Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tâm sự cùng vuthaonguyen

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
    Hai bác này song ca hay sao? Rủ nhau đi làm vài vại beer tâm sự đê.
    Bài thánh ca đó còn nhớ không Nguyên..........
    Noel năm nào thấy bồ uống Beer...........
    Lang thang bên đường Nê ô 9 x...........
    Níu áo vô chung cạn chén đêm sầu.........
    Hai tâm hồn buồn cùng vết thuơng sâu........
    Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
    Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

tình là phù du
      uống bia qua net hay sao....ý tưởng này mà thực hiện được thì em đạt được giải no_ben rùi

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
        Thế gian có biết bao nhiêu điều huyền diệu mà chính chúng ta là người đang mục kích nó . Bạn thấy cây mai chăng ? Qua một mùa đông dài tiều tụy trút lá để rồi đơm hoa vàng rực rỡ tươi vui . Những điều đau buồn hôm nay phải chăng là những bài học quí giá mai sau . Những thương đau hôm nay biết đâu lại là những công cụ cần thiết để hàn gắn mai sau . Chúc bạn sau những đêm dài nghiệt ngã tìm được niềm vui khi ánh nắng bình minh đầu ngày ló dạng . Cheer up !!!!!
        Cây mai là cốt cách người quân tử.Cao Bá Quát viết
        Nhất thân đê thủ bái hoa mai
        "Cả đời ta chỉ cúi mình trước hoa mai"
        Ngày xưa đi học thì được dạy làm điều tốt, truyện cổ tích cũng vậy luôn dạy những người tốt bụng thật thà sẽ được hưởng hạnh phúc. Nhưng truyện là truyện ngoài đời là ngoài đời.Thế nên bây giờ mới có chương trình chuyện cổ tích thời nay.
        Chẳng nhẽ gì mà giờ đây trẻ con nước ngoài không còn tin vào ông già Nô en
        Thật ra để quên đi những thương đau cũng phải có thời gian, dao chém xuống đá còn mẻ, vết cứa vào tay còn để lại sẹo, huống chi cứa vào trái tim
        Bác coloo chắc đã nghe một bài hát có câu."Có oằn mình đớn đau mới hiểu tình yêu là thế nào". Ngày xưa những lúc mà bạn mình trải qua hoàn cảnh đó mình cũng cảm thấy bình thường.Giờ đã hiểu thế nào là vị đắng tình yêu
        Thôi hi vọng thời gian sẽ xoá dần những chuyện buồn đau, "bỏ hận thù và lời dối trá"
        Hi vọng sau mùa đông tàn tã, cây cối lại đâm chồi nảy lộc đón ánh dương
        Cuộc sống là dòng chảy, nó bồi đắp tất cả nhưng cũng cuốn đi tất cả
        trong gang tấc. thiên nhiên là thế huống chi con người chỉ là rất nhỏ bé trong nó
        Nhân đây mình cũng chúc các anh em trong diễn đàn hạnh phúc trong tình yêu nhé, và khuyên anh em đừng quá đặt niềm tin vào một cái gì để rồi tan vỡ và thất vọng. Hãy trân trọng những gì mình đang có. Hãy yêu bằng trái tim. "yêu em trái tim thật thà". để rồi khỏi ân hận tiếc nuối. sống bằng đạo đức và lương tâm chính mình
        Hãy yêu nhau đi, bù đắp cho trăm năm
        Hãy yêu nhau đi, quên ngày u tối
        Hãy yêu nhau đi, cho ngày quên tháng
        Tình yêu cũng đầy đủ cung bậc, cũng phải có những lúc ngọt ngào và đắng cay, lừa lọc phản trắc. nó cũng không phải là một món đồ mà khi mất có thể mua lại được ngay. những khi mất mát lòng chúng ta cũng day dứt lắm chứ nếu đó là một tình yêu thật lòng.
        PS: Các bác nào buồn về chuyện tình yêu tình báo vào đây tâm sự nhé

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
          Cây mai là cốt cách người quân tử.Cao Bá Quát viết
          Nhất thân đê thủ bái hoa mai
          "Cả đời ta chỉ cúi mình trước hoa mai"
          Ngày xưa đi học thì được dạy làm điều tốt, truyện cổ tích cũng vậy luôn dạy những người tốt bụng thật thà sẽ được hưởng hạnh phúc. Nhưng truyện là truyện ngoài đời là ngoài đời.Thế nên bây giờ mới có chương trình chuyện cổ tích thời nay.
          Chẳng nhẽ gì mà giờ đây trẻ con nước ngoài không còn tin vào ông già Nô en
          Thật ra để quên đi những thương đau cũng phải có thời gian, dao chém xuống đá còn mẻ, vết cứa vào tay còn để lại sẹo, huống chi cứa vào trái tim
          Bác coloo chắc đã nghe một bài hát có câu."Có oằn mình đớn đau mới hiểu tình yêu là thế nào". Ngày xưa những lúc mà bạn mình trải qua hoàn cảnh đó mình cũng cảm thấy bình thường.Giờ đã hiểu thế nào là vị đắng tình yêu
          Thôi hi vọng thời gian sẽ xoá dần những chuyện buồn đau, "bỏ hận thù và lời dối trá"
          Hi vọng sau mùa đông tàn tã, cây cối lại đâm chồi nảy lộc đón ánh dương
          Cuộc sống là dòng chảy, nó bồi đắp tất cả nhưng cũng cuốn đi tất cả
          trong gang tấc. thiên nhiên là thế huống chi con người chỉ là rất nhỏ bé trong nó
          Nhân đây mình cũng chúc các anh em trong diễn đàn hạnh phúc trong tình yêu nhé, và khuyên anh em đừng quá đặt niềm tin vào một cái gì để rồi tan vỡ và thất vọng. Hãy trân trọng những gì mình đang có. Hãy yêu bằng trái tim. "yêu em trái tim thật thà". để rồi khỏi ân hận tiếc nuối. sống bằng đạo đức và lương tâm chính mình
          Hãy yêu nhau đi, bù đắp cho trăm năm
          Hãy yêu nhau đi, quên ngày u tối
          Hãy yêu nhau đi, cho ngày quên tháng
          Tình yêu cũng đầy đủ cung bậc, cũng phải có những lúc ngọt ngào và đắng cay, lừa lọc phản trắc. nó cũng không phải là một món đồ mà khi mất có thể mua lại được ngay. những khi mất mát lòng chúng ta cũng day dứt lắm chứ nếu đó là một tình yêu thật lòng.
          PS: Các bác nào buồn về chuyện tình yêu tình báo vào đây tâm sự nhé
          Tặng bác vuthaonguyen bài hát nghe chơi ^^ hihi

Comment

thía sau khi tâm sự cũng bà con....bác đã đỡ buồn phần nào chưa

Comment

Nguyên văn bởi neo9x Xem bài viết
              thía sau khi tâm sự cũng bà con....bác đã đỡ buồn phần nào chưa
              Vẫn buồn chứ. Nhưng thời gian sẽ nguôi ngoai phần nào. Nhưng bây giờ cũng sợ yêu rồi...

Comment

Vẫn buồn chứ. Nhưng thời gian sẽ nguôi ngoai phần nào. Nhưng bây giờ cũng sợ yêu rồi...
                Lý Màn Sầu có câu:
                " Hỏi thế gian tình là chi chi...mà khiến cho đôi lưa thề nguyền sống chết"....hehe...lâu lâu đệm câu nhảm nhảm vào cho vui

Comment

Nếu biết ngày mai em lấy chồng
                  Anh về lấy vợ thế là xong
                  Đẻ một thằng cu mai sau lớn
                  Lấy lại con em trả thù đời...
                  Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                    Nếu biết ngày mai em lấy chồng
                    Anh về lấy vợ thế là xong
                    Đẻ một thằng cu mai sau lớn
                    Lấy lại con em trả thù đời...
                    Nếu biết rằng tôi đã lấy chồng
                    Trời ơi người ấy có buồn không
                    Có thầm nghĩ đến loài hoa vỡ
                    Tựa trái tim phai tựa máu hồng
                    (hai sắc hoa Ti gôn)

Comment

Nếu biết rằng tôi đã lấy chồng
                      Trời ơi người ấy có buồn không
                      Có thầm nghĩ đến loài hoa vỡ
                      Tựa trái tim phai tựa máu hồng
                      (hai sắc hoa Ti gôn)
                      Lấy chồng thì mặc lấy chồng
                      Làm thêm kiếm tí lấy đồng mua rau
                      Chồng biết thì chồng đánh đau
                      Nếu chồng không biết rau ăn cả ngày.
                      Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

không biết cô em của bác Nguyên có đọc được mấy dòng này không nhì! Câu chuyện bác Nguyên lại làm em thấy "Chán đời + Buồn tình"
                        Mỗi người nên là ánh sáng cho chính bản thân mình!

Comment

Nguyên văn bởi toanck86 Xem bài viết
                          không biết cô em của bác Nguyên có đọc được mấy dòng này không nhì! Câu chuyện bác Nguyên lại làm em thấy "Chán đời + Buồn tình"
                          Chắc cô em cũng chẳng đọc được những dòng này đâu
                          Bài hát: "DĨ VÃNG" còn em nay ở nơi nao,Hạnh phúc bên nhau hay đã xót xa
                          Đã 11 giờ rồi chắc em đang nằm trong chăn ấm đây, và nhắn tin cho người nào đó cũng nên...hi
                          Cuộc sống là vậy. Khi ta yêu một ai thật lòng thì mới thế chứ, còn không nếu sống phũ phàng thì chả có gì day dứt cả
                          Hãy sống đúng với lương tâm mình. Đừng phản bội,lừa dối nhau

Comment

Chắc cô em cũng chẳng đọc được những dòng này đâu
                            Bài hát: "DĨ VÃNG" còn em nay ở nơi nao,Hạnh phúc bên nhau hay đã xót xa
                            Đã 11 giờ rồi chắc em đang nằm trong chăn ấm đây, và nhắn tin cho người nào đó cũng nên...hi
                            Cuộc sống là vậy. Khi ta yêu một ai thật lòng thì mới thế chứ, còn không nếu sống phũ phàng thì chả có gì day dứt cả
                            Hãy sống đúng với lương tâm mình. Đừng phản bội,lừa dối nhau
                            bác vuthaonguyen nói chí phải! mà cô bạn của bác không ngồi nhắn tin cho người khác đâu ^^...tình hình là đang ngủ phì phèo trong chăn ấm...hehe, đoán thui

Comment

hì hì, cuộc đởi còn nhiều cái theo đuổi, đáng suy nghĩ và ý nghĩa lắm. Bác thử nghĩ đến người thân, ruột thịt của mình xem sao, em cũng có lúc rất buồn như vậy, tuy không giống nhau nhưng cũng gần tương đồng. Chúc hết buồn!!!!!!!!!
                              Người yêu anh trên thế gian còn rất nhiều
                              Người yêu anh đâu chỉ có riêng mình em
                              Mất đi người yêu với anh thì sao
                              Mất đi người yêu với anh buồn chút thôi (chế)
                              Mỗi người nên là ánh sáng cho chính bản thân mình!

Comment

Nguyên văn bởi toanck86 Xem bài viết
                                hì hì, cuộc đởi còn nhiều cái theo đuổi, đáng suy nghĩ và ý nghĩa lắm. Bác thử nghĩ đến người thân, ruột thịt của mình xem sao, em cũng có lúc rất buồn như vậy, tuy không giống nhau nhưng cũng gần tương đồng. Chúc hết buồn!!!!!!!!!
                                Người yêu anh trên thế gian còn rất nhiều
                                Người yêu anh đâu chỉ có riêng mình em
                                Mất đi người yêu với anh thì sao
                                Mất đi người yêu với anh buồn chút thôi (chế)
                                Công nhận dân điện tử - kỹ thuật làm văn - làm thơ cũng đâu có kém các bác nhỉ
                                lúc tâm trạng thì văn chương phun ra rầm rầm...viết đầy mấy trang giấy cũng không hết hihi

Comment

Về tác giả

Collapse

neo9x Tìm hiểu thêm về neo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X