Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đề nghị bạn admin kỹ thuật bỏ chức năng tự động ri phờ rét (làm mới) máy của thành viên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đề nghị bạn admin kỹ thuật bỏ chức năng tự động ri phờ rét (làm mới) máy của thành viên

cái bàn phím bị liệt phải dùng chuột gõ rất mất thời gian, thêm đứa bạn gọi cho 1 cuộc thế là web nó out tài khoản mất hết công gõ

1) Tiêu đề sai. Có hiểu gì không mà nói như đúng rồi thế?

2) Đi mua bàn phím mới rồi học cách viết cho đúng chính tả đi nhé!

Comment

1. ý tớ là trang web này khi đang viết bài mà quá lâu (tầm 20 phút gì đó) thì nó tự động nháy toàn giao diện 1 cái đồng thời mất hết những thứ đang gõ và thoát tài khoản, tớ hông biết nên gọi nó là gì cho đúng nhưng nếu chỉnh sửa bỏ cái đó đi ko quá rắc rối thì bạn nên làm, thoát tài khoản có thể đăng nhập lại dễ dàng nhưng gõ lại bài viết thì rất mất công đặc biệt với những bạn đã có tuổi thì mắt, tay chân hông còn nhanh nữa, chưa kể khả năng gõ mổ cò từng phím lại càng chậm…
      2. tớ xin tiếp thu ý kiến của bạn lequy…, tớ vừa mua bàn phím mới (loại nhỏ ko dây rất tiện lợi khi mang đi, thiệt hại gần 600k mất toi tạ thóc ấy tiếc lắm nhưng biết làm sao, bởi cái máy acer chuyên hỏng bàn phím nên hông còn niềm tin mà thay bàn phím cho nó nữa, bàn phím cũ bị liệt chập thì vô hiệu hóa bằng cách đổi tên phần đuôi driver của nó…). Về vấn đề chính tả thì tạm thời tớ chưa sửa được (mà có lẽ nên gọi là văn phong cho mang tính ngệ thuật hơn), tớ cho rằng bản thân viết tương đối đúng tiếng việt so với mức trung bình của cộng đồng mạng người việt…
      3. tớ phê bình văn phong của bạn lequy… gây nhiều phản cảm cho thành viên khác, cá nhân tớ cảm thấy bạn có gì đó rất tuyệt tình, ko nhất thiết phải như vậy bạn à
      có vẻ hơi cá nhân nhưng bạn là thành viên có nhìu ảnh hưởng đến diễn đàn nên cũng coi như là góp ý với diễn đàn…

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
        DĐ làm gì có chức năng ấy nhỉ???
        Chức năng Restore bài viết cũng đc, nhưng chưa đủ mạnh. Nhiều khi vẫn phải gõ lại. Hình như là 5 phút thì phải?
        Mình cũng quan tâm vấn đề này vì thường xuyên lên DĐ bởi nó là kho kiến thức bổ ích.
        Đúng là chức năng "au-tu-sép" lâu quá nhiều khi mất tiêu bài viết bởi nhiều lí do.
        Không biết DĐ có chức năng tự động thoát thật không, như bạn mèomướp nói là có thật nên mình đã "lai" cho bạn ấy một phát!!! Mình cứ phải...thường xuyên đăng nhập vì cứ bị "au-tu-sai-ao" hoài!
        (cho phép spam tí nhé: đôi lúc mình ghĩ DĐ muốn...câu số lần đăng nhập ấy chứ!!!!!)

Comment

Nếu để account 30 phút không hoạt động thì diễn đàn sẽ tự động kết thúc phiên. Chức năng này là để bảo vệ account của thành viên, tránh những trường hợp khi đăng nhập bằng nhiều thiết bị, hoặc vô tiệm net chẳng hạn, nhưng quên logout.

Chức năng này hoàn toàn vì mục đích an toàn của thành viên, nên không thể bỏ. Câu gì chứ "câu" số lần đăng nhập không hề có lợi cho diễn đàn.

Cái vụ nháy rồi mất bài viết thì xem lại trình duyệt nhé, xem có để auto refresh không. Chứ diễn đàn không làm cái đó đâu.

Các tin nhắn hoặc thông báo sau khi click vào để đọc (lưu ý là phải click vào tin nhắn), hoặc chọn tin nhắn sau đó click "Mark as Read" thì thông báo sẽ được đánh dấu là đã đọc, giống như Gmail.

Comment

Cảm ơn Admin đã giải thích.

Comment

Về tác giả

Collapse

mèomướp Tìm hiểu thêm về mèomướp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X