Thông báo

Collapse
No announcement yet.

??có Lọai Mạch Nạp Mang Tên [b][i]rixin[/i][/b]????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ??có Lọai Mạch Nạp Mang Tên [b][i]rixin[/i][/b]????

chào mọi người
    em vừa mua một mạch nạp 120k tai chợ nhật tão
    mạch đó có kèm theo đĩa Cd và trên mạch nạp có dòng chữ RIXIN em thấy trên mạch nạp không có thạch anh.kg giống với mạch nạp khác . vậy các anh cho em hỏi
    mạhc nạp này dùng được kg ạ. hay là em đã bị lừa??
    EM CHÂN THÀNH CẢM ƠN..
    Quê Hương là gì hở mẹ?
    mà cô giáo bảo phải yêu
    Quê Hương là gì hở mẹ?
    mà ai đi xa cũng nhớ nhiều...

muốn biết nó có dùng được không thì cắm vào máy tính rồi test thử phát là biết chứ gì. Bạn hỏi thế này thì ai mà biết được.
    Nếu tôi chết đi, hãy chôn tôi với R,L,C...

Bùi Đức Thọ
    (ductho0409@gmail.com)

Comment

chào mọi người
      mạch đó có kèm theo đĩa Cd và trên mạch nạp có dòng chữ RIXIN em thấy trên mạch nạp không có thạch anh.kg giống với mạch nạp khác . vậy các anh cho em hỏi
      EM CHÂN THÀNH CẢM ƠN..
      Mà khi mua họ tư vấn cho là mạch nạp gì? loại nào? có bảo hành không?
      Chụp hình cái mạch nạp đó và post lên cho anh coi xem nó là cái gì?
      Ok
      Đóng góp cho nền Điện Tử Việt Nam là hoàn thiện bản thân.

Comment

em kg có máy để gửi hình lên .
        thế mới khổ em chứ
        Quê Hương là gì hở mẹ?
        mà cô giáo bảo phải yêu
        Quê Hương là gì hở mẹ?
        mà ai đi xa cũng nhớ nhiều...

Comment

MẠch này có con thạch anh 12Mhz đó ,được gắn kế bên con 8952 chính đó

Comment

Nguyên văn bởi hồng quyên Xem bài viết
            chào mọi người
            EM CHÂN THÀNH CẢM ƠN..
            Cái mạch em mua người ta hay gọi là "hàng chợ", mạch in thủ công, linh kiện "kí lô gam". mẫu mã thì có thể giống với cái này:

Comment

em kg có máy để gửi hình lên .
              thế mới khổ em chứ
              Trước khi dang tay nắm lấy vật gì, thì điều đầu tiên phải biết là mình đang muốn cầm cái gì trên tay.
              Bạn có thể đặt ra câu hỏi này lên diễn đàn, điều đó cho tôi thấy rõ ràng là bạn có tri kiến ít nhiều về vấn đề này rồi, vậy sao bạn không hỏi thẳng người bán lúc bạn mua???
              Vả lại bạn mua mạch nạp là để làm gì??? Mua mạch nạp về để nạp đúng không??? ồ đúng rồi! Vậy thì cho thấy bạn chưa hề mua mạch nạp ở chổ Rixin mà hóa ra có thể bạn đang châm chọc Rixin chỉ vì bạn thấy đã có lần nhìn thấy nó, hay người bán hàng kia có làm bạn phật lòng về điều gì đó chăng???
              OK, có lẻ đọc đến đây bạn quát lớn với tôi rằng? Vậy ông duy phi cho rằng tôi "Xạo ah"! oh, nếu có như thế thì cho tôi có lời xin lỗi đến bạn nhé.
              Tôi biết bạn không có ý đó, nhưng việc bạn post 1 bài lên diễn đàn như thế này bạn có biết bạn đã vô tình hoặc cố ý và điều đó làm ảnh hưởng rất rất lớn đến uy tín của 1 cửa tiệm nhỏ không??? Chẳng qua điều đó có thể là do bạn quá vụt chạt, mua board mạch về mà chưa test thử, hoặc do bạn chưa đủ tri kiến chăng?!
              Dẫu sao tôi cũng muốn góp ý cho bạn mấy lời: Là dân kỷ thuật, dù là ai cũng vậy phải từ từ, bản thân phải thử trước, thử mà chưa tìm thấy nguyên nhân của vấn đề thì mới chịu thua! Và hãy tin tưởng vào người khác như mình tin tưởng chính bản thân của mình vậy.
              Nói thêm, mạch nạpRixin có thể đặt Xtall phía dưới con 89Cxx master của bạn rồi đó, và theo như tôi được biết mạch này đã được Rixin NGƯNG SẢN XUẤT TỪ LÂU RỒI NHẤT LÀ SAU KHI CÓ CÁI MẠCH NẠP T2L- Universal all in one của PhucTHinhElec design và tự program nó.

Comment

Nguyên văn bởi phihung12
                mach rixin la mach cua minh lam. gia chi co 110 thoi. ban ban noi mua 120 ngan la khong dung. mach cua minh co bao hanh 3 thang, neu hu se doi moi. Neu mach ban mua bi truc trac gi cu dem ra sap 10n minh se doi cai moi cho ban. Con cai anh TM gi do neu mach cua anh ngon lanh thi tu nguoi su dung se biet. Chu dung co bep lam gi. Muon gi thi ra cho kiem toi tai sap 10.
                Có phải bác VKH hay họ hàng gì của bác VKH ko nhỉ? Welcome to www.dientuvietnam.net

bác vui lòng gõ dấu tiếng việt cho dễ đọc nhé

Comment

chào mọi người
                  EM CHÂN THÀNH CẢM ƠN..
                  Bác này sao thế nhỉ ? Chưa test thử mà đã làm ầm ầm trên mạng . Nếu test mà chưa được thì ra đổi người bán có thế mà post lên mạng làm chi nhỉ !
                  Như TME nói thì linh kiện bán ký lô gì lần đầu tiên nghe thật buồn cười ! Linh kiện mà bán kg chắc bữa nào qua bác nói bác mua dùm mấy ký 89C52 về làm master cho rõ chứ cần gì mua con 89C52 mới làm chi !
                  Các thứ bán kg như bác nói vậy chắc bác rành chổ bán mấy cái hàng thanh lý lắm nhỉ ?

Còn DuyPhi nói mạch T2L là Universal thì thật là hổ thẹn quá vì nói mới nạp cho dòng 89Cxxxx , AVR , Atmega , Philips và một số họ Eeprom 8 pins thôi ! Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã khen ! thank nhiều !

Tính nói thẳng ai phiền lòng chịu !
                  Mạch nạp Little Programmer
                  MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

Diễn đàn là nơi để anh em lên học tập trao đổi với nhau. Mà lại có nhiều tên lên canh me để chọt người khác quá. Tôi không phải là VKH . Tôi cũng không ở không như chú tối ngày canh để chọt đích người khác đâu. Muốn gì thì Chú ra chợ nhật tảo kiếm tôi tại sạp 10N. Tôi tên là Phúc và tôi cũng chưa từng đạp đuôi chú mà. Còn em nào nếu có thật sự mua mạch của tôi mà bi hư cứ đem ra địa chỉ trên tôi sẽ đổi cho em cái mới.
                    Xin lỗi các anh em trên diễn đàn nha Tôi nghĩ diễn

Comment

Tôi không phải là VKH . Tôi cũng không ở không như chú tối ngày canh me để chọt đích người khác đâu. Muốn gì thì Chú ra chợ nhật tảo kiếm tôi tại sạp 10N. Tôi tên là Phúc và tôi cũng chưa từng đạp đuôi chú mà. Còn em nào nếu có thật sự mua mạch của tôi mà bi hư cứ đem ra địa chỉ trên tôi sẽ đổi cho em cái mới.
                      Xin lỗi các anh em trên diễn đàn nha Tôi nghĩ diễn đàn là nơi để anh em lên học tập trao đổi với nhau. Mà lại có nhiều tên lên canh me để chọt người khác để quảng cáo mình quá.

Comment

rixin? nhãn hiệu này nghe lần đầu, cái mạch nạp đó của bạn hình dáng ra sao post lên cho mình và mọi người chiêm ngưỡng chút. cảm ơn

Comment

chào mọi người
                          EM CHÂN THÀNH CẢM ƠN..
                          Bài viết "gây xốc" nhất trong tháng !

Có lẽ dùng được đấy, không tin thì test thử phát coi sao ! Đừng bảo là nhà bạn không có máy tính để test luôn nhá !

Có người cho bạn địa chỉ rồi đó, nếu muốn nó có thạch anh thì mang ra đó người ta hàn thêm con thạch anh cho ! không quá 5 phút !

NVT2
                          Tín đồ AVR giáo.

Comment

He he ! luồng này giờ sôi nổi quá nhỉ ? secandal trong tháng rồi
                            Mạch nạp Little Programmer
                            MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

chào mọi người
                              EM CHÂN THÀNH CẢM ƠN..

Em buồn cười quá .
                              Bình thường thì phải hỏi rồi mới mua đằng này lại làm ngc lại
                              Mua xong kô giám thử lại còn kêu "hay là em đã bị lừa??" ???
                              Có khi bác cũng kô biết là mình mua về để nạp con gì ý nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

hồng quyên Tìm hiểu thêm về hồng quyên

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X