Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Góp một chút ý kiến về việc loc bài của Mod, admin

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Góp một chút ý kiến về việc loc bài của Mod, admin

Tôi có lập 1 bài viết hỏi về mạch passing và on/off của đèn trợ sáng xe máy. Mặc dù biết là thành viên mới và ít bài viết nên ít người để ý nhưng do có chút kiến thức đtu nên tôi cũng muốn đăng lên để tìm tòi học hỏi mặc dù tiền lắp linh kiện bằng luôn tiền mua mạch ráp sẵn. Vậy mà 1 Mod của diễn đàn và cụ thể là anhbqvietcho rằng hành động của tôi là phạm pháp và vô nhân tính ?Xin hỏi là nếu lắp đèn trợ sáng là phạm pháp và vô nhân tính tại sao các cơ quan nhà nước không đưa vào danh mục hàng cấm ??? Sao anh biết rằng thiết kế đèn zin của xe là đủ và thừa sáng trong mọi trường hợp ?? và cuối cùng là bài viết của tôi đã vi phạm mục nào trong quy định của diễn đàn mà bị close topic. Dùng đèn trợ sáng như thế nào là tùy thuộc vào ý thức của ng sử dụng chứ ko phải ai lắp đều là tội phạm của xã hội. Đã được tuyển lên làm Mod Amind mong anh có trách nhiệm với lời nói của mình.

Bác bq viet không sai đâu gắn đèn trợ sáng hay thay bóng đèn xenon , led trắng thay cho bóng gốc của xe thì bị công an phạt vì thay đổi thiết kế gốc của xe , còn trên diễn đàn nó thuộc về vấn đề nhạy cảm như là mạch chích cá , mạch quay ngược đồng hồ đo điện .....v..v..

Comment

Như mình đã nói ở trên dùng là tùy ý thức và luật nào cấm. bạn nói từ thay đổi thiết kế gốc là rộng lắm nhé. thứ 2 ko phải vấn đề đtu gì nữa, mình đang nói anh đó gọi mình là vô nhân tính và là tội phạm ok? bạn hiểu vấn đề không.

Comment

Nhiều khi cũng không phải cứ dùng tốt là không vi phạm, ví như tôi biết sử dụng thuốc phiện là tốt, đúng liều lượng để chữa một số bệnh nhưng cũng khó mà giải trình với mấy anh CA bắt gặp khi mua! Tuy nhiên, bác ấy cũng có lời hơi nặng, chưa tế nhị làm bạn phải suy nghĩ. .

Comment

Nguyên văn bởi prono113 Xem bài viết
          Tôi có lập 1 bài viết hỏi về mạch passing và on/off của đèn trợ sáng xe máy. Mặc dù biết là thành viên mới và ít bài viết nên ít người để ý nhưng do có chút kiến thức đtu nên tôi cũng muốn đăng lên để tìm tòi học hỏi mặc dù tiền lắp linh kiện bằng luôn tiền mua mạch ráp sẵn. Vậy mà 1 Mod của diễn đàn và cụ thể là anhbqvietcho rằng hành động của tôi là phạm pháp và vô nhân tính ?Xin hỏi là nếu lắp đèn trợ sáng là phạm pháp và vô nhân tính tại sao các cơ quan nhà nước không đưa vào danh mục hàng cấm ??? Sao anh biết rằng thiết kế đèn zin của xe là đủ và thừa sáng trong mọi trường hợp ?? và cuối cùng là bài viết của tôi đã vi phạm mục nào trong quy định của diễn đàn mà bị close topic. Dùng đèn trợ sáng như thế nào là tùy thuộc vào ý thức của ng sử dụng chứ ko phải ai lắp đều là tội phạm của xã hội. Đã được tuyển lên làm Mod Amind mong anh có trách nhiệm với lời nói của mình.
          Nguyên văn bởi prono113 Xem bài viết
          Chào m.ng em muốn lắp đèn trợ sáng cho xe máy và tìm trên mạng có 1 ứng dụng rất hay là. Passing và on/off cùng 1 nút nhấn. Mạnh hoạt động là nếu chỉ nhấn nhả thì là passing, nếu nhấn giữ 3s thì sẽ chuyển trạng thái qa On và nhấn nhả 1 cái nữa để chuyền về Off. Mong mọi người chỉ dẫn e nên dùng ic gì và thiết kế mạch ra sao để e ráp thử ạ. em cám ơn
          Bqv phải trích dẫn lại đây để không chối vào đâu được. Rõ ràng lời phê bình "thiếu nhân tính" và lời tường thuật "vô nhân tính" khác nhau một trời một vực. Đi khiếu nại / góp ý mà vẫn lươn lẹo theo kiểu nhét chữ vào mồm người khác.

Trên thực tế, đã bao nhiêu người bị lóa mắt vì đèn trợ sáng chiếu đối diện rồi ? Cả bọn chế đèn pha LED nữa ? Giở trang báo ra, dạo qua diễn đàn phượt sẽ thấy nhiều không đếm suể.

Đã bao nhiêu phụ nữ bị bọn đi sau muốn vượt đá đèn flash chói mắt ? Rồi đám trẻ cọn giật mình vì còi độ chói tai mà lạng quạng tay lái ... hẳn cũng không ít.

Vậy thì việc độ đèn trợ sáng gọi là thiếu nhân tính liệu có phải quá đáng thiếu tế nhị không ? Hay chỉ đơn giản là mô tả hành vi bằng cái tên đúng bản chất của nó.

Trong cùng một diễn đàn thôi, chỉ từ chuyên mục này sang chuyên mục khác, người viết bài đã bẻ quặt được từ "thiếu nhân tính" thành "vô nhân tính", nhét chữ vào mồm người khác để vu vạ ... thì ai có thể tin được việc độ chế gì đó là mang dụng ý tốt không làm hại người.

Bqv là Admin diễn đàn, tất nhiên phải chịu trách nhiệm về lời nói của mình. Chính vì thế nên mới không dùng lời xúc phạm cá nhân. Theo lẽ thường, đáng ra phải viết nặng hơn nhiều. Hoặc "giúp" một cái mạch chạy được nhưng phát nhiệt khi hoạt động để đám trẻ trâu / già trâu độ chế bị cháy xe thì mới đúng lẽ đời. Đúng ra cần phải như thế, chẳng qua Admin diễn đàn bị giới hạn bởi nội quy và cam kết cá nhân với ông F và ông BA nên đành chịu thôi.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nói chuẩn đó bạn, lộ mẹ bản chất rồi. Bạn chỉ núp bóng là một thằng tri thức thôi )). Gọi ai là trẻ trâu, già trâu )) Mình đang nói ở đây là luật nào cấm đèn này bạn ko nói được mà trích dẫn cái gì vậy ? Cay cú gì mà phải chỉ tới cháy xe )) Bọn xe hơi nó độ đì đầy đường rồi nó pha ai chửi nó hay tại nó đi xe hơi ).
            Thanh niên lớn cái đầu nói sai ko nhận núp lùm cả 2 ngày lên đây phán :v. đã trích dẫn r thì trích luôn cái câu của bạn nói ấy bạn bqviet gì à. Tự nhiên đá qa chuyện đèn đóm gây hại ng này ng kia. Ra đời rồi mang cái luật, giấy tờ ra đây nói chuyện. chứ ko phải là lên admin có chút hiểu biết nói gì thì nói ))
            Chắc lại nghĩ "mấy thằng ranh con lên đây tìm tòi độ phá" đúng ko ? mới phát biểu như kiểu ko mang não vậy. Thân chào bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

prono113 Tìm hiểu thêm về prono113

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X