Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Diễn đàn mình Ai thích chơi ảnh thì vào đây nào... ?

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Diễn đàn mình Ai thích chơi ảnh thì vào đây nào... ?

Hôm trước đi off line ảnh ọt ... thấy đội quân Canon đông quá ... Lại gặp ngay Nikon lẻ tẻ ... May mà có ông vác D3x đi chứ không mất mặt chết đi được !

--- Không biết các bác dùng loại máy gì , có chơi máy phim hay DSLR ?

F chắc dùng Canon rùi
    Nooz chắc chơi D60 nikon
    QD cũng chơi NIKON từ xưa ( vì ko có duyên canon , động con nào hỏng con đó )
    --- Bác Hùng hình như chơi con Zenit ... hơ hơ
    .................................

Diến đàn ta đầy " Nghệ sỹ " đấy chứ .

Em có ý kiến thế này ... Có lẽ hôm nào anh em ta giao lưu cả " Kỹ Nghệ thuật " cái nhỉ .

Thuê mấy em thật xinh làm mẫu ... Các bác mang súng ống đến ... Tha hồ bắn mấy em NUDE ART

--- ( Em lại khoái thể loại này các bác ạ , hôm nọ đi chụp ké có con bé làm mẫu NUDE xinh quá ... làm em " Cầm súng " lên ngắm rồi mà không bắn nổi )
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Khi nào các bác đi chụp các em gái NUDE, rủ em đi cùng , em chụp bằng đi động thôi còn ngắm là chính
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
      Hôm trước đi off line ảnh ọt ... thấy đội quân Canon đông quá ... Lại gặp ngay Nikon lẻ tẻ ... May mà có ông vác D3x đi chứ không mất mặt chết đi được !

--- Không biết các bác dùng loại máy gì , có chơi máy phim hay DSLR ?

F chắc dùng Canon rùi
      Nooz chắc chơi D60 nikon
      QD cũng chơi NIKON từ xưa ( vì ko có duyên canon , động con nào hỏng con đó )
      --- Bác Hùng hình như chơi con Zenit ... hơ hơ
      .................................

Diến đàn ta đầy " Nghệ sỹ " đấy chứ .

Em có ý kiến thế này ... Có lẽ hôm nào anh em ta giao lưu cả " Kỹ Nghệ thuật " cái nhỉ .

Thuê mấy em thật xinh làm mẫu ... Các bác mang súng ống đến ... Tha hồ bắn mấy em NUDE ART

--- ( Em lại khoái thể loại này các bác ạ , hôm nọ đi chụp ké có con bé làm mẫu NUDE xinh quá ... làm em " Cầm súng " lên ngắm rồi mà không bắn nổi )
      Bắt đầu cầm máy tôi sử dụng cái Practica của Đức (chẳng biết đúng tên hay ko vì lâu quá rồi).Sau chuyển sang Nikon K1000 ống kính zoom 30-75mm chụp ảnh ngược sáng bị bà xã chê chụp dở (mà dở thiệt vì ngược sáng nhân vật phải đen thui đàng này còn thấy tóc và màu áo).Kỳ đó vô mánh lén bà xã mua cái tele 120mm về chụp ngược sáng quá đã luôn.Giai đoạn đó kỹ thuật phòng tối tạo nhiều ảnh kỹ thuật tuyệt vời,đi học 2 khóa nhiếp ảnh kỹ thuật phòng tối về chụp chân dung bà xã, xóa toàn bộ màu xám chỉ còn màu trắng và màu đen bức ảnh tuyệt vời nhưng bị vợ chê là kỳ cục (hết ý kiến).
      Chiều vợ tôi mua 1 số kính lọc tạo kỹ xảo như tạo ngôi sao xẹt, 1 người thành 2 người, bóng đổ trên cát v.v về chụp cho bà xã và các con,kỳ này lại bị chê là phung phí tiền bạc(chán thật)Bây giờ tuổi cao mắt kém chỉnh độ nét thật mệt,mấy cái máy ảnh vất lăng lóc vợ tôi đòi bán ve chai,con tôi ko thèm sử dụng.Bác nhắc lại máy ảnh tôi thấy ngứa ngáy tay chân quá.thân.

Comment

Nguyên văn bởi hiodong Xem bài viết
        Khi nào các bác đi chụp các em gái NUDE, rủ em đi cùng , em chụp bằng đi động thôi còn ngắm là chính
        Hơ hơ , cũng hay !

Cỡ như bác Nhật Hùng ... bác ấy chỉnh máy chắc mất cả tiếng ấy chứ lị

Hoan nghênh !!!
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
          Bắt đầu cầm máy tôi sử dụng cái Practica của Đức (chẳng biết đúng tên hay ko vì lâu quá rồi).Sau chuyển sang Nikon K1000 ống kính zoom 30-75mm chụp ảnh ngược sáng bị bà xã chê chụp dở (mà dở thiệt vì ngược sáng nhân vật phải đen thui đàng này còn thấy tóc và màu áo).Kỳ đó vô mánh lén bà xã mua cái tele 120mm về chụp ngược sáng quá đã luôn.Giai đoạn đó kỹ thuật phòng tối tạo nhiều ảnh kỹ thuật tuyệt vời,đi học 2 khóa nhiếp ảnh kỹ thuật phòng tối về chụp chân dung bà xã, xóa toàn bộ màu xám chỉ còn màu trắng và màu đen bức ảnh tuyệt vời nhưng bị vợ chê là kỳ cục (hết ý kiến).
          Chiều vợ tôi mua 1 số kính lọc tạo kỹ xảo như tạo ngôi sao xẹt, 1 người thành 2 người, bóng đổ trên cát v.v về chụp cho bà xã và các con,kỳ này lại bị chê là phung phí tiền bạc(chán thật)Bây giờ tuổi cao mắt kém chỉnh độ nét thật mệt,mấy cái máy ảnh vất lăng lóc vợ tôi đòi bán ve chai,con tôi ko thèm sử dụng.Bác nhắc lại máy ảnh tôi thấy ngứa ngáy tay chân quá.thân.
          Gặp cao thủ rồi đây ... Ngày xưa tui bị hỏng cái màng trập của con zenit mà tiếc đứt ruột ... hic hic ...
          Rồi có lần chụp cô bạn gái , một nửa đen , một nửa trắng Bị chê lên xuống , xấu hổ quá đi mất ... he he

Dành dụm bao lâu mới mua được con máy bán tự động của Đức ... rồi mới lên đời NIKON ... Vì thấy mấy tay thợ chụp ảnh toàn dùng đồ này nên " Bồ kết " thế là theo luôn !

Comment

Gặp cao thủ rồi đây ... Ngày xưa tui bị hỏng cái màng trập của con zenit mà tiếc đứt ruột ... hic hic ...
            Rồi có lần chụp cô bạn gái , một nửa đen , một nửa trắng Bị chê lên xuống , xấu hổ quá đi mất ... he he

Dành dụm bao lâu mới mua được con máy bán tự động của Đức ... rồi mới lên đời NIKON ... Vì thấy mấy tay thợ chụp ảnh toàn dùng đồ này nên " Bồ kết " thế là theo luôn !
            Chụp ảnh phim có cái thú của nó,sự hồi hộp khi rửa ảnh,sử lý khi thiếu sáng và khi thừa sáng .Kết quả thu được có khi là sự vui thích và có khi là sự bực tức.Việc này máy ành kỹ thuật số ko bao giờ có được phải ko bạn?

Comment

Hồi xưa các cụ có 2 thú đốt tiền là hút thuốc phiện và chụp ảnh đó các bác.
              Em đang xài 30D nhưng chụp xấu đui, nhưng an ủi là auto của nó vẫn đẹp hơn auto của máy PnS.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                Practica là của Đông Đức. Cái đời cũ sử dụng ống kính vặn răng. Đời mới hơn xài ống kính ngàm

Còn K 1000 hình như là của Ashahi Pentax chứ không phải của Nikon. Đời này cũng sử dụng ống kính ngàm rồi. Ngày trước Papa Nhóc có con T 1000, cũng Pentax, còn sử dụng ống kính vặn răng, có thể thay đổi ống kính với Pratica, Zenith. Kiếm được cái ống wide của Carlzeiss với cái ống tele của Pentacon, chụp hết ý luôn.

Bây giờ một đống ống kính lỉnh kỉnh, vòng nối dài (ba khâu) và một mớ kính lọc, Papa Nhóc cất kỹ, vì bắt đầu lười rùi. Bi giờ Papa xài con Nikon D70, còn cho Nhóc cái Nikon Coolpix L5 (P&S)
                Nhóc thích nghịch điện,
                Nhóc thích xì păm,
                Nhóc thích trêu mấy anh.
                Hi hi.

Comment

Anh chụp nửa đen nửa trắng chắc là tại chụp có đèn flash mà để tốc độ cao.
                  Zenith ăn đèn ở tốc độ 1/45.
                  Nhóc thích nghịch điện,
                  Nhóc thích xì păm,
                  Nhóc thích trêu mấy anh.
                  Hi hi.

Comment

Hé tôi chơi zenit đây này. dạo này bận quá chứ không bỏ 1 tháng là khôi phục lại được con này
                    hôm kia đi công viên cả công viên toàn dùng máy số

tôi vẫn khoái kĩ thuật ảnh đen trắng

Comment

Nguyên văn bởi HienHLC Xem bài viết
                      Hồi xưa các cụ có 2 thú đốt tiền là hút thuốc phiện và chụp ảnh đó các bác.
                      Em đang xài 30D nhưng chụp xấu đui, nhưng an ủi là auto của nó vẫn đẹp hơn auto của máy PnS.
                      30D là ngon rùi bác ợ ... Anh em ta mắt nghệ thuật kém ( có khi nghệ thực thì nhiều ) ...

Mình cũng thích chụp ảnh ( mà thích chụp nhiều thể loại - Nhất là " Chụp gái " .... Chắc là đốt xiền rùi !!!

Comment

Tặng các bác " Thích chụp bằng điện thoại " một hai tấm ... chụp bằng Sony Ericsson K790i nè .

--- Đôi quả lựu của em , em rất ưng đấy nhé
                        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi cô nhóc Xem bài viết
                          Practica là của Đông Đức. Cái đời cũ sử dụng ống kính vặn răng. Đời mới hơn xài ống kính ngàm

Còn K 1000 hình như là của Ashahi Pentax chứ không phải của Nikon. Đời này cũng sử dụng ống kính ngàm rồi. Ngày trước Papa Nhóc có con T 1000, cũng Pentax, còn sử dụng ống kính vặn răng, có thể thay đổi ống kính với Pratica, Zenith. Kiếm được cái ống wide của Carlzeiss với cái ống tele của Pentacon, chụp hết ý luôn.

Bây giờ một đống ống kính lỉnh kỉnh, vòng nối dài (ba khâu) và một mớ kính lọc, Papa Nhóc cất kỹ, vì bắt đầu lười rùi. Bi giờ Papa xài con Nikon D70, còn cho Nhóc cái Nikon Coolpix L5 (P&S)
                          Papa nhóc chắc cũng 1 fan NIKON đây . Hôm nào gặp " cụ " truyền cho ít kinh nghiệm !!!

--- Mà trong diễn đàn có mấy bác chơi ảnh Prồ lắm ... NIKON chơi D3x ...
                          Tham gia cho anh em học hỏi tí ...

Comment

Tặng các bác " Thích chụp bằng điện thoại " một hai tấm ... chụp bằng Sony Ericsson K790i nè .

--- Đôi quả lựu của em , em rất ưng đấy nhé
                            Bác chụp ảnh tĩnh tuyệt quá,nhưng bức thứ 3 mặt trời chưa đặt ở "điểm vàng" còn ảnh động thì sao? có bức nào đẹp cho thưởng thức với.Thân

Comment

Em giới thiệu với các bác 1 NSƯT về n..hiếp ảnh, lúc nào cũng là nguyên tắc 1/3, ai có nhu cầu làm quen PM cho em.

Comment

Về tác giả

Collapse

queduong Tìm hiểu thêm về queduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X