Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tâm sự cùng vuthaonguyen

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thế cái vụ đau xương đau cốt của VTN sao rồi?
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
      Thế cái vụ đau xương đau cốt của VTN sao rồi?
      à ngon lành cành đào rồi. dạo này luyện yoga mà ngày mai 15-04 sinh nhật em
      Em mong tất cả mọi thứ quay trở về nguyên vẹn với em

Comment

• Hôm nay 17 rồi Nguyên ơi! Sao rồi?

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

• Vàng Son Một Thưở Yêu Em - Vũ Quốc Việt
          Mưa đã qua... mùa xuân nghe nắng ấm lại về...
          Anh đã xa... rồi anh cũng đứng nhìn lại mình...
          Em chính em... người mang cho anh lắm những ngọt ngào
          Qua tháng năm... và anh đã hiểu thật nhiều
          Em biết không... từ ngày yêu em... là ngày in dấu những nấc thang vàng son.
          Vàng son một thuở yêu em... vàng son bờ bến ru êm
          Yêu nhau từ thuở ban mai hàn vi đơn sơ cho đến khi bạc đầu phai dấu
          Vàng son một thuở lên ngôi... lòng nghe tự hỏi trong tôi
          Ơn em tạ lỗi trên môi... tình lớn lao hơn cuộc đời.. !!!
          Gửi Nguyên cho chút tình... phai.
          |

Comment

• Hội ngộ rồi chia li
            Cuộc đời vẫn thế

Comment

• Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
              Mình viết cho vui thế thôi chứ mình không thiếu bạn gái trầm trọng đâu, nhưng tìm ra được một người con gái ngoan, và chung thủy thật hiếm
              Mình cũng vừa chia tay một mối tình xong
              Mình đã gìn giữ cho người ta những điều tốt đẹp nhất, nhưng người ta lại tự đánh mất chính bản thân(chuyện thế nào thì dài dòng lắm)
              "ta không phụ người nhưng người lại phụ ta"
              Cũng buồn đôi chút thôi. Chỉ tiếc là sống đứng đắn ở đời, luôn sợ gây đau khổ cho người khác thì chẳng được gì.
              Dạo này nhiều chuyện buồn trong cuộc sống nên ít nghiên cứu điện tử, đi chợ linh kiện cũng dửng dưng

Em chào bác, đọc nhiều bài bác viết về kỹ thuật cho anh em em rất khâm phục bác, trong chuyện tình cảm em cũng khâm phục bác luôn ! Bác có tâm giữ cho người ta là tốt, bây giờ bọn em là hơi bị khó.. tại hoàn cảnh nó xô đẩy bác ạ . Em đùa bác tí thôi nhưng người chung thuỷ em thấy không thiếu đâu chỉ có điều là họ không sắc nước hương trời lắm thôi. Em nói vậy cũng là dưa vào kinh nghiêm yêu của em . Hồi trươc em cũng như bác, chi chăm chăm vào mấy em cỡ hoa khôi trong trường, tán được rồi thì hãnh diện lắm nhưng mà khó giữ thật bác ạ, đi đâu xa là cứ không yên tâm . Thế rồi nỗi lo ấy cũng thành hiện thực, họ bay theo gã khác . Sau đợt đấy em cũng buồn ghê gớm, toàn rượu với bia nhưng sau tỉnh lại thì thấy em may bác ạ, mà bác cũg may giống em vì nó bỏ mình khi chưa lấy nhau chứ lấy nhau rồi nó lại theo giai thì khổ anh em mình. Với lại suy cho cùng nó đếch yêu mình nên nó mới thế !!! Chứ yêu đương đếch gì mà xa mình vài buổi lại cặp kè với thằng khác ngay được ??? Cái ngữ ấy các cụ già khuyên em là nên bỏ sớm cho được nhàn cái tâm về sau bac ạ. Bây giờ em chọn một em bình bình thôi, miễn là em yêu mình thật lòng, mà em ngẫm ra những em này thường rất chung tình với mình Em hiên tại của em nói chung thì không hề đạt các tiêu chuẩn về người yêu của em trước kia đâu nhưng mà an toàn, được cái ngoan, chung thủy (em nhờ mấy thằng ban thử mấy lần, kekeke ). Em nói vây ý khuyên bác cũng hạ bớt các tiêu chuẩn xuống, hàng chung thuy, ngoan ngoãn nhiều lắm bác ạ. Nói thật bây giờ nhìn mấy em xinh xinh, õng ẹo em chỉ liếc từ xa, ngắm cho nó vui mắt thôi, ko lấy, mấy cái ngữ đấy … chỉ được cái vỏ, xài hàng này không bền, tâm can mấy em này chán lắm, không 1 lòng với mình anh ạ. Thôi, vài dòng tâm sự với bác như vây, thành tâm chúc bác sớm được .. sướng như em
              Bao giờ tìm được 1 em hiền lành, ngoan ngoãn thì báo cho anh em vui nhé ! Ko tìm được thì bác pm cho em, em giúp, hội bạn của người yêu em cũng toàn em ngoan ngoãn đáo để, ngoan hiền, ngoan cá tính, ngoan mạnh mẽ có cả . Tiện đây bác nào cần em hỗ trợ về đường tình duyên thì em cũng sẵn sàng giúp .

Ah, mà sao bác lại đổi sang câu "Những kẻ gây cho người khác đau khổ.Phải nhìn thấy chết thê thảm mới tin có luật nhân quả" --> nghe mất phong độ bác Vuthaonguyen cua em qua' . Chơi lại câu cũ di bac' !

Comment

• chiều buồn, lôi đàn ghi ta ra đánh. Đã lâu rồi mới chơi món này. Lại dạo mấy bài nhạc Trịnh...Là là là mi fá mi mi. Hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi. Từng hợp âm rải buồn buồn.Mà ngoài trời đang mưa mình ghét trời mưa lắm. Chả hiểu sao những thằng bạn mình chơi là đều buồn. thằng nào cũng mang trong mình những nỗi buồn. Cứ mỗi lần nhậu nhẹt về là buồn. Toàn thằng sống tử tế với anh em, sống tốt với đời để rồi toàn gặp trớ trêu, lại cả thằng chả thiếu thứ gì nữa chứ. Đúng là ngưu tầm ngưu mã tầm mã.Đúng là vết thương về tâm hồn còn đau hơn thể xác.Mình hay hỏi những người kinh nghiệm"Có bao giờ trong cuộc đời này bác ân hận vì những gì mình đã làm chưa" người thì bảo có nhiều người thì bảo chẳng có gì cả".cuộc đời thật là phức tạp.
                Bạn mình hôm nọ sau khi hút xong điếu thuốc ném vỏ bao vào thùng rác. Bảo cho nó vào 3R. Mày nghĩ thế thì được, tao không nghĩ thế đâu.
                A cũng không biết có số phận không. có người bảo nhân duyên anh trắc trở. anh cũng không tin lắm đâu. và anh muốn chứng tỏ là điều này sai giờ ngẫm lại mới thấy là có nhiều điều bí ẩn.
                Và anh vẫn luôn hi vọng một điều gì đó sẽ xảy ra thú vị, và vì một lí do nào khác mà chúng ta chia tay. Thì anh tin cuộc đời này luôn có sự mầu nhiệm
                A đã từng số bao nhiêu năm nhàm chán buồn tẻ rồi, và anh đã nói cuộc sống không có điều kì diệu đâu.
                Một con bé lớp 11 đã hỏi anh rằng anh ơi Anh có tin có điều kì diệu không vì lúc đó nó cũng chán tất cả, và anh lại khuyên nó hãy tin cuộc sống có điều kì diệu thì nó sẽ kì diệu.một câu an ủi vu vơ thôi.
                Và mấy hôm sau nó nói với anh"Anh ơi cuộc sống có điều kì diệu anh ạ" và nó nói với anh em mong điều đó sẽ xảy ra với anh

Lại còn cô bé tên Hạnh nữa chứ. Cô bé này dạy toán nhưng mẹ dạy văn tặng mình mấy câu
                Ta trốn cuộc đời tìm đến với men say
                Nào biết đâu đang giết mình trong men rượu
                Đâu thể mãi lẩn trốn cuộc đời như vậy
                phải đối diện thôi đủ cay đắng ngọt bùi
                094xxxxxxx
                Đành rằng sau những nỗi đau con người ta phải đứng lên. Ngày xưa mình hay trêu em bằng 2 câu thơ mình chế
                Nếu mà không lấy được T
                Thì anh cắt tóc đi tu trọn đời
                em còn bảo anh a mà ko lấy đc em thì cũng ko đc yêu ai khác nhé(em ác quá đấy> hiiiiiiii
                Và rồi em bảo a nhớ nhé. Hiiiiiii. Cái này anh không dám hứa đâu. A đi tu tại gia thôi. A đi tu mà bắt kiêng bia rượu, ăn nhậu là toi. Bạn a nó bảo mày đi tu loạn chùa có mà TU HÚ
                Thôi viết đến đây. Ngày mai trời lại sáng và không mưa
                Last edited by vuthaonguyen; 01-05-2008, 19:04.

Comment

• Cậu Vuthaonguyen nay,sao kh thấy post bài hay cho anh em học hỏi mà thấy chổ nào có buôn dưa lê,cãi nhau,thơ thẩn,...rồi mấy chuyện tình cảm nhăng nhít là có mặt cậu thế???

Ở đời hoàn cảnh mỗi người khác nhau,nếu cậu nghĩ đời mình éo le thì chưa chắc chỉ mình cậu éo le,nếu cậu nghĩ đời mình khổ thì chưa chắc mình cậu khổ,nếu cậu nghĩ mình có nhiều tình cảm hơn người khác thì cũng nên nghĩ lại nhé....Trong thế giới với 8 tỉ người này,mỗi người có một hoàn cảnh khác nhau chứ kh ai giống ai.Tạo hóa đã sắp đặt mọi thứ và chúng ta kh thể thay đổi được.Có chăng là bản thân ta tự cải biến để vươn đến điều cao nhất trong khà năng của ta...

Là thằng đàn ông ở đời cần phải đứng hiên ngang cho dù có sóng to gió bão.Nếu bạn đã có kiến thức thì hãy mang ra giúp đỡ người khác.Còn chuyện tình cảm,nó thật sự quan trọng nhưng cần phải cân đối để thăng bằng với cuộc sống.Hi vọng Cậu hiểu ý mình!
                  Hôm nay phải hơn hôm qua và thua ngày mai!

Comment

• Hơ các bác làm em ...buồn rồi đấy!Tự nhiên cái kí ức làm nên tên nick của em lại hiện về.
                    Khổ ghê!

Comment

• Nếu hận đàn bà thì nên đi yêu đàn ông hahahahhahaha kekekekekeke

Comment

• Vũ thảo Nguyên ơi.
                        Tình hình yêu đương thế nào rồi ?
                        Quên được tình cũ chưa?
                        Tìm được em nào mới chưa ?
                        Em cao 1m... năng ....kg
                        Sinh năm 19....
                        Em hợp tuổi con gì ?
                        Để anh giới thiệu cho. HN có hơn 2 triệu phụ nữ cơ mà

Comment

• Nguyên văn bởi trần xuân Xem bài viết
                          Vũ thảo Nguyên ơi.
                          Tình hình yêu đương thế nào rồi ?
                          Quên được tình cũ chưa?
                          Tìm được em nào mới chưa ?
                          Em cao 1m... năng ....kg
                          Sinh năm 19....
                          Em hợp tuổi con gì ?
                          Để anh giới thiệu cho. HN có hơn 2 triệu phụ nữ cơ mà
                          Hi. cảm ơn các anh em nhé.Hôm nọ vừa rồi em làm bữa nhậu mời mấy đứa em quen trên dientuvietnam.net đến chơi đấy anh em ạ.Rất là vui

Em á
                          Xét về bản mệnh Hải trung kim() xét về tam hợp tuổi TỊ DẬU SỬU
                          thuộc hành KIM là hợp
                          có mấy phương pháp so đôi tuổi e cũng nói cho mọi người biết
                          Lấy vợ nên chọn NGŨ HÀNH SINH MỆNH
                          ví dụ em mệnh KIM nên chọn mệnh THUỶ hoặc THỔ nhưng mệnh THỔ hay hơn vì nó sinh mệnh KIM nên mình ít bị hao
                          cùng lắm là 2 mệnh Tương hoà nhau
                          hoặc
                          xét về CAN CHI
                          GIÁP ẤT Mộc
                          Bính Đinh HOẢ
                          CANH TÂN THỔ
                          NHÂM QUÍ KIM
                          MẬU KỈ THUỶ
                          ke ke
                          xét về ngũ hành thì Ất phá Kỉ nên con kia sợ em lém
                          PHẦN CHI
                          hợi tý:THUỶ
                          thìn tuất sửu mùi:thổ
                          tỵ ngọ:hành hoả
                          thân dậu:hành kim
                          dần mão:mộc
                          hoặc xét về TAM HỢP tuổi
                          như THÂN TÝ THÌN
                          HỢI MÃO MÙI
                          TỊ DẬU SỬU
                          DẦN NGỌ TUẤT
                          hiiiiii
                          rỉ tai các bác biết nhé.hi vọng nó sẽ giúp đỡ đc các bác phần nào, đã là số phận thì khó tránh lắm.

Comment

• Hiicic iciic

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
                            Nếu hận đàn bà thì nên đi yêu đàn ông hahahahhahaha kekekekekeke
                            Em có nói hận con gái đâu.Anh em nào mà đi tăm tia cưa cẩm đàn bà thì chắc chắn :
                            A-Là hàng chính hiệu TK(Tồn Kho).
                            B-Chổng mông vào quá khứ để bước thêm bước nữa.
                            C-Luyện Thiết bố sam,không sợ bị người khác "đồ sát" vì dám "ks"!
                            D-Tất cả các đáp án trên!

Comment

• Ớ ! thế là cậu vớ phải nạ dòng chăng ? Chia buồn . hic hic hic . Hông sao , sách có câu : Giầy cũ êm chân .

Comment

• Chúc mừng dtvn.net có một young pilot. Hy vọng cái bà Diệp tậu xe triệu đô ở HCM cũng bắt chước bầu Đức mua air plane về thuê cậu lái nhé.
                                “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Về tác giả

Collapse

neo9x Tìm hiểu thêm về neo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X