Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai đã thất bại trong việc làm led matrix ....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình dùng Mega8515 đã ok với bảng 320x64.Chưa thử nâng cấp hơn xem ntn_nhưng có lẽ đc hơn nữa

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• đúng rồi con đó chuyên dụng cho led matrix
      có tốc đọ xử lý nhanh hỗ trợ nhìu nên nó hơn hẳn 89
      rất tiết mình ko bít dùng con này
      8051 là con em viết thành thạo. em sẵn sàng giúp đỡ các pác nếu em có thể
      liên lạc với em qua địa chi email: Mob: 01882.076.989

Comment

• cho e tham gia voi nha em cũng đang muốn làm matrix mà em chưa hiểu là thế nào yh của em. futuretheman_8x_10101988 mong các bác đừng từ chối nhé.em chỉ mong được học hỏi
        DANIEL VU

Comment

• các bác cho em tham gia với nha em cũng muốn làm led matrix mà chưa biết nên làm thế nào cả
          DANIEL VU

Comment

• các pác xem hết topic để hỉu thêm nhá
            mạch + code dc shear từ trang 4 trở đi
            xem thêm các trang khác để hỉu nguyên lý quét led nhá
            nếu ko hỉu j thì post cmt hoặc lên YH em trả lời cho
            chúc vui!!

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
              mình dùng Mega8515 đã ok với bảng 320x64.Chưa thử nâng cấp hơn xem ntn_nhưng có lẽ đc hơn nữa
              thay bằng con pic 16F877a hay hơn không bác

Comment

• PIC16F877 đâu có hỗ trợ ram ngoài đâu nhỉ:s

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• hi các bác, e thấy để tạo cảm hứng cho những người mới học như e , e có đề nghị pác nào đã làm thành công sản phẩm với chủ đề này hãy port đoạn video để ae có thể tham khảo lẫn nhau và học tập, e đề nghị pác chủ topic hoàng phát port trước để mọi người thấy đc thành quả nghiên cứu của pác. thân!

Comment

• theo yêu cầu của pác Yeudtu thì em ko thục hiện dc rồi nhưng bảng lớn em chi có thể mô phỏng và dựa trên đó để làm mạch thật thôi
                    nguyên nhân là do kinh phí làm bảng e chưa thể thực hiện dc
                    thứ 1 em chưa có việc làm ổn định
                    thứ 2 em chưa có thể kiếm tiền và dư giả nhìu như vậy
                    để các pác tin bảng em viết post chạy ok thì có cái để các pác xem , có 1 bác đang làm cái lớn nhất em đã post (16x128) đã chạy ok, em đang chờ clip của pác này
                    ngoài ra có 1 pác đã dùng code 16x128 để làm bảng 16x16 cho ra kết quả tốt chạy ko giật (em sẽ post clip này)
                    phần bảng chạy ngày giờ và chữ em đã làm nhưng chưa xong(8x64 mà em mới làm 8x24)http://www.youtube.com/watch?v=3ErpijeFink đang làm cho đủ
                    em đảm bảo nếu có kinh phí em sẽ làm lun bảng 32x128 chứ ko dừng lại ở 16x128
                    ước gì có người tài trợ

Comment

• toi cung mua modul CPU Matrix Project V5.0,aj biét cách cài đặt nó ko? tôi cài mãi mà ko chạy dc, rat mong giúp đỡ!
                      Last edited by namtrungsd; 13-11-2010, 00:42.

Comment

• Nguyên văn bởi mr.ngoc Xem bài viết
                        hic hôm nay đi chợ trời mua modul led 16x32 của Trung QUốc sản suất nhưng rất tiếc modul này chỉ thích hợp với các modul CPU của các kỹ sư làm săn bán cho các cửa hàng làm quảng cáo!
                        nếu mà tự hàn một bảng ma trận to thì thật là vất vả! mình hỏi một anh làm quảng cáo ở đó anh bảo modul led này được chia nhỏ ra thành nhiều phần quét khác nhau nên mình cũng ko hiểu lắm
                        ai biết và hiểu về modul này thì làm ơn chỉ giúp mình nhé!
                        Ngọc SPKT Hưng Yên
                        toi cung mua modul CPU Matrix Project V5.0,bạn biét cách cài đặt nó ko? tôi cài mãi mà ko chạy dc, rat mong giúp đỡ!

Comment

• Gửi các Pác dân matrix xem thử cái này, làm bảng led lớn tùy ý cụ:
                          http://www.mediafire.com/myfiles.php

Comment

• Nhầm link cái này mới được, cái đầu là 64x64 hiển thị ảnh đơn sắc cầu thang nhà tui đó!
                            http://www.mediafire.com/?ufd34bz6bq9yndq

Comment

• Các Pác đem cái code c của 16x64 ra ngâm cứu trước đi, cái này tuơng tự thế!
                              chú ý khi làm bảng led lớn là :
                              -tốc độ quét đảm bảo, nếu ko đảm bảo thì quét 1 fat vài hàng dữ liệu ấy và sử dụng SPI cứng
                              -chọn con VDK nào mà hỗ trợ SPI cứng mà nhìu thì càng hay
                              -xem cái luồng AVR của pác haiha để hiểu thêm
                              có gì mắc trong lập trình thì pót lên, tui sẽ trả lời giúp nhiệt tình, kể cả với bảng led lớn, màn hình led luôn
                              nhưng code mẫu thì tui hiện ko có, ghót máy nhìu lần mà
                              và lại đây ko phải là cái mục đích chính của tui theo.
                              thời gian này tui đang làm đồ án tn nên ko code mẫu được, khi nào rảnh tui sẽ code lại cái 64x512 cho các Pác coi
                              ngày xưa thử có thể làm bảng 64x512 này rùi mà, rom, ram đảm bảo!
                              chúc vui!

Comment

• sử dụng spi cứng là ntn vậy bác, giải thích giùm e với, e chưa hiểu cái này lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangphat đam mê về ngành điện tử Tìm hiểu thêm về hoangphat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X