Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác chỉ em cách đi dây với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác chỉ em cách đi dây với

Các bác ơi, sao việc vẽ mạch in với em nó khó khăn quá à, cái đoạn sắp xếp linh kiện ra sao để đi dây cho nó đơn giản ấy, các bác có kinh nghiệm j chỉ em với, em xin cảm ơn trước ạ

thì cũng làm nhiều quen tay quen mắt thôi bạn à. mạch nhỏ tốt nhất nên vẽ bằng tay. mạch quá phức tạp mới cho chạy tự động. quan trọng là sắp xếp linh kiện đâu cho nó tiện thôi chứ một vài cái jum cũng không sao.

Comment

Nguyên văn bởi tavanan Xem bài viết
      Các bác ơi, sao việc vẽ mạch in với em nó khó khăn quá à, cái đoạn sắp xếp linh kiện ra sao để đi dây cho nó đơn giản ấy, các bác có kinh nghiệm j chỉ em với, em xin cảm ơn trước ạ
      việc đầu tiên là bác phải nắm được mạch điện nguyên lý, vẽ mạch nguyên lý (sơ đồ)trên giấy cho quen đường đi của linh kiện , sau đó là chọn lọc linh kiện, hình dáng , kích cỡ thật của chúng, đặt chúng lên mặt giấy và thay đổi vị trí cho phù hợp để nối dây tiện nhất , tôi thường làm thủ công mạch đơn lẻ bằng cách vẽ linh kiện trên mặt giấy bằng mực xanh (tương ứng với mặt trên), vẽ đường mạch bằng mực đỏ,(tương ứng với mặt dưới) tuy hơi khó nhìn nhưng cũng hiệu quả, mới làm thì sẽ gặp nhiều sai sót , nhưng phác họa nhiều sẽ quen ngay, và cũng nên tìm hiểu các mẹo sắp xếp linh kiện trên các mạch thật để có cách đi mạch cho đẹp và tránh nhiễu .

Comment

Kinh nghiệm xin chia sẻ:
        - Làm nhiều
        - Tham khảo thực tế nhiều
        Sẽ có cách đi dây gọn, đẹp.
        Chúc thành công!

Comment

Khó nhất là làm cho nó đơn giản , rõ ràng , thoáng . Còn làm cho nó lằng nhằng phức tãp thì đơn giản không ắy mà .
          Hehe !
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Mới làm thì xếp linh kiện như chỗ của nó trên sơ đồ mạch thì dễ đi dây tuy có vài chỗ nhảy dây làm lâu sẽ nghiệm ra cách đi dây gọn nhất .

Comment

Về tác giả

Collapse

tavanan Tìm hiểu thêm về tavanan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X