Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần 1 bạn làm 1 cái mạch cũng không có gì khó khăn lắm

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần 1 bạn làm 1 cái mạch cũng không có gì khó khăn lắm

Tình hình là mình cần làm 1 mạch điện (Càng nhỏ càng tốt) để khi mình cắm vào cổng usb thì cái mạch đó 1 đầu ra sẽ cắm với 1 cái đèn của mình.

Và khi chạy có 2 file là bat.exe và tắt.exe . Khi click vào bat.exe thì đèn sáng và click vào tat.exe thì đèn tắt.

Chỉ đơn giản thế thui..
    Chú ý. Chương trình càng đơn giản ít phải cài đặt những thứ ko cần thiết càng tốt..

bác nào làm gọi cho mình số 0987.990.226 Nếu làm 1 cái đầu tiên ok thì sau này mình sẽ cần đến 1 số lượng rất lớn (Khi đó con số lên ko phải là 100 mà thậm chí là rất nhiều.)
    Vậy bác nào làm thì gọi cho mình.

Chú ý .
    |

Nguyên văn bởi tudonghoa47 Xem bài viết
    Tình hình là mình cần làm 1 mạch điện (Càng nhỏ càng tốt) để khi mình cắm vào cổng usb thì cái mạch đó 1 đầu ra sẽ cắm với 1 cái đèn của mình.

Và khi chạy có 2 file là bat.exe và tắt.exe . Khi click vào bat.exe thì đèn sáng và click vào tat.exe thì đèn tắt.

Chỉ đơn giản thế thui..
    Chú ý. Chương trình càng đơn giản ít phải cài đặt những thứ ko cần thiết càng tốt..

bác nào làm gọi cho mình số 0987.990.226 Nếu làm 1 cái đầu tiên ok thì sau này mình sẽ cần đến 1 số lượng rất lớn (Khi đó con số lên ko phải là 100 mà thậm chí là rất nhiều.)
    Vậy bác nào làm thì gọi cho mình.

Chú ý .
    chú ý 2 file bat.exe và tat.exe là 2 file chương trình chứ ko phải file giao diện nhé
    |

Comment

chú ý 2 file bat.exe và tat.exe là 2 file chương trình chứ ko phải file giao diện nhé
      cực khó chứ ko phải dễ đâu.đầu tiên cần giao tiếp nhận thiết bị.sau đó 2 chân giao tiếp usb sẽ phải xuất mức cao hoặc mức thấp để điều khiển tắt mở của đèn.nói chung là chả dễ tý nào.chắc sản phẩm điều khiển đèn này ko thương mại đc đâu.cần 1 công tắc nhỏ là tắt mở đc rồi
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

sản phẩm nầy có chi đâu mà thương mại?người ta xài công tắc bật dc rui mất công mua sp tốn tiền hơn, rui mỗi lần muốn mở lại phải mở máy tính bật đèn==

Comment

Cũng chả khó tí nào, làm chút thủ thuật trên software trên PC là ok ngay ấy mà.

Theo như đơn đặt hàng của bác, nếu bác đặt 1 cái, em sẵn sàng làm cho bác với giá 10M, khi nào bác làm cỡ 100 cái thì chỉ còn 1M/1 cái. Bác ok thì order em, không ok thì em đi chỗ khác kiếm ăn )

Comment

Nguyên văn bởi pk178 Xem bài viết

Theo như đơn đặt hàng của bác, nếu bác đặt 1 cái, em sẵn sàng làm cho bác với giá 10M, khi nào bác làm cỡ 100 cái thì chỉ còn 1M/1 cái. Bác ok thì order em, không ok thì em đi chỗ khác kiếm ăn )
            ông bạn chém thé ai dám làm nữa
            10M=laptop cori5 ròi

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
              cực khó chứ ko phải dễ đâu.đầu tiên cần giao tiếp nhận thiết bị.sau đó 2 chân giao tiếp usb sẽ phải xuất mức cao hoặc mức thấp để điều khiển tắt mở của đèn.nói chung là chả dễ tý nào.chắc sản phẩm điều khiển đèn này ko thương mại đc đâu.cần 1 công tắc nhỏ là tắt mở đc rồi
              Ku này không biết trình thế nào. Mình là dân cntt lên ko có thời gian phần cứng lắm. Nhưng đơn giản mà các bạn. 2 file kia. các bạn có thể cho là 2 form chẳng hạn. rồi khi click bat.exe thì nó sáng đèn rồi ẩn form đó đi. Tức là cái form sẽ ko bao giờ hiện lên. Còn 2 file exe chính là dịch khi các bạn compile chương trình ra thôi mà.. hix hix. Còn về cắm usb. các bạn có thể dùng 1 dây chuyển là ok mà.
              |

Comment

Nguyên văn bởi pk178 Xem bài viết

10m là 10 nghìn hả bác. Nếu là 10milion gì đó triệu ấy. thì công nhận. bác là nhất. có bạn gọi mình bảo làm 400nghin kìa. bác xem lại kiến thức đi nhé
                |

Comment

Ku này không biết trình thế nào. Mình là dân cntt lên ko có thời gian phần cứng lắm. Nhưng đơn giản mà các bạn. 2 file kia. các bạn có thể cho là 2 form chẳng hạn. rồi khi click bat.exe thì nó sáng đèn rồi ẩn form đó đi. Tức là cái form sẽ ko bao giờ hiện lên. Còn 2 file exe chính là dịch khi các bạn compile chương trình ra thôi mà.. hix hix. Còn về cắm usb. các bạn có thể dùng 1 dây chuyển là ok mà.
                  ô hô ở đó mà bác nói lấy 1 gây chuyển ra. bác giỏi bác làm đi. bác muốn làm thì bác phải code chương trình cho pic. ôi nhức đầu vãi chưỡng. rồi code phần mềm cho máy tính. giá tiền để minh kinh kiện là gần 200k rồi đấy cho 1 mạch. mà làm với số lựợng ít thì giá phải rất cao.

400k chú mua được cái phần cứng
                  email:
                  chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Lạy hồn. Đâu chỉ cần phần mềm là xong. Ít ra phải có "cái gì đó " giao tiếp với cổng usb để thực thi lệnh tắt mở đèn nữa ạ.
                    Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi binhcddt09b Xem bài viết
                      sản phẩm nầy có chi đâu mà thương mại?người ta xài công tắc bật dc rui mất công mua sp tốn tiền hơn, rui mỗi lần muốn mở lại phải mở máy tính bật đèn==
                      Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                      Lạy hồn. Đâu chỉ cần phần mềm là xong. Ít ra phải có "cái gì đó " giao tiếp với cổng usb để thực thi lệnh tắt mở đèn nữa ạ.
                      PIC18F2550 giao tiếp USB điều khiển led - PIC Vietnam
                      |

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                        PIC18F2550 giao tiếp USB điều khiển led - PIC Vietnam
                        |

Comment

chú tìm đúng bài rồi đó, nhưng chú biết cái giá để làm một sản phẩm có thể gọi là đặt làm nó mắc hơn là đi mua cái có sẵn, còn nếu chú có thời gian thì tự tìm hiểu và DIY đi

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                            chú tìm đúng bài rồi đó, nhưng chú biết cái giá để làm một sản phẩm có thể gọi là đặt làm nó mắc hơn là đi mua cái có sẵn, còn nếu chú có thời gian thì tự tìm hiểu và DIY đi
                            TÚm lại bác nào làm thì cho cái giá hợp lý. anh em sinh viên với nhau. ĐỪng chém chặt kinh quá thế thôi
                            |

Comment

Mấy giải pháp này vẫn quá đắt.

Nếu bài toán của bạn chỉ là điều khiển 1 con led thì tốt nhất mua 1 con chuyển đổi USB-RS232 (dăm chục nghìn) về rồi điều khiển bằng 1 chân như DTR chẳng hạn. Bạn chỉ cần nối LED với điện trở vào đúng chân, xong viết code trên PC để điều khiển chân đó là xong. (Không rõ cái bóng đèn bạn viết ở post đầu tiên thuộc loại gì => phần đóng mở cái đèn này có thể phức tạp hơn giao tiếp USB nhiều...)

Code nó như thế này này (lấy từ internet)
                              Code:
                              serialPort.DtrEnable = true; //High
                              currentThread.Sleep(1000);
                              serialPort.DtrEnable = false; //Low
                              currentThread.Sleep(1000);

Comment

Về tác giả

Collapse

tudonghoa47 Tìm hiểu thêm về tudonghoa47

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...