Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Sửa Chữa Máy Cnc!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các ae!
    Em có con máy tiện CNC bị lỗi như sau:
    "520 over travel: +Z
    417 servo alarm
    427 servo alarm"
    Đồng thời góc dưới bên trái màn hình hiện dòng chữ nhấp nháy: not ready alarm.
    cả mảng phím phía dưới màn hình bị liệt không có tác dụng.
    Bác nào biết các khắc phục xin giúp em với.

Comment

• Gởi Mr Known :
      Hiện tại bên em đang có con máy đột bộ điều khiển Fanuc 180i đang bị báo lỗi 401 servo alarm " VRDY OFF " làm sao để sửa lỗi này? Mong sớm nhận được giúp đỡ.

Comment

• Chào các anh, e đang xài máy phay mori seiki dùng hdh fanuc 11m. Máy bị lỗi nguồn, đèn alm trên board nguồn vào (a16b-1600-0080) đỏ lên, không có ngõ ra cấp đến các khối khác, rút jack cắm cp12 nối qua board nguồn chính (a16b-1210-0560) thì lại có ngõ ra. E tháo board nguồn chính ra, gắn nguồn ngoài vô đo thì thấy ok, gắn vô lại máy không còn báo lỗi nữa. Đã bị 2 ngày liên tiếp như vậy rồi mà không biết lỗi do đâu. Mong được các anh chỉ bảo!

Comment

• em chao anh pro cty em hiện có con máy B-10V610HSL hệ điều hành FANUC 18i-MB, đang bị lỗi như file ảnh em gưi. anh pro Click image for larger version

Name:	DSC00162.jpg
Views:	1
Size:	43.9 KB
ID:	1366516hay giúp em nha. cty em đang rất cần máy đó gấp.
          NGUYEN VAN DINH
          Mail:
          Mobile: 0982875071
          Công Ty TNHH Kỹ Thuật Điện Tự Động Hóa Bắc Ninh
          Web:

Comment

• anh ở Hà Nội nhưng ở đoạn nào vậy. anh có thể chụp vài tấm ảnh error message đăng lên đây không.

Comment

• Nguyên văn bởi phamtrieu Xem bài viết
              Bác ơi! Em ở HN!
              Số là cty em có một cái máy AMADA Aries 222
              Nhưng máy toàn tiếng nhật thôi à
              Thấy người đến sửa bảo: Parameter Error
              Nhưng ông ấy nói là do lỗi các bộ nhớ bên trong, cần tìm một máy giống hệt như thế để sửa lại bộ nhớ.
              Không biết bác có thể giúp em được ko ạ?
              Email của em là: trieucn@gmail.com
              Điện thoại: 09 77 84 33 11
              Yahoo: trieuph.1987

Em cảm ơn Bác đã đọc post này nhé!
              Anh ơi, anh ở Hà nội đoạn nào vậy, anh có thể chụp vài tấm ảnh error lên đây không

Comment

• Nguyên văn bởi dinh_dhktcn Xem bài viết
                em chao anh pro cty em hiện có con máy B-10V610HSL hệ điều hành FANUC 18i-MB, đang bị lỗi như file ảnh em gưi. anh pro [ATTACH=CONFIG]51120[/ATTACH]hay giúp em nha. cty em đang rất cần máy đó gấp.
                Máy của bác bị lỗi bộ servo bêta dùng để quay mâm dao. Bác kiểm tra trên bộ servo bêta bị lỗi gì mình sẽ tư vấn cho.

Comment

• chào mọi người servo báo lỗi như hình Click image for larger version

Name:	lỗi servo.jpg
Views:	1
Size:	37.6 KB
ID:	1366610 mong moi người giúp đỡ.
                  thanks!
                  NGUYEN VAN DINH
                  Mail:
                  Mobile: 0982875071
                  Công Ty TNHH Kỹ Thuật Điện Tự Động Hóa Bắc Ninh
                  Web:

Comment

• Nguyên văn bởi dinh_dhktcn Xem bài viết
                    chào mọi người servo báo lỗi như hình [ATTACH=CONFIG]51250[/ATTACH] mong moi người giúp đỡ.
                    thanks!
                    Bộ bêta servo của bác có ai đó tháo jack nguồn pin hay tháo jack pulse coder của motor quay mâm dao nên mới báo lỗi như vậy. Bác về zero mâm dao nó sẽ hết lỗi liền. Chúc bác vui vẻ.

Comment

• Nguyên văn bởi vanlong_utc Xem bài viết
                      Chào các ae!
                      Em có con máy tiện CNC bị lỗi như sau:
                      "520 over travel: +Z
                      417 servo alarm
                      427 servo alarm"
                      Đồng thời góc dưới bên trái màn hình hiện dòng chữ nhấp nháy: not ready alarm.
                      cả mảng phím phía dưới màn hình bị liệt không có tác dụng.
                      Bác nào biết các khắc phục xin giúp em với.
                      máy bạn là FANUC Oi TC đúng không ?

Comment

• bạn đã khắc phục được chưa vậy

Comment

• Anh nào ở tp.hcm biết sữa chữa máy cnc thì cho em theo học với. em vừa tốt nghiệp cao đẳng cơ điện tử. rất muốn theo học sữa chữa máy cnc. anh nào biết thì chỉ em với. thanks các anh.

Comment

• chào các anh, em là vượng ở ngoài hà nội. hiện tại công ty em đang có một con máy phay CNC cũ hitachi M408V, dùng hệ điều khiển Fanuc 15M, khi khởi động màn hình báo lỗi"Ram parity( Base0)". Vậy nhờ các bác xem xét và tư vấn cho em. Nếu bác nào có thời gian thì lên sửa nó giúp em. em xin thanh toán chi phí.
                            SĐt của em là: 0903419768

Comment

• có ai giúp em với ple........
                              em đang sài máy khoan Fanuc 3m model c, cái con mà trục Z co cai hình như cái nón lá đó
                              máy nó đang khoan thì tự nhiên nó ngưng lại không khoan nữa ,em tắt máy mở lên thì nó chạy bình thường,
                              không bao lâu sau nó lại bị vậy nửa ,em cũng tắt máy và mở lên lại nhung lần này thì nó không có động tĩnh gì hết, em thử đi thử lại mà nó cứ im re , mò 1 hòi em mò vô cái parametter ròi làm mất hết trơn bây giờ em đánh vô lại vì lúc trước em có chup hình nó lại nhưng giờ nó cứ báo lỗi +X,+Y,+Z , nên em bắm nút kết hợp P+can+star thì nó mắt cái lỗi đó nhưng nó vẩn để "not ready" bây giò em khong có làm ăn gì được hết mong anh em nào biết giúp em với , khổ quá hà có 1 cái máy mà nó làm em mệt mỏi quá , em ở dưới tỉnh nên khong có kêu ai được hết , nen hy vọng cuói cùng của em là nhờ mấy anh giúp đở , còn khong duoc nua thì chác em bán nó cho khỏe, chú như vậy hoài mệt mỏi quá

Comment

• Bạn xử lý tình huống này hơi bị liều đấy. Bạn phải xem trên màn hình nó lỗi gì để mình can thiệp chứ. Giờ bạn xem lại toàn bộ parameter xem. Mình nhớ không nhầm thì đặt thông số Overtravel là 9999999. rồi khi về home xong đặt lại khoảng 5000

Comment

Về tác giả

Collapse

mrknow Tìm hiểu thêm về mrknow

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X