Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy Cnc Củ, Mới, Cách Vận Hành Và Chế Tạo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

- Xin lỗi mọi người, Spam 1 tí nha !. Mod có thể xóa nếu cảm thấy không thích.
    - Mọi người đâu cả rồi ?. Không ai giúp mình sao ?.

Comment

Nguyên văn bởi lackiuvn Xem bài viết
      - Xin lỗi mọi người, Spam 1 tí nha !. Mod có thể xóa nếu cảm thấy không thích.
      - Mọi người đâu cả rồi ?. Không ai giúp mình sao ?.
      Chào bạn!
      Bạn chụp hình panel rồi gởi cho mình, sau đó đến gần máy rồi gọi cho mình, mình sẽ hướng dẫn cho cách sử dụng!
      Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

chào tất cả mọi người

Em thấy thích thú với công nghệ CNC từ hồi còn học ĐHBK HN, mặc dù không học chuyên ngành cơ khí nhưng cũng đã được thực hành và vận hành những lệnh đơn giản trên máy CNC .. Vì vậy em vừa nộp đơn xin việc vào TAT Hà Nội (một công ty về CNC) và hy vọng sẽ được tiếp tục tìm hiểu về CNC
        Rất cảm ơn những bài viết rất hay của anh Luân (mrknow) .. Vote 5 so cho anh
        Rất vui làm quen mọi người
        |

Comment

mình cũng đang dùng máy CNC nay! nhưng mình đang dùng máy phay và điêu khắc.nếu bạn nào có nhu câu va thảo luận gì về máy điêu khắc thì mình cùng bàn nhe!
          Hiện tại mình đang làm điêu khắc đồ mỹ nghệ và mô hình kiến trúc...trên các chất liệu chủ yếu là phi kim và gỗ.
          Mình rất muốn tìm hiểu thêm về các phần mềm thiết kế 3D.

Comment

Chuyên mục này rất hay và bổ ích

Comment

xin hỏi các bác, em đi thực tập thấy có cái máy cắt ga-oxi, nó có 1 đầu dò , mắt phát là đèn sơi tóc có thấu kính, mắt thu có lẽ là đầu thu hồng ngoại, đen thui, trên thân máy có đề mác CNC, em ko hiểu đó là dòng máy ji, nó chỉ dò theo đường mực trên bản vẽ thật rồi cắt theo đó chứ ko điều khiển từ máy tính, các bác giải thích hộ em với!

Comment

Lang thang kiếm được cái clip máy tiện đời mới, con này thuộc hàng.... vô số trục hichic

http://www.youtube.com/watch?v=YneXChaRRP4

Comment

mấy con máy 5 trục tiện phay hỗn hợp này cũng hay quá chừng

http://www.youtube.com/watch?v=_4vLqfIx8X8

Comment

chào cả nhà.
                    Mình là thành viên mới của diễn đàn
                    hiện nay mình đang có nhu cầu mua một số máy gia công cơ cho một xưởng còn mới toe.
                    mình đang muốn chọn một số loại máy gia công cũ của Nhật như: Tiện, phay, mài và máy khoan cần nữa, nhưng mình chẳng có chút kinh ngiêm nào về cách chọn máy cũng như cả
                    hiện tại mình chỉ có 250tr ngân sách cho chúng.
                    Mình ở HN
                    vậy rất mong nhận được những đóng góp quý báu của các bạn.
                    Thanks!

Comment

chào cả nhà.
                      Mình là thành viên mới của diễn đàn
                      hiện nay mình đang có nhu cầu mua một số máy gia công cơ và may Phay CNC để phục vụ thiết kế và gia công khuôn mẫu.
                      mình đang muốn chọn một số loại máy gia công cũ của Nhật như: Tiện, phay CNC, mài và máy khoan cần nữa, nhưng mình chẳng có chút kinh nghiệm nhưng không nhiều lắm hiện tại mình có 400tr. đang cần gấp. tháng bảy này minh bắt dầu hoạt động
                      Mình ở HN
                      vậy rất mong nhận được những đóng góp quý báu của các bạn.t Thông tin lại cho mình nhé.
                      email : hungthangjsc@gmail.com
                      Thanks!

Comment

Hiện tại khó khăn không ít các công ty gặp phải là tài liệu bằng tiếng Nhật. Nếu ở tpHCM mình có thể giúp các bạn trong khả năng.
                        Dt liên lạc 090 764 7373 gặp Tuyên

Comment

Nguyên văn bởi mrknow Xem bài viết
                          Chào anh Sinh!
                          Theo suy nghĩ của riêng mình thì có 2 hướng thế này:
                          1/ nếu anh cần máy gấp thì nên mua nguyên máy vì như vậy anh sẽ tiết kiệm được thời gian rất nhiều sau khi anh mua máy về thì sẽ sản xuất luôn.
                          2/ Nếu thời gian (đơn hàng ) không gấp thì mình ủng hộ anh theo phương án 2 Mình chỉ cần nhập bơm.... sau đó về lắp lên máy cnc tại VN. Anh muốn máy kích thước bao nhiêu lớn, cứ liên lạc với mình mình sẽ tư vấn giúp cho. Tại VN chúng ta muốn chế tạo máy kích thước bao nhiêu lớn cũng được cả. Nếu theo phương án này anh sẽ tiết kiệm được rất nhiều kinh phí.
                          Hi mrKnow
                          Vậy cũng quá lâu rùi mới nhập được cái này về đây. Flow WJP2031. Cám ơn Anh nhiều.
                          Đầu tháng 03/2010 này máy ra Hà Nội (Q. Cầu Giấy). Trân trọng mời "Bap" va A.E ghé qua xem và vận hành thử nghiệm.
                          Mr Sinh - 0903247953. Công ty cổ phần Phúc Sinh. Email: phucsinhms@gmail.com
                          (Đang loay hoay đưa ảnh minh hoạ lên)
                          Last edited by msphucsinh; 19-02-2010, 01:38.

Comment

D:/WJP2031.bmp
                            Last edited by msphucsinh; 19-02-2010, 02:19.

Comment

Xin chào anh em
                              Tôi đang học master năm 1 tại trường tokyo university of agriculture and technology. Đề tài nghiên cứu: thiết kế thiết bị đo độ chính xác của trục A trong máy phay CNC 5 trục. Sau khi tốt nghiệp tôi dự định về VN tìm những anh em có nhiệt huyết về thiết kế chế tạo máy gia công CNC để cùng hợp tác. Lang thang tìm hiểu thông tin về thị trường và khà năng chế tạo máy gia công CNC ở VN thì gặp được diễn đàn này. Những thông tin từ diễn đàn rất có ít cho tôi. Xin cảm ơn tất cả mọi người.
                              Tôi không thấy còn ai bàn về "CNC made in VN" nữa từ nhiều tháng nay nên không biết vấn đề này đã đi đấn đâu rồi?
                              Rất mong được chia sẽ thông tin và được họp tác cùng tất cả mọi người.

Comment

Chào ban, hiện nay mình muốn mua một vài máy tiện CNC cũ thôi để gia công mấy mặt hàng cơ khí, bạn biết địa chỉ nào ở miền Bắc không thì cho mình sdt nhé. Mình muốn mua máy khoảng 3-4 trục.Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

mrknow Tìm hiểu thêm về mrknow

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X