Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tại Sao Chúng Ta Chưa Có Máy Cnc Made In Việt Nam ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào các bạn mình nghĩ vn dư khã năng sản xuất máy cnc hiện tại mình dang sửa máy cnc mình chỉ chuyên về cơ khí thì nhiều nhưng bạn mình thì đã làm dc driver điều khiển ac servo rùi thầy mình thì cũng viết dc chương trình điều khiển tương tự của DH BK hcm
    mình hiện tại đang nghiên cứu cách làm vít me bi mình đã làm dc 1 cây rùi mà chưa ăn ý lắm .cái khổ là ko có ai đầu tư thui,đề tài tốt nghiệp của mình là mô hình máy khoan cnc cũng phải tự bỏ tiền làm thui,mình tự chế tạo tất cã nhưng vài bộ phận cũng phải mua của nước khác như vit me bi chẵng hạn mình thật là buồn

Comment

tuy mình sản xuất ra nó hơi mắc nhưng đó là trí tuệ là công sức của mình, máy rẻ thì lấy vốn mau máy mắc thì lấy lâu chút ,miển sao nó là do người việt mình tạo ra ,nước ngoài cũng như mình thui
      chúc các bạn sẻ thành công

Comment

Thay động cơ thì không được nhưng thay ac servo analog motor đỏ thì ok với điều kiện thay cả phần Drive.

Comment

xin chào các sư huyênh!
          Em xin giơi thiêu em là thành viên lâu năm của dientuvietnam.net nhưng em thấy CNC Việt Nam đang trên đà tầm tành, nhưng thực tế hiện tại có rất nhiều người đam mê và theo đuổi con đường đam mê và đã có những bước thành công. nhưng cân cố gắn lên nữa.

Comment

Thực chất em cũng là người đam mê nghiên cứu CNC Plasma em thấy ở nước ngoài nó sản xuất ra những máy bán giá rất đắt, nhưng nó lại rất bền

Comment

Đúng vậy tại sao Việt Nam minh lại sản xuất không được ????? em muống mua một bộ kết nối dũa máy tính ,drive và AC secvo để text thu nhu thế nào , phần mềm em chọn la Mach3 .

Không biết định hướng CNC plasma của em như vậy các sư huynh thấy có ổn không ?

Comment

Bạn dùng Mach3 thì chú ý khi bật nguồn Plasma lên máy tính thường hay bị nhiễu và hay bị chết cổng LPT, nếu khắc phục được tình trạng này thì ok, vì cũng có nhiều người làm như bạn rồi! và cũng rất thành công, chúc bạn thành công!
                Chúc vúi
                Nguyên văn bởi tranvanngoc Xem bài viết
                Đúng vậy tại sao Việt Nam minh lại sản xuất không được ????? em muống mua một bộ kết nối dũa máy tính ,drive và AC secvo để text thu nhu thế nào , phần mềm em chọn la Mach3 .

Không biết định hướng CNC plasma của em như vậy các sư huynh thấy có ổn không ?
                Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

mrknow Tìm hiểu thêm về mrknow

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X