Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi Admin]Linux và Chrome - Chế độ viết bài trù phú

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi Admin]Linux và Chrome - Chế độ viết bài trù phú

Mình muốn hỏi anh Admin là chế độ viết bài trù phú (định dạng sao hiển thị vậy) Khi mình xài Linux
    và duyệt web bằng Chrome không được. Chỉ xài được dạng viết bằng HTML.

Anh có cách nào giúp việc này không nhỉ. Lỗi ở máy em hay là ở forum.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Nguyên văn bởi quoc_thaibk Xem bài viết
    Mình muốn hỏi anh Admin là chế độ viết bài trù phú (định dạng sao hiển thị vậy) Khi mình xài Linux
    và duyệt web bằng Chrome không được. Chỉ xài được dạng viết bằng HTML.

Anh có cách nào giúp việc này không nhỉ. Lỗi ở máy em hay là ở forum.
    Không hiểu khái niệm "chế độ viết bài trù phú" là thế nào?! Định dạng của cái gì? Hiển thị của cái gì?

Chúc vui
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
      Không hiểu khái niệm "chế độ viết bài trù phú" là thế nào?! Định dạng của cái gì? Hiển thị của cái gì?

Chúc vui
      F không hiểu nhưng chắc Dương hiểu. Người dùng đang muốn sử dụng chế độ trù phú (đây là thuật ngữ trong phần thiết lập của diễn đàn, cho từng thành viên) với Chrome trên Linux. Câu hỏi lẽ ra có 2 vế: có thể dùng được chế độ đó hay không, nếu được thì thiết lập ra sao (trong Chrome và phần thiết lập riêng của thành viên).

Thân,
      Biển học mênh mông, sức người có hạn

Comment

Bạn duyệt wed bằng crome trong linux bị lỗi vậy trong windown có bị lỗi ko ? Mình nghĩ là trình soạn thảo của bạn có vấn đề . Bạn nên thử một trình soạn thảo khác. Chế độ HTML chỉ sử dụng khi bạn muốn chèn video, hay code có chức năng khác vào thôi. Hoặc bạn thử trình duyệt firefox 1.0 trong Linux xem sao. Mình cũng chưa hiểu lắm câu hỏi của bạn. Góp ý như vậy thôi!
        Người nhỏ bé.

Comment

Trên Linux firefox chạy không mượt lắm khá giật nên mình chuyển sang xài Chrome và làm việc rất tốt nhưng bị tình trạng là "chế độ trù phú" của forum không hiển thị rõ nên khi viết bài mất công chỉnh sửa HTML đôi khi thấy bất tiện.

Windows thì mình xài chế độ này bình thường.

Comment

@bác falleaf: "Trù phú" là ko biết bác nào dịch từ WYSIWYG ra

@quocthai_bk : Bạn xem trình duyệt bạn đang dùng có hạn chế gì Javascript không, có thể Chrome cũng chưa ổn định trên các phiên bản HDH khác nhau, hoặc trang chưa được tải hết.

Suggestion: Bạn nên thử dùng Opera trên Linux xem có gặp tình trạng này hay không.
            Một đề nghị nữa chỉ nhắc bạn để kiểm tra cho chắc chắn , đấy là xem phần thiết lập trong hồ sơ có đang để chế độ viết bài "Trù phú" này không .

Comment

Nguyên văn bởi lequyduong Xem bài viết
              @bác falleaf: "Trù phú" là ko biết bác nào dịch từ WYSIWYG ra

@quocthai_bk : Bạn xem trình duyệt bạn đang dùng có hạn chế gì Javascript không, có thể Chrome cũng chưa ổn định trên các phiên bản HDH khác nhau, hoặc trang chưa được tải hết.

Suggestion: Bạn nên thử dùng Opera trên Linux xem có gặp tình trạng này hay không.
              Một đề nghị nữa chỉ nhắc bạn để kiểm tra cho chắc chắn , đấy là xem phần thiết lập trong hồ sơ có đang để chế độ viết bài "Trù phú" này không .
              Sure 100% là mình thiết lập trù phú, tại vì mấy tháng nay xài linux không để ý hôm qua vào lại bằng windows thì thấy mình viết bài có hiện tượng khác nên mới để ý, Viết HTML cũng không sao nhưng chỉ thắc mắc thôi.
              Có thể bản Chrome trên Linux của google chưa hoàn chỉnh các phần liên quan đến Java, Flash (mấy cái này nhức nhối chưa có cách giải quyết triệt để).
              Cảm ơn admin Lequyduong

Comment

Về tác giả

Collapse

quoc_thaibk Tìm hiểu thêm về quoc_thaibk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X