Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch lọc thông dải

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch lọc thông dải

Mạch điện sau dùng nguồn +-15V, để đơn giản cho C1=C2.
    Vậy ai tính hộ 3T mạch điện này với.

Khoảng tầm 1,7xxKhz
    Mình tính nhẩm cũng không tốt lắm

Nếu đấu điện trở R2 (1,2k) từ Gnd tới chân - của opam thì được tần số chọn lọc là 1,2xx Khz
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Hihi.. em cần cụ thể hơn, tổng quát bằng công thức và chứng minh cụ thể

Comment

Nguyên văn bởi thaithutrang
        Hihi.. em cần cụ thể hơn, tổng quát bằng công thức và chứng minh cụ thể
        Chỉ cần nhìn bằng một mắt lên màn hình Monito PC
        Thế là kết quả hiện lên trong cái mắt bị nhắm ..... ???????????

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Đây là các mạch lọc tích cực (tích hợp): uaf41,uaf42 các bạn có thể load tài liệu của nó về để đọc còn Chip mình cũng có vài con nếu au thực sự cần mình cũng cho một số .

Comment

Nguyên văn bởi vutricongbka
            Đây là các mạch lọc tích cực (tích hợp): uaf41,uaf42 các bạn có thể load tài liệu của nó về để đọc còn Chip mình cũng có vài con nếu au thực sự cần mình cũng cho một số .
            Ý là mình nói dùng OPAMP thông dụng(ví dụ LM324,TL084...) và R,C để tạo thành.

Comment

Hì hì !!!
              Trong các tài liệu đó có ccs công thức mà Trang cần đấy và nó cũng làm twf R,C OPAM nhưng có điều nhét trong một mạch tích hợp thôi.

Comment

Công thức cũng như lời giải tớ có từ khi mới học OPAMP đã chứng minh được những mạch lọc kiểu như trên và còn phức tạp hơn nữa.Tớ đưa ra đây để chúng ta cùng thảo luận và sau đó, biết vậy và dùng cho các ứng dụng.
                Bạn hãy để ý, những câu hỏi, những đề mục tớ đưa ra, tớ giả vờ không biết để lôi kéo mọi người cùng tham gia. Tớ mà giải ko còn có tính diễn đàn nữa, cứ một thân một mình, nêu ra câu hỏi,rồi tự trả lời thì rất chán. Hoặc có ai đó nói là: đây là kiến thức cơ bản, hoặc lên google lại càng chán hơn

Comment

Xin lỗi trang vì làm mất hứng của bạn tiện dây mình xin giới thiệu hai con IC trên.

Comment

Phép tính đó chỉ có giá trị trên .... giấy thôi
                    Khi lắp ráp thì còn một thông số nữa sẽ quyết định đến trị số Thật của mạch điện .

Comment

Trên Microchip có phần mềm có thể tính được mạch lọc của em đấy 3T ạ. Tên của phần mềm ấy là FilterLab. Không nên mất thời giờ ngồi tính những cái quá cơ bản. Theo anh làm sao cho hiệu quả nhanh thì làm!Link của nó đây nè:
                      http://www.microchip.com/stellent/id...cName=en010007
                      Cũ người mới ta!

Comment

Về tác giả

Collapse

thaithutrang Tìm hiểu thêm về thaithutrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X