Thông báo

Collapse
No announcement yet.

20tr/tháng...!Cần có kĩ năng và kiến thức j???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 20tr/tháng...!Cần có kĩ năng và kiến thức j???

Cho mình hỏi là 1 ngừoi kĩ sư điện cần có kĩ năng và kiến thức j để đạt tới mức lương như vậy...tính cho cả 2 trường hợp làm cho Việt Nam và làm cho nước ngoài.
    .................................................. ......

Và cần có thêm những j để đạt đựoc 50tr....
    Bất kể việc j cũng có thể làm được....Nếu chưa làm được thì chắc chắn là do bạn đã chưa làm đúng phuơng pháp..!

Cái này thì cố gắng và một phần may mắn nữa thôi. theo mình là thế....

Comment

Nguyên văn bởi chjpchjp1991
      Theo như mình ngoài kiến thức và kỹ năng hay chính là kinh nghiệm bản thân,đa phần nhà tuyển dụng cần những người có kinh niệm 1 -2 năm có thể làm việc ngay cho họ,không phải đào tạo lại nhiều,bên cạnh đó còn cần mỗi quan hệ,kỹ năng giao tiếp,ngoại giao tốt,cùng với tiếng anh nữa,tiếng anh rất quan trọng bạn ak,bạn làm với người nước ngoài,nghe họ nói chuyện mà không hiểu thì...Đó là ý kiến của mình thôi.các bạn góp ý thêm
      Mình đông ý với bạn là tiếng anh rất quan trọng,học điện tử mà không biết tiếng anh thì.....!Nhưng bạn có thể cho mình biết là với mức lướng mình nêu ra như trên thì liệu biết tiếng anh và 2 năm kinh nghiệm đã đủ chưa????Nhà tuyển dụng ngừoi ta nhắm vào trình độ hiểu biết về chuyên môn của mình hay chú trọng vào các kĩ năng trong đời sống nhỉ..
      Theo mình đựoc biết có một số bạn học rất giỏi nhưng kĩ năng giao tiếp,ứng xử hơi kém...!
      Bất kể việc j cũng có thể làm được....Nếu chưa làm được thì chắc chắn là do bạn đã chưa làm đúng phuơng pháp..!

Comment

Nguyên văn bởi tuanlinh2604 Xem bài viết
        Cho mình hỏi là 1 ngừoi kĩ sư điện cần có kĩ năng và kiến thức j để đạt tới mức lương như vậy...tính cho cả 2 trường hợp làm cho Việt Nam và làm cho nước ngoài.

Cần phải có doanh số thu nhập lớn,tối thiểu đem lãi về cho cty 20 triệu để trả lương cho mình.Muốn có lương 50 triệu còn ghê ghớm hơn nữa.
        Lần đầu tiên tôi thấy kỹ sư điện tử mơ lương 20 triệu /tháng trong tình hình hiện nay.Chúc bạn mơ được dài dài giấc mơ này

Comment

Cứ nằm đấy mà mơ . nhà nước trả lương cho tiến sỹ giáo sư , nhà khoa học bao nhiêu một tháng bạn biết không ?
          không ai cho không ai cái ji hết . bạn phải làm lợi cho người ta 100tr/tháng người ta mới trả bạn 20tr /tháng .
          kỹ sư như bạn không định hướng nổi cho mình và không biết mình cần ji thiếu ji mà cũng dám đỏi hỏi mức lương 20-50tr/tháng
          Last edited by viettien123; 01-12-2011, 13:49.
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

5 triệu còn chưa dám mơ đây :S

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
              Cứ nằm đấy mà mơ . nhà nước trả lương cho tiến sỹ giáo sư , nhà khoa học bao nhiêu một tháng bạn biết không ?
              không ai cho không ai cái ji hết . bạn phải làm lợi cho người ta 100tr/tháng người ta mới trả bạn 20tr /tháng .
              kỹ sư như bạn . không định hướng nổi cho mình và không biết mình cần ji thiếu ji mà cũng đỏi hỏi mức lương 20-50tr/tháng
              Đến việc mơ ước và định hướng cho cuộc sống còn không làm được,thì đừng mong bao jo kiếm được số tiền như thế..!---->đó là ý kiến của e..!

Comment

bạn chiệu khó di cư sang Canada/US thì may ra... đi làm công cũng có thể đạt được mức lương đó.
                Mãi đi tìm vàng.

Comment

công ti lãi nhiều thì lương bạn sẽ cao. kỹ năng mềm rất quan trọng . theo mình là vậy
                  Người ước mơ để chốn tránh thực tế.
                  Kẻ ước mơ để thay đổi thực tại vĩnh viễn.
                  ~~Sochiro Honda~~
                  Phone: 01693268565
                  Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi MaBatTu Xem bài viết
                    công ti lãi nhiều thì lương bạn sẽ cao. kỹ năng mềm rất quan trọng . theo mình là vậy
                    Mình có bà chị làm bên Vietel...Mà Vietlel thì lãi thôi rồi luôn.Chị đó bảo là mấy thằng kĩ thuật ở VT 1 tháng nó lãnh gần 20tr...!

Comment

Mình có bà chị làm bên Vietel...Mà Vietlel thì lãi thôi rồi luôn.Chị đó bảo là mấy thằng kĩ thuật ở VT 1 tháng nó lãnh gần 20tr...!
                      bạn cũng nên biết là người ta đã làm bao nhiêu năm rồi? bao nhiêu năm là kinh nghiệm đấy, mới ra trường dễ gì có mức lương 20tr.
                      Mãi đi tìm vàng.

Comment

trước tiên bạn phải nghĩ sau khi ra trường thì làm sao có thể thu nhập 7tr/thang ,thì sau đó bạn tự khắc biết làm sao mà kiếm được 20tr/tháng (mình đi làm 3 năm rồi mà chưa chạm nổi mốc 6tr)

Comment

minh chua ra trường, làm mới 5tr/48h/thang
                          tức là ng ta phải có lợi khủng thì mình mới bé bé
                          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                          092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi thuannhat Xem bài viết
                            trước tiên bạn phải nghĩ sau khi ra trường thì làm sao có thể thu nhập 7tr/thang ,thì sau đó bạn tự khắc biết làm sao mà kiếm được 20tr/tháng
                            Thanks...!Câu trả lời hay nhất....Nhưng làm sao để chạm mức 7tr nhỉ...?

Comment

Thanks...!Câu trả lời hay nhất....Nhưng làm sao để chạm mức 7tr nhỉ...?
                              7 tr/tháng thì nhiều cty có thể trả cho bạn. Bạn có thể lên các trang tìm việc để tìm hiểu yêu cầu của họ. Cái quan trọng là bạn phải biết được giá trị thực sự của bạn trên thị trường lao động.
                              Có những bạn không đánh giá được giá trị lao động của mình cũng là nguyên nhân bị rớt trong đợt tuyển dụng. Một là đòi mức lương thấp hơn giá trị bản thân, khi đi làm tỏ ra chán nản vì lương thấp nên nhảy việc. Hai là đòi mức lương cao hơn giá trị bản thân, hoặc là bị rớt ngay hoặc là được tuyển dụng vào làm nhưng thử việc được vài tuần thì bị đuổi việc, người sử dụng lao động thì tặc lưỡi tiếc tiền vì mua phải món hàng dỏm.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanlinh2604 Tìm hiểu thêm về tuanlinh2604

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X