Thông báo

Collapse
No announcement yet.

e

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cậu có cầm cái biên bản bên công an giao thông đưa cho cậu không? Chụp hình đưa lên đây xem họ ghi cái gì, lỗi của cậu tới đâu. Công an xã ghi lý lịch câu thôi chứ có bắt cậu ký biên bản gì không? Cậu cứ đem tất cả giấy tờ liên quan cả cậu lẫn xe tới nơi hẹn ghi trong biên bản, rồi ngồi chờ người ta ghi quyết định xử phạt. Khi cầm quyết định xử phạt, nếu cậu thấy tự giải quyết được thì cứ giải quyết lấy. Còn muốn lấy lời khuyên thì chụp cái quyết định xử phạt up lên đây nhờ anh em chỉ cho. Cậu không phải quá lo lắng như vậy mà ảnh hưởng sức khỏe và học tập. Rút kinh nghiệm từ giờ sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật.
    “Tôi chỉ có một sự ham muốn, ham muốn tột bậc, là làm sao cho nước ta được hoàn toàn độc lập, dân ta được hoàn toàn tự do, đồng bào ai cũng có cơm ăn áo mặc, ai cũng được học hành”

Comment

Nguyên văn bởi hoangchauson Xem bài viết
      Cậu có cầm cái biên bản bên công an giao thông đưa cho cậu không? Chụp hình đưa lên đây xem họ ghi cái gì, lỗi của cậu tới đâu. Công an xã ghi lý lịch câu thôi chứ có bắt cậu ký biên bản gì không? Cậu cứ đem tất cả giấy tờ liên quan cả cậu lẫn xe tới nơi hẹn ghi trong biên bản, rồi ngồi chờ người ta ghi quyết định xử phạt. Khi cầm quyết định xử phạt, nếu cậu thấy tự giải quyết được thì cứ giải quyết lấy. Còn muốn lấy lời khuyên thì chụp cái quyết định xử phạt up lên đây nhờ anh em chỉ cho. Cậu không phải quá lo lắng như vậy mà ảnh hưởng sức khỏe và học tập. Rút kinh nghiệm từ giờ sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật.
      dạ em cảm ơn bác,chắc sáng mai em up lên

Comment

Có thằng em chuyên phay, bào, tiện- cũng là thằng gia công cho mình cái máy hàn hộp sơn vừa mới bị TNGT, chết tối hôm kia. Hôm qua vừa đi đưa nó, xong mấy anh em dủ nhau đi nhậu. Nhìn gương nó sợ phải chạy về nhà cất xe máy và đi taxi.
        * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
        * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Nguyên văn bởi vuongvanminh Xem bài viết
          Có thằng em chuyên phay, bào, tiện- cũng là thằng gia công cho mình cái máy hàn hộp sơn vừa mới bị TNGT, chết tối hôm kia. Hôm qua vừa đi đưa nó, xong mấy anh em dủ nhau đi nhậu. Nhìn gương nó sợ phải chạy về nhà cất xe máy và đi taxi.
          giá như trờ về thời lạc hậu những năm 90 sống còn tình cảm còn hạnh phúc hơn giờ,bây giờ mang tiếng văn minh hiện đại mà cuộc sống thì loạn hết cả lên,mọi người đều sống vội ...hàng ngày xảy ra biết bao nhiêu là chuyện tiêu cực

Comment

Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết
            chuyện của em thế này : đi học xong định về nhà bằng đường trong nên ko mang mũ bảo hiểm,nhưng học xong thì ông anh rủ ra quán uống cafe,uống xong hai anh em qua quán nhậu kia định uống vài ly,tới nơi em nhớ ra quên gói thuốc em quay lại lấy,vừa chạy lại tới quán cafe thì công an giao thông đang thổi 2 người kia thổi cả em nữa,em không mang giấy tờ gì đi cả,em nghĩ chắc bỏ xe nên cự lại bọn công an,sau em đó nửa tiếng em lên xã ngó thì tụi công an xã mời vào,em vào nó ghi lý lịch em sau đó em qua bên phòng kia có công an giao thông ở đó nó ghi biên bản cho cái tội không gương phải,không có giấy đăng ký xe,không giấy phép lái xe,không bảo hiểm,chở người ngồi sau không đội mũ,sáng có nhờ người quen hỏi thì thằng công an ở huyện bảo hết khoảng 1t7 1t8,em định bỏ xe vì xem em là xe max YMH,có bán cũng cao lắm 3t,nếu giờ em lấy ra thì hết 2t cộng thêm 1t em lấy giấy tờ(cầm cả năm cà vẹt+chứng minh+bằng lái của chị) là 3t bằng cái xe,em muốn bỏ nhưng ngặt 1 cái là em sợ công an họ xuống họ điều tra họ làm khó em vì hôm ở trên xã mấy thằng công an bị em cự nó nói tới ngày em không giải quyết xe thì nó sẽ xuống tìm em,hiện tại em đã có chứng minh và cà vẹt xe ở nhà rồi,vậy giờ em bỏ xe đó nhỡ nó xuống nhà em em trình cà vẹt ra thì có ổn không?em sợ công an nó xuống làm khó em quá,các bác ơi các bác khuyên em giờ phải làm gì ạ?
            Xin lỗi bạn, mình phải nói thật. VVM tiếp xúc với rất nhiều tầng lớp, công an cũng có, phạm nhân cũng có. Cái tội của bạn sẽ là bình thường nếu bạn ứng xử khéo léo một chút, việc đã như vậy rồi, cái khôn ở đây là nhờ người quen biết dò la, hỏi han, xin xỏ. Anh em ở đây không giúp được gì đâu.

Nếu làm to chuyện ra là bạn phạm tội " chống đối người thi hành công vụ, quấy dối trận tự" chưa đến lỗi phải xét xử nhưng sẽ bị đưa vào trại giáo dưỡng khoảng 24 tháng trại giáo dưỡng hiện giờ đang ít phạm vì vậy khả năng này có thể xảy ra.

Nhanh lên bạn!
            * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
            * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Nguyên văn bởi vuongvanminh Xem bài viết
              Xin lỗi bạn, mình phải nói thật. VVM tiếp xúc với rất nhiều tầng lớp, công an cũng có, phạm nhân cũng có. Cái tội của bạn sẽ là bình thường nếu bạn ứng xử khéo léo một chút, việc đã như vậy rồi, cái khôn ở đây là nhờ người quen biết dò la, hỏi han, xin xỏ. Anh em ở đây không giúp được gì đâu.

Nếu làm to chuyện ra là bạn phạm tội " chống đối người thi hành công vụ, quấy dối trận tự" chưa đến lỗi phải xét xử nhưng sẽ bị đưa vào trại giáo dưỡng khoảng 24 tháng trại giáo dưỡng hiện giờ đang ít phạm vì vậy khả năng này có thể xảy ra.

Nhanh lên bạn!
              lúc đó thì cũng chỉ chửi 1 câu thôi chứ cũng không có làm gì quá,mà em không có chửi tục mấy bác ơi,bữa nay đỡ lo rồi,chắc không sao đâu,hôm đó lên xã cũng xin lỗi tụi nó thấy tụi nó cũng có vẻ dịu lại chứ cũng không có to tiếng gì ,tội chống người thi hành công vụ chắc ko có vì nếu họ cố quy kết thì đã quy kết viết biên bản hôm đó rồi,hôm đó chỉ có biên bản vi phạm hành chính trật tự giao thông thôi,em nghĩ chắc ko sao,mấy nay căng thẳng em chả biết sao

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X