sắt vụn,... Vì ai mà dám sử dụng xe mang tên cậu. Khi nào họ bán thanh lý xong thì cậu mới hết dính dáng. Phiền thế đấy.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                  Cứ tự nhận sai đi, việc đến đâu biết đến đó thôi. Bây giờ trình giấy xe cho CA, xin lỗi xin phải đàng hoàng, họ yêu cầu nộp phạt thì xin, xin xỏ không được thì đành nộp cho hiểu luật, rút kinh nghiệm lần sau và lấy xe về.
                  Cái xe của cậu có để ở CA xã thì rồi cậu cũng vẫn phải chịu trách nhiệm, kể cả cho đến lúc nó thành đống sắt vụn,... Vì ai mà dám sử dụng xe mang tên cậu. Khi nào họ bán thanh lý xong thì cậu mới hết dính dáng. Phiền thế đấy.
                  hiện tại thì xe nằm ở công an giao thông huyện rồi bác ạ cho nên ko hiểu công an xã có xuống nhà tìm như đã tuyên bố ko nữa hay họ hù cho sợ

Comment

Đi đường sợ nhất là mấy ông say sỉn,mình có đi đàng hoàng thì cũng lo mấy ông nội đó tông phải.Thứ hai là sợ bọn lấc cấc không coi ai ra gì chạy xe lạng lách,không chấp hành LLGT.Mấy thằng đó thà là nó lao vào cột đèn hoặc đâm đầu xuống sông mà chết còn hơn gây tai họa cho người khác.Quy định đội mũ bảo hiểm khi lưu thông là đúng,việc gì phải chống đối.Cứ vào BV xem mấy người TNGT bị chấn thương sọ não sống đời sống thực vật là khi ra đường chụp cái mũ BH lên đầu ngay,chả bao giờ quên.

Comment

Tôi thấy phải cảm ơn mấy chú ấy dài dài . Bởi vì nhờ các chú ấy mà đôi mắt cuả em nó sáng ra nhiều đấy ạ . Bây giờ đi đường , tầm mắt cuả em lúc nào cũng nhìn được xa 500 đến 1000 mét . Cứ thấy chỗ nào vàng vàng là em ... lượn sang hướng khác . Nếu không có hướng khác để lượn thì luôn luôn nhớ luật , là phải cách xa vật thể màu vàng ít nhất là 30 mét .
                      Khà khà !
                      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

em đang lo muốn nhờ các bác cho lời khuyên sao nhiều bác cứ nói đi đâu vậy,câu chuyện em kể ra đâu có nhã ý để mua vui đâu ,thật tình là em vẫn chưa biết làm gì nữa

Comment

Nếu bạn là một đấng nam nhi thì hảy nghe lời nói thẳng: Một thằng đàn ông thì phải có bản lĩnh một chút , chịu trách nhiệm với những việc mình gây ra. Chuyện thì tự gây nên, cũng chẵng có gì to tát mà đã la ó , xanh đít nhái rồi.

Comment

Chuyện vặt thôi mà . Coi như nửa tháng , một tháng lương , bõ bèn gì . Anh đây , cắm một cái ổ điện , bật một cái công tắc , đi 6 tháng lương , bình thường . Hè !
                            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                              Chuyện vặt thôi mà . Coi như nửa tháng , một tháng lương , bõ bèn gì . Anh đây , cắm một cái ổ điện , bật một cái công tắc , đi 6 tháng lương , bình thường . Hè !
                              chỉ sợ bọn công an xã nó xuống làm khó dễ mình ,còn xe thì ko nói tới nữa,hy vọng là bọn công an xã nó quên mình ko thèm ngó tới nữa,quả thật ở đất nước này quan là chủ chứ đâu có phải dân làm chủ

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X