Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần mua RJ45 có biến áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cái này giống mình cho PTH thế nhỉ?
    gia thế nào vậy đc Minh?
    Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
    Máy giặt
    Lò vi sóng
    Bếp từ.
    Tủ lạnh.
    Điều hòa

Comment

Nguyên văn bởi MinhHa Xem bài viết
      cái này giống mình cho PTH thế nhỉ?
      gia thế nào vậy đc Minh?
      Các bác mua lẻ xin vui lòng trả 45K

các bác mua nhiều xin vui lòng...call

Comment

Bác Minh nhanh chân thật. Nhớ bán kèm R 49.9 Ohm nha bác.
        “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
          Bác Minh nhanh chân thật. Nhớ bán kèm R 49.9 Ohm nha bác.
          thấy bọn mikroE nó dùng con 51 Ohm chắc cũng ok thôi.

Tặng Footprint cho các bác đây- độ chính xác đến 0.01mm đấy
          Attached Files

Comment

he he, cung vừa mới làm với cái này xong, được bên chỗ anh MH tặng cho một cái. Cũng khá ngon, nhưng giá 45K thì có vẻ hơi chát đấy.
            Còn về con trở 49.9,mạch tôi dùng loại 47 vẫn chạy ngon. Đang tính thử loại đầu RJ45 không cần biến áp, nếu cái này vẫn chạy ngon lành thì sẽ có nguồn cấp RJ45 chỉ có 3k một cặp đực-cái.
            Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
            CallerID, Cảnh báo BTS, ...
            0988006696
            linhnc308@gmail.com
            http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Cái anh đưa Linh cũng là HR911102A đấy chứ.
              cần 47 là OK rồi. Không quan trọng lắm cái R này đâu. Nó để phối hợp trở kháng 50 ôm. Nhưng làm cái này có ai đi cáp xa hàng trăm mét đâu.

Biến tần
              Máy giặt
              Lò vi sóng
              Bếp từ.
              Tủ lạnh.
              Điều hòa

Comment

Nhưng muốn hỏi bác Minh tý. Sao bác có cái BA giống y chang vậy nhỉ? Đành rằng là cùng 1 thằng làm. Vì HR cho mình làm dist tại VN mà lại thấy Bác có nên hỏi. Sorry nhé.

Biến tần
                Máy giặt
                Lò vi sóng
                Bếp từ.
                Tủ lạnh.
                Điều hòa

Comment

hàng này cũng hot dữ vậy ah

Comment

Nguyên văn bởi MinhHa Xem bài viết
                    Nhưng muốn hỏi bác Minh tý. Sao bác có cái BA giống y chang vậy nhỉ? Đành rằng là cùng 1 thằng làm. Vì HR cho mình làm dist tại VN mà lại thấy Bác có nên hỏi. Sorry nhé.
                    Sorry MH, bác nói thiệt hay chơi?

Mình cũng nhận dc email đại loại như: "...now is seeking for distributor in Vietnam " và "if you are interested to be distributor in Vietnam, please contact with me..."

Comment

Các bạn ở TpHCM mua lẻ có thể đến www.chipletran.com để mua, giá tham khảo 40k/1 chiếc (RJ45 có biến áp + Leds).

www.pduytech.com

Comment

Nguyên văn bởi d600 Xem bài viết
                        hàng này cũng hot dữ vậy ah
                        Trong 2 tuần nữa sẽ có Module SERIAL_ETHERNET đáp ứng nhu cầu ngâm cứu của anh em
                        • Hỗ trợ giao tiếp SPI-dsPIC, SPI-PIC, SPI-AVR và SPI-8051.
                        • Điện áp 3v3/5V (select) tùy theo điện áp cung cấp của Microcontroller

Bác nào có nhu cầu có thể đăng ký trước qua email tminh@tme.com.vn

Hình dạng, chức năng và kích thước như hình kèm theo:
                        .
                        Attached Files

Comment

Cái mạch này của TME nhìn sơ đồ nguyên lỹ giống với mạch của MikroE thì phải. Thực ra không cần thiết dùng đến con IC đệm. Khi giao tiếp với IC PIC dù là 3V3 hay 5V thì đểu có thể nói trực tiếp các chân SPI của ENC và PIC với nhau, vẫn đảm bảo giao tiếp tốt. Điều này đã được test với cái bo mạch Ethernet của tui đã làm (xem hình bên dưới).
                          he he, như vậy là giảm giá được 3K/mạch rồi đấy .
                          Attached Files
                          Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
                          CallerID, Cảnh báo BTS, ...
                          0988006696
                          linhnc308@gmail.com
                          http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Nguyên văn bởi linhnc308 Xem bài viết
                            Cái mạch này của TME nhìn sơ đồ nguyên lỹ giống với mạch của MikroE thì phải. Thực ra không cần thiết dùng đến con IC đệm. Khi giao tiếp với IC PIC dù là 3V3 hay 5V thì đểu có thể nói trực tiếp các chân SPI của ENC và PIC với nhau, vẫn đảm bảo giao tiếp tốt. Điều này đã được test với cái bo mạch Ethernet của tui đã làm (xem hình bên dưới).
                            he he, như vậy là giảm giá được 3K/mạch rồi đấy .
                            Bác nói vậy biết ngay bác là người chủ quan (hay tiết kiệm?)

Cái bác đang dùng là do PIC và Ethenet cùng dùng chung điện áp thì cần gì đệm? Còn module của mình dùng giao tiếp với các loại Development khác nhau do vậy nó phải đáp ứng được tương đồng về điện áp.

Mạch như của bác có thể chạy được nhưng bao lâu thì chưa dám bàn. Không tương thích về điện áp có thể làm hư bo mạch phát triển hoặc hư bo mạch Ethernet

Tiếc gì 3K mà không cố gắng làm cho tốt...hehe

Comment

Có bác nào test thử để board Ethernet của mình chạy 1 ngày trời chưa? Ngồi trên công ty lâu lâu refresh cái link một phát chiều về còn chạy mới là được. Chắc ăn để chạy 1 tuần xem thế nào. Nếu không rảnh bấm refresh thì anô em gởi cho cái tool test tự động (web stress test).
                              “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Mạch em làm chạy cả tuần ko vấn đề gì, mời các bác test thử , đây là demo của mikroC
                                http://tram2.dnsalias.net:8080/

Comment

Về tác giả

Collapse

1504 Tìm hiểu thêm về 1504

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X