Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hoạt động của picvietnam được ghi nhận

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hoạt động của picvietnam được ghi nhận

http://www.alldatasheet.com/useful_link.html

Đây là thành quả làm việc của đội ngũ PIC Việt Nam đã được ghi nhận và được đưa lên tham khảo.

Pete Klammer, P.E. / ACM(1970), IEEE, ICCP(CCP), NSPE(PE), NACSE(NSNE)
    3200 Routt Street / Wheat Ridge, Colorado 80033-5452
    Một thành viên của các tổ chức lớn, bao gồm ACM cũng đã gửi email cảm ơn đến F.

Đây là link phổ biến bộ thư viện Orcad cho PIC miễn phí ra quốc tế:
    http://www.electro-tech-online.com/m...-pic.html&nbsp

Đây là những hoạt động của cộng đồng Việt Nam đã được quốc tế ghi nhận. Công việc tuy nhỏ nhoi thôi, nhưng nếu không làm sẽ không được gì, nếu làm thì sẽ từng bước chạy theo được với thế giới và cắm những cái cột mốc đó lên.

Hiện nay bác bqviet cũng đã giúp cộng đồng PIC đi thêm một bước nữa khi cắm template đầu tiên cho C30 phiên bản 3.10. Điều này có lẽ phải 2 năm sau mới thấy nhiều người biết tới, nhưng đó là những cột mốc mà ta có thể đi đầu. Đối với cộng đồng PIC là vậy, F tin tưởng rằng những người nghiên cứu ở những lĩnh vực khác, cũng đã, đang và sẽ tiếp tục cắm những cột mốc mới.

Thông tin này nhằm đem đến cho anh em một chút tự hào và sự động viên.

Chúc vui.
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

2 cái này link này thì có gì đâu mà bác đưa lên đây!
    Cái link thứ nhất cứ tưởng đâu thằng alldatasheet ghi nhận chứ!
    Còn cái thứ 2 té ra bác tham gia diễn đàn của tụi tây rồi post lên đây!
    Chà chà, xem ra bác đang gặp khủng hoảng và một số lắng lo cho website của bác ah!
    Tưởng chuyện gì, chứ để diễn đàn của PICVN phát triển có phải là việc quá khó đến nỗi phải và đây không nhỉ?
    Thiết nghĩ bác nên vào diễn đàn PICVN của bác mà Post cái đó. Vậy mà cũng có 1 đám nhấn vào nút cảm ơn là sao đây ta, he he, khó hiểu ở khả năng nhận thức của mỗi người.

Tôi có nhã ý thế này, không có nên nói với bác hay không!
    Nếu bác muốn phát triển cái diễn đàn tâm huyết của bác, thì thuê tôi xây dựng cho kế hoặch và ý tưởng phát triển nó.hi hi

Comment

Nguyên văn bởi KDT_2008 Xem bài viết
      2 cái này link này thì có gì đâu mà bác đưa lên đây!
      Cái link thứ nhất cứ tưởng đâu thằng alldatasheet ghi nhận chứ!
      Còn cái thứ 2 té ra bác tham gia diễn đàn của tụi tây rồi post lên đây!
      Bạn chắc không hiểu rồi. Link thứ nhất là do Alldatasheet ghi nhận, đó là bài viết của F trên diễn đàn electro-tech-online.

Đoạn quote là do một giáo sư thuộc các tổ chức báo khoa học rất nổi tiếng được nêu trên gửi thư cảm ơn trực tiếp tới F, F chỉ cung cấp lại thông tin của người gửi.

Hầu hết họ không biết tiếng Việt, cho nên họ biết được các link này thông qua diễn đàn và các trang khác chỉ họ đến. Chính vì hiểu được rằng bộ thư viện này của picvietnam, nếu chỉ phổ biến ở picvietnam thì bạn bè quốc tế không biết và tìm đến, cho nên F đã post nó ở diễn đàn quốc tế, và nó được đưa vào recommend của Alldatasheet.

Nếu bạn có năng lực phát triển hệ thống các diễn đàn, bạn hãy trình bày cho F một kế hoạch để phát triển một diễn đàn bất kỳ trong toàn bộ các diễn đàn mà F quản lý. Nếu bạn trình bày được bản kế hoạch đó, F sẽ trực tiếp phỏng vấn bạn, và nếu bạn trả lời được tất cả các câu hỏi của F thì F sẽ thuê bạn phát triển các diễn đàn. Đây là một lời nói hoàn toàn nghiêm túc, không có ý định đùa cợt.

Chúc vui
      Falleaf
      Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
      58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
      mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...