Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm biến lạnh (sò lạnh) tủ lạnh Panasonic mua ở đâu?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm biến lạnh (sò lạnh) tủ lạnh Panasonic mua ở đâu?

Chào mọi người,

Tủ lạnh nhà mình nó không còn lạnh như trước nữa, mình có điều tra thì khả năng cái cảm biến này nó hư. Mọi người có ai biết mua ở đâu không chỉ mình với.
    Mình có chạy ra tiệm sửa máy lạnh mà người không bán linh kiện.
    Có chỗ nào ship COD cũng được

Dạ anh ra chỗ bán đồ điện lạnh bảo họ bán cho CON ÂM tủ lạnh ấy. Thường thì nó dạng dẹt bằng 2 đầu ngón tay ạ. Anh về cắt dây nối vào cái giác cắm của linh kiện bị hỏng. Về trực quan thì e thấy nó giống cầu trì hơn là con âm ( cảm biến nhiệt độ lạnh. Ko phải sò lạnh ạ)...

Comment

Con cảm biến giàn lạnh đó hỏng thì tủ nó không ngắt cứ chạy liên tục thì phải mát hơn chứ, tủ vẫn chạy mà mát ít thì phải kiểm tra nếu không bục giàn thì kiểm tra thiết bị khác bạn nhé.

Comment

Ko a ơi. Hỏng con gì thì cũng đều hết lạnh ạ...

Comment

Phải biết rõ linh kiện và đo đạc cẩn thận thì mới chắc linh kiện có hư hay không chứ điều tra thì chắc gì đã hư . Kém lanh là do lốc yếu , thiếu ga .

Comment

Nguyên văn bởi MrAnhKieu Xem bài viết
            Chào mọi người,

Tủ lạnh nhà mình nó không còn lạnh như trước nữa, mình có điều tra thì khả năng cái cảm biến này nó hư. Mọi người có ai biết mua ở đâu không chỉ mình với.
            Mình có chạy ra tiệm sửa máy lạnh mà người không bán linh kiện.
            Có chỗ nào ship COD cũng được
            Tủ lạnh (Panasonic) nhà mình cũng đang bị hiện tượng này. Mình đo điện trở con này ở nhiệt độ môi trường khoảng 1.5k, ngâm vào nước đá đo khoảng 10k. Mình nghĩ: khi VXL kích hoạt chế độ xả tuyết thì khi tuyết tan hết nhiệt độ tăng làm điện trở nó giảm xuống và tín hiệu được gửi về VXL để ngắt điện điện trở xả tuyết.
            Tủ lạnh nhà mình đã kiểm tra trans kích rơ le cho điện trở xả tuyết và phần xả tuyết hoạt động bình thường, nhưng máy không tự xả tuyết nên có thể con này bị hỏng nên điện trở bình thường của nó không phải 1.5k.
            Anh em cho mình xin giá trị chính xác của nó với ạ.

Comment

mình mới thay xong. mình mua ngoài tiệm điện lạnh về thay. nói họ là mua con sò âm, nó có nhiều loại tủ anh hiệu gì thì mua sò đó. ngoài tiệm ko bán thì anh lên trên trang sendo cũng có bán online. đây là video mình thay con sò lạnh nè. https://www.youtube.com/watch?v=TlHrTPeaSb8

Comment

tủ nhà mình cũng bị giống vầy, có điều nó là tủ lạnh Lg không phải Panasonic

Nguyên văn bởi riap

Tủ lạnh nhà mình cũng đang bị hiện tượng này. Mình đo điện trở con này ở nhiệt độ môi trường khoảng 1.5k, ngâm vào nước đá đo khoảng 10k. Mình nghĩ: khi VXL kích hoạt chế độ xả tuyết thì khi tuyết tan hết nhiệt độ tăng làm điện trở giảm xuống, tín hiệu gửi về VXL ngắt điện điện trở xả tuyết. Tủ panasonic nhà mình đã kiểm tra trans kích rơ le cho điện trở xả tuyết và phần xả tuyết hoạt động bình thường, nhưng máy không tự xả tuyết nên có thể con này bị hỏng nên điện trở bình thường của nó không phải 1.5k.
                Anh em cho mình xin giá trị chính xác của nó với ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

MrAnhKieu Tìm hiểu thêm về MrAnhKieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X