Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tâm sự cùng vuthaonguyen

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tâm sự cùng vuthaonguyen

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
    HIIIIIII
    ANH PHANTA suy luận siêu phết có thể là do chất lượng của xuyến ấy. Em có lần dùng cái xuyến lấy trên MAINBOARD máy tính tưởng nó tốt ai ngờ cũng bị như anh hiiiiii. Giảm trở đến 220 OHM là OK. Mà cái xuyến này em nhiều lắm anh thích em cho mấy cái. Em toàn dùng xuyến nhỏ thôi anh à. Xuyến ở chấn lưu của anh chắc kém nên mới thế. Anh có thể lấy những xuyến có hình lõi chỉ ở trong nguồn Máy tính hay trên các BO của TI VI nhiều lắm. HIIIIII. Hay anh cần em tặng anh 1 cái đèn PIN chơi
    Anh Phan ta ở chỗ nào của Hà Nội vậy

Ai có chị gái em gái hiền lành ngoan ngoãn giới thiệu tôi 1 tiếng nhé tôi ở Hà Nội ID và mail vtndtvt2006@yahoo.com

"chỗ anh thì chỉ có các chị già - thiếu hiền thôi" già lại ko hiền thì buồn nhỉ
    tưởng cái nết đánh chết cái đẹp
    hehe! bác nguyen ơi! em không có chị gái nhưng có cô bạn gái đã ngoài 18 dễ xương dã man....nhưng buồn cho bác là cô ấy ở đà nẵng....khó mà làm quen ....hehe..... bác vuthaonguyen này thiếu bạn gái trầm trọng nên mới rao tìm trên điẹn tử...hehe....thôi thì bà con ai có thì giới thiệu đê....để bác ấy còn an lòng mà tiếp tục hoạt động trên diễn đàn điện tử

Nguyên văn bởi neo9x Xem bài viết
    hehe! bác nguyen ơi! em không có chị gái nhưng có cô bạn gái đã ngoài 18 dễ xương dã man....nhưng buồn cho bác là cô ấy ở đà nẵng....khó mà làm quen ....hehe..... bác vuthaonguyen này thiếu bạn gái trầm trọng nên mới rao tìm trên điẹn tử...hehe....thôi thì bà con ai có thì giới thiệu đê....để bác ấy còn an lòng mà tiếp tục hoạt động trên diễn đàn điện tử
    Mình viết cho vui thế thôi chứ mình không thiếu bạn gái trầm trọng đâu, nhưng tìm ra được một người con gái ngoan, và chung thủy thật hiếm
    Mình cũng vừa chia tay một mối tình xong
    Mình đã gìn giữ cho người ta những điều tốt đẹp nhất, nhưng người ta lại tự đánh mất chính bản thân(chuyện thế nào thì dài dòng lắm)
    "ta không phụ người nhưng người lại phụ ta"
    Cũng buồn đôi chút thôi. Chỉ tiếc là sống đứng đắn ở đời, luôn sợ gây đau khổ cho người khác thì chẳng được gì.
    Dạo này nhiều chuyện buồn trong cuộc sống nên ít nghiên cứu điện tử, đi chợ linh kiện cũng dửng dưng

Comment

Mình viết cho vui thế thôi chứ mình không thiếu bạn gái trầm trọng đâu, nhưng tìm ra được một người con gái ngoan, và chung thủy thật hiếm
      Mình cũng vừa chia tay một mối tình xong
      Mình đã gìn giữ cho người ta những điều tốt đẹp nhất, nhưng người ta lại tự đánh mất chính bản thân(chuyện thế nào thì dài dòng lắm)
      "ta không phụ người nhưng người lại phụ ta"
      Cũng buồn đôi chút thôi. Chỉ tiếc là sống đứng đắn ở đời, luôn sợ gây đau khổ cho người khác thì chẳng được gì.
      Dạo này nhiều chuyện buồn trong cuộc sống nên ít nghiên cứu điện tử, đi chợ linh kiện cũng dửng dưng
      mình cũng nói đùa cho vui thế thôi! bác thông cảm....hihi! học mãi cũng phải đùa cho vui chứ ^^......chia tay là hết bác ạ....cố gắng quên người này rồi lại có người khác đến thui mà....vòng luẩn quẩn của cuộc đời

Comment

mình cũng nói đùa cho vui thế thôi! bác thông cảm....hihi! học mãi cũng phải đùa cho vui chứ ^^......chia tay là hết bác ạ....cố gắng quên người này rồi lại có người khác đến thui mà....vòng luẩn quẩn của cuộc đời
        Khó quên phết đấy. Hiiiiii Cố quên mà em vẫn thấy hơi thở anh kề bên
        Mình chỉ thua bạn bè mình ở chỗ là họ sống gấp, sống thử
        còn mình lại chọn cách sống đứng đắn, tử tế
        và mình tưởng đó là điều tốt đẹp nhưng đời không như vậy
        Chứ mình mà là kẻ vô tình thì mình không day dứt. chứ mình hoàn toàn có thể sống kiểu đó được mà
        Giờ sợ nhất là "CON GÁI"+"ĐÀN BÀ"
        giá trị biến đổi mà

Comment

Chứ mình mà là kẻ vô tình thì mình không day dứt. chứ mình hoàn toàn có thể sống kiểu đó được mà
          giá trị biến đổi mà
          Đừng vì thế mà thay đổi cách sống. Hãy làm những gì mà mình cho là đúng! Có thể nhiều người cho rằng mình ngốc, có người sẽ cho rằng anh là gàn khi khuyên em như vậy. Nhưng đời còn dài em ạ, chân lý vẫn đang phía trước.

Em đã đọc câu này chưa?

Tuổi trẻ, ta không hiểu Đạo.
          Trung niên ta nghe nhiều về Đạo nhưng chẳng muốn noi theo.
          Đến già, ta thấy chân lý của Đạo nhưng chẳng còn sức để noi theo nữa.

PT.
          Núi cao bởi có đất bồi
          Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
          Muôn dòng sông đổ biển sâu
          Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

giá trị biến đổi mà
            con gái chung thuỷ không hiếm đâu bác ạ! chỉ một bộ phận nhỏ con người như thế thui ! chẳng may bác lại gặp trúng một bộ phạn đó thui!
            em nghĩ nếu bác và chị pé ấy yêu nhau thật lòng thì chia tay chỉ là thử thách thui bác ạ!

Comment

không ai là hoàn hảo cả! cuộc đời có biết bao điều đẹp, và tuyệt vời! thôi thì chia tay....hãy xem đó là một lần vấp ngã trong tình trường "thất bại là mẹ thành công" mà

Comment

con gái chung thuỷ không hiếm đâu bác ạ! chỉ một bộ phận nhỏ con người như thế thui ! chẳng may bác lại gặp trúng một bộ phạn đó thui!
                em nghĩ nếu bác và chị pé ấy yêu nhau thật lòng thì chia tay chỉ là thử thách thui bác ạ!
                Thật ra là hồi đầu cô bé yêu mình trước và mình cũng yêu cô bé,
                hồi đầu cô bé đã dành hết tình cảm cho mình, đan khăn cho mình, giúp mình trong những lúc khó khăn. và lúc đó mình cũng hiểu thế nào là một tình yêu ngọt ngào, đích thực. Và lúc đó đã trải qua nhiều mất mát mình đã từng níu vào đó như một chỗ dựa tinh thần. Lúc đó cũng nghĩ đó là một sự bù đắp về hạnh phúc. Và cũng chính vì yêu đích thực nên mình giữ gìn cho người ta. Mặc dù mình muốn là được. Và mình luôn lấy điều đó làm tự hào giữa cái thời buổi sống thử sống gấp hiện nay."Em là của anh" câu nói dễ thương ngày nào
                Hồi đó ngày nào cũng nhắn tin, alô. Trong list của bé ghi "Chồng Yêu" chuối thật ngày đó còn dùng số 098xx37337. Giờ nghĩ lại đúng là củ chuối chỉ để nấu ốc thôi
                Công nhận là hồi đó hơi tự hào đấy, suốt ngày nhắn tin đến nỗi con NOKIA 1200 mòn bàn phím
                Và rồi mình đi vắng mấy hôm, Lúc mình lên mình linh cảm có chuyện gì xảy ra.và mình nhìn ánh mắt cô bé nó cứ buồn buồn, linh cảm mách bảo có chuyện gì đây, mình nhạy lắm nhìn mắt con gái biết ngay, và cứ dần dần cô bé xa mình, lúc đó mình đã lờ mờ nhận ra chuyện gì.Tính mình thẳng nên biết chuyện, mình bắt cô bé phải nói, chứ mình mà ác mình biến nó thành trò chơi ngay. Và chuyện buồn xảy ra.Chắc cũng chả phải kể làm gì. Lúc đó mình cũng cay chứ.Và mình đã mang trả tất cả những gì người ta dành cho mình, mình không cần những thứ đó, cái gì bằng tiền thì trả bằng tiền bằng hiện vật thì chả lại, không nhận mình bảo vứt vào sọt rác. Chỉ cay ở nỗi là mình giữ cho họ, họ tự đánh mất bản thân. Và mình lại tay trắng.Tưởng nắm trong bàn tay nó lại rơi tuột ra. Và mất thăng bằng trong một thời gian ngắn. Lại còn bị một số người chê là dở, "Mỡ để miệng mèo" không ăn, " Xôi đấy mà không thịt".hiiiiiii. Ngày trước còn mình luôn cãi "Khi mà người ta yêu mình, thì chẳng cần thế vẫn yêu", nhiều đứa cười lí thuyết và chê là con gà.
                Và mình đã sẵn sàng tha thứ vì mình nghiên cứu Phật học mà thế nhưng...
                Nhưng mình không ân hận với những việc mình đã làm
                Nhiều lúc em cũng nghĩ câu chuyện đó là một sự thử thách, nhưng đó chỉ là hi vọng mong manh, cái quan trọng đó là mình đã mất niềm tin vào những cái tốt đẹp. Đủ người chia sẻ, đứa thì bảo "Ôi dào cái loại đó nếu có ăn thì cũng thế thôi", rồi thì tao đã bảo mà "Đàn bà đểu", mình cũng không đồng ý với suy nghĩ đó đâu.
                Có đứa bảo đây là kinh nghiệm cho mày, lần sau kiếm được đứa nào là phải chén ngay

Thật ra điều băn khoăn lớn nhất với mình đó là mình sẽ vẫn giữ nguyên cách sống cũ hay thay đổi đây( hay kiểu ta thà phụ người chứ không để người phụ t)
                Thật ra chuyện tình yêu đối với em là nhỏ thôi, chả có gì cả, viết lên cho anh em tham khảo ý mà. Dân kĩ thuật đâu có ngố hiiiii, chẳng qua không muốn nói thôi đúng không các anh

Sống tử tế, đứng đằn thì bị chê là gàn, thiếu bản lĩnh
                Gửi bác Phan ta: còn về những câu của bác em cũng nghiên cứu rồi ạ, trước cũng có thời gian em nghiên cứu về đạo pháp đấy.
                Chuyện hôm qua như nước chảy về Đông
                Mãi xa ta không sao giữ được
                Hôm nay lại có bao chuyện ưu phiền làm rối cả lòng ta
                Rút dao chém xuống nước nứơc càng chảy mạnh
                Nâng chén tiêu sầu càng sần thêm(ý thơ Lý bạch)
                Xưa nay chỉ thầy người nay cười
                Có ai nghe thấy người xưa khóc đâu
                Hai chữ ái tình thật cay đắng
                Muốn hiểu cho rõ hay giả vờ ngây ngô
                Chỉ có thể biết nhiều hay ít
                Khó có thể biết cho đủ
                Trong những năm tháng khó khăn này
                Ai thoát được nỗi sầu nhân thế
                Giống như đôi uyên ương bươm bướm
                Ở trên đời đã là chuyện điên rồ
                Lại còn muốn lên tận trời xanh
                Chi bằng hay cùng ngủ yên trong sự dịu êm
                Last edited by vuthaonguyen; 02-04-2008, 15:51.

Comment

bác nguyen oi!
                  câu chuyện của bác cảm động thật
                  em nghĩ yêu một người nào đó thì nên giữ lại chuyện ấy cho họ...bác nên giữ nguyên lối sống cũ của mình đí bây giờ ít ai có được lối sống như bác lắm! nói ra các bác bảo em mới 9x mà gàn....bồ bịch lung tung chứ em đây cũng như bác! có bạn gái rùi mà chưa đụng chạm gì nhiều!
                  chủ yếu ở trái tim thôi bác ạ! tất cả là phù du mà! đâu chỉ có chuyện ấy mới là yêu! yêu bằng tấm lòng....yêu bằng trái tim chứ đâu phải yêu bằng ....
                  qua đây em cũng thay bác phê phán mấy cái vụ sống thử....sống gấp....
                  Thời buổi bon chen này mà giữ được lối sống như bác thì đẹp quá .....
                  Dân kỹ thuật thì không ngố thật bác nhỉ ^^ nói ra thì ngại chứ kể đại đi cho đỡ buồn....bà con còn chia sẽ....chứ cứ lặng lặng mà sầu thía thì chóng già lắm....sống để còn yêu kỹ thuật nữa chứ....hihi

Comment

bác nguyen oi!
                    câu chuyện của bác cảm động thật
                    em nghĩ yêu một người nào đó thì nên giữ lại chuyện ấy cho họ...bác nên giữ nguyên lối sống cũ của mình đí bây giờ ít ai có được lối sống như bác lắm! nói ra các bác bảo em mới 9x mà gàn....bồ bịch lung tung chứ em đây cũng như bác! có bạn gái rùi mà chưa đụng chạm gì nhiều!
                    chủ yếu ở trái tim thôi bác ạ! tất cả là phù du mà! đâu chỉ có chuyện ấy mới là yêu! yêu bằng tấm lòng....yêu bằng trái tim chứ đâu phải yêu bằng ....
                    qua đây em cũng thay bác phê phán mấy cái vụ sống thử....sống gấp....
                    Thời buổi bon chen này mà giữ được lối sống như bác thì đẹp quá .....
                    Dân kỹ thuật thì không ngố thật bác nhỉ ^^ nói ra thì ngại chứ kể đại đi cho đỡ buồn....bà con còn chia sẽ....chứ cứ lặng lặng mà sầu thía thì chóng già lắm....sống để còn yêu kỹ thuật nữa chứ....hihi
                    Cảm ơn cậu. Chỉ có 30 ngày thôi mà cục diện thay đổi từ kẻ đang tự hào(phải nói lúc đó là cũng hơi kiêu một chút), ai cũng khen siêu đấy chọn được con bé hay đấy.
                    30 ngày mà cục diện thay đổi chỉ trong vài phút không làm chủ được bản thân.(một tình yêu 5 tháng trời mất bởi một vài phút)hiii
                    Ngay cả trong trận bóng đá nhiều khi cục diện thay đổi ở phút thứ 92 hiiiiii
                    Qua đó ta hiểu được cuộc sống luôn biến động. Điều mà mình cay nhất là nhân tình thế thái bội bạc thôi
                    Cũng chính vì một tình yêu đích thực nên mình mới giữ gìn. Và mình đã từng hỏi em có thích giữ không? cô bé bảo anh giữ cho em nhé. và mình đã tôn trọng lời hứa. Chứ mình muốn là được mà, thời gian không gian đều ủng hộ.vả lại lúc đó mình cũng trải qua một mất mát lớn, chứ tính mình mà thích dăm ba chuyện nhăng nhít được ngay, cái kiểu "xôi thịt ấy mà".Nhiều kẻ chê:"Nhân đạo là tự sát", "Giữ cho thằng khác xơi" và rất nhiều câu nghe chừng thú vị nữa. Giờ chỉ buồn nhiều khi mình đặt niềm tin sai chỗ. Mình luôn cẩn thận khi xét đoán con người. phải nói con bé ở ngoài đời ai cũng khen ngoan, nhưng sau chuyện này mình hiểu bề ngoài chưa đủ nói lên tất cả.
                    "Yêu là chết trong lòng một ít
                    Vì mấy khi yêu mà chả được yêu
                    Cho rất nhiều song nhận chẳng bao nhiêu
                    Người ta phụ thờ ở chẳng biết"
                    Phải chăng mình là lớp người cổ quá chăng, một thằng trai Hà Nội mà cư xử kiểu đó liệu có vấn đề không nhỉ
                    Last edited by vuthaonguyen; 02-04-2008, 19:42.

Comment

thấy bác kể thế mà em cũng xót cho bản thân ~_~

Comment

chán...nên cứ đâm đầu vào điện tử :-s

Comment

thấy bác kể thế mà em cũng xót cho bản thân ~_~
                          Sao lại xót hả. Hay cũng bị chuyện tương tự à. Thật ra tình yêu với Nguyên là chuyện rất nhỏ, không có gì bi lụy chỉ buồn vì nhân tình thế thái thôi

Comment

Hai bác này song ca hay sao? Rủ nhau đi làm vài vại beer tâm sự đê.
                            “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Thế gian có biết bao nhiêu điều huyền diệu mà chính chúng ta là người đang mục kích nó . Bạn thấy cây mai chăng ? Qua một mùa đông dài tiều tụy trút lá để rồi đơm hoa vàng rực rỡ tươi vui . Những điều đau buồn hôm nay phải chăng là những bài học quí giá mai sau . Những thương đau hôm nay biết đâu lại là những công cụ cần thiết để hàn gắn mai sau . Chúc bạn sau những đêm dài nghiệt ngã tìm được niềm vui khi ánh nắng bình minh đầu ngày ló dạng . Cheer up !!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

neo9x Tìm hiểu thêm về neo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X