Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy biến áp hàn (300A)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy biến áp hàn (300A)

Chào các bác!
    Hiện tại mình đang cần tìm tài liệu cho thằng máy biến áp hàn AC/DC TIG WELDER (Thunder-300AD) nhưng mình vẫn chưa tìm ra và nói chung vẫn chưa hiểu rõ lắm về nguyên lý làm việc của máy biến áp hàn. Bác nào đã từng làm với nó có thể giúp tôi được không?
    Chờ trả lời!
    Cám ơn các bác đã giúp đỡ!

Máy biến áp này là xung hay biến áp thường đấy. Cần cụ thể hơn mình mới trả lời bạn được.
    Lê Quang Thông EEE.PnLab Co.
    0989089601.

Comment

Mình đã có tài liệu máy biến áp hàn đó. Nhưng làm sao gửi được

Comment

Chaøo caùc baùc !
        Nhôø caùc baùc giuùp minh veà phaàn maùy bieán aùp haøn ba pha , veà phaàn nguyeân lyù thì mình bieât nhöng veà phaàn daáu noái day nhö theá nao minh k0 hieåu roû laém . Noù coù gioáng maùy haøn moät pha k0?
        Nhôø caùc baùc giuùp minh , Thanks !
        Không gì là không thể!
        đặc mục tiêu và có gắn đạt mục tiêu đó
        DT06_ trong tin tôi

Comment

Nguyên văn bởi dominhthu Xem bài viết
          Chaøo caùc baùc !
          Nhôø caùc baùc giuùp minh veà phaàn maùy bieán aùp haøn ba pha , veà phaàn nguyeân lyù thì mình bieât nhöng veà phaàn daáu noái day nhö theá nao minh k0 hieåu roû laém . Noù coù gioáng maùy haøn moät pha k0?
          Nhôø caùc baùc giuùp minh , Thanks !
          Về phần nguyên lý thì mình biết nhưng về phần đấu dây như thế nào mình không hiểu rõ lắm . . .
          Biết nguyên lý mà không hiểu rõ cách đấu dây?
          - Nguyên lý máy biến áp 3 pha là sao?
          - Cách đấu dây của nó gồm: cách đấu tam giác (cho ra 3 dây), cách đấu ngôi sao (cho ra 3 hoặc 4 dây) Vậy đó.

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
            Về phần nguyên lý thì mình biết nhưng về phần đấu dây như thế nào mình không hiểu rõ lắm . . .
            Biết nguyên lý mà không hiểu rõ cách đấu dây?
            - Nguyên lý máy biến áp 3 pha là sao?
            - Cách đấu dây của nó gồm: cách đấu tam giác (cho ra 3 dây), cách đấu ngôi sao (cho ra 3 hoặc 4 dây) Vậy đó.

Chúc vui.
            Thanks aici nhiều nha !
            Ko mình về cái đấu dây như thế minh cũng biết rùi , nhưng mình không biết ba dây ra đó phải làm như thế nào để hàn được ? Mình muốn hỏi cách đấu vào đầu hàn như thé nào? ví dụ ra ba đầu dây , đầu nào nối vào que hần còn đầu nào nối max ? cái này thật sự minh k0 được biết rõ lăm ? Monh bạn giúp mình nha ! ThankS aici nhiêu , chúc bạn có nhiều thành công mới !
            Không gì là không thể!
            DT06_ trong tin tôi

Comment

Máy hàn 3 pha thì đầu vào của nó là 3 pha. Đầu ra là một chiều, chỉ có 2cực dương và âm thôi.

Riêng nguyên lý của máy biến áp trong đó thì là máy 3 pha. Thường nó được nối sao / tam giác. Đầu ra của mạch tam giác đưa đến chỉnh lưu cầu 3 pha. Nhưng nếu anh chưa phải mở cái máy ra để sửa thì cũng chưa cần quan tâm đến nó làm gì.
              Nhóc thích nghịch điện,
              Nhóc thích xì păm,
              Nhóc thích trêu mấy anh.
              Hi hi.

Comment

Thanks cô nhóc nhiều nha !
                Bây giờ thì mình đã hiểu rùi , chúc cô nhóc có nhiều thời gian vui nha
                Không gì là không thể!
                DT06_ trong tin tôi

Comment

chao cac bac nho cac bac jup dum so do nguyen ly va so do mach cua tivi lcd !thank cac anh chi nhieu

Comment

tôi cũng đang tìm hiểu về hoạt động của biến áp xung này để áp dụng trong máy hàn. nếu anh chị nào có tài liệu gì về phần này xin gửi hộ về mail quanghuy1201@yahoo.com. chân thành cảm ơn và xin có hậu tạ sau !!!!
                    thân!

Comment

Xin được hỏi các bạn: tôi muốn quấn 1 máy biến áp hàn 3 pha 3 trụ khoảng 200A, dùng điện hạ áp cho hộ SX gia đình điện 380V, tôi đã tìm đọc tài liệu về máy biến áp 3 pha nhưng chỉ thấy nói tóm tắt và sơ lược quá nên chưa dám thực hiện, đại khái có tài liệu nói áp dụng cách quấn giống như khi ta tính toán và quấn biến áp 1 pha ( 220V), hoặc dùng 3 biến áp 1 pha làm thành 1 bank biến áp 3 pha, nếu làm theo cách này thì không tiện và kinh tế lắm,
                      xin các bạn hướng dẫn cụ thể cách tính toán và quấn biến áp 3 pha, 3 trụ (3 trụ giữa bằng nhau, trọng lượng Fe sắt từ khoảng 30 - 40 Kg), sử dụng điện 380V. xin cảm ơn các bạn

Comment

Bạn quanghuy1201 nên tham khảo mục "Máy Hàn Xung tại sao không trên diễn đàn này" có Bác thucbao nhiệt tình hướng dẫn

Comment

Về tác giả

Collapse

member_tdh Tìm hiểu thêm về member_tdh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X